What's new

Châu Âu 28/04/2017 - 20/05/2017 : PHÁP - HÀ LAN - Ý - HY LẠP

Chào mọi người, mình dự định sẽ làm 1 chuyến đi châu Âu vào tầm khoảng cuối tháng 4, đầu tháng 5. Lịch trình sẽ đi 4 nước, khoảng 10 thành phố:

1. Pháp: Paris, Nice, Marseilles (hoặc Lourdes)
2. Hà Lan: Amsterdam
3. Ý: Rome, Venice, Florence
4. Hy Lạp: Athens, Santorini

Mục tiêu là không cần đi qua nhiều nước, nhưng đến nước nào thì có thời gian đi những địa điểm chính chứ không chỉ check-in rồi chạy tiếp. Lịch trình có thể thêm 1 hay 2 thành phố nữa, vì mình muốn ở lại một nơi tầm 1 đến 2 ngày để có thời gian đi xung quanh.

Dự kiến là sẽ xin visa sau tết, tầm cuối tháng 2. Mình là nữ, 8x, ở Sài Gòn. Welcome mem nào có plan ná ná địa điểm, xêm xêm thời gian.
Có thể ib mình qua: Nguyễn Lê Thanh Thảo (https://www.facebook.com/nguyen.l.thao.37)

Neu lui lai lich trinh 1 thang khi xuong marseille di hoa lavender tuyet voi luon :)

Chào mọi người, mình dự định sẽ làm 1 chuyến đi châu Âu vào tầm khoảng cuối tháng 4, đầu tháng 5. Lịch trình sẽ đi 4 nước, khoảng 10 thành phố:

1. Pháp: Paris, Nice, Marseilles (hoặc Lourdes)
2. Hà Lan: Amsterdam
3. Ý: Rome, Venice, Florence
4. Hy Lạp: Athens, Santorini

Mục tiêu là không cần đi qua nhiều nước, nhưng đến nước nào thì có thời gian đi những địa điểm chính chứ không chỉ check-in rồi chạy tiếp. Lịch trình có thể thêm 1 hay 2 thành phố nữa, vì mình muốn ở lại một nơi tầm 1 đến 2 ngày để có thời gian đi xung quanh.

Dự kiến là sẽ xin visa sau tết, tầm cuối tháng 2. Mình là nữ, 8x, ở Sài Gòn. Welcome mem nào có plan ná ná địa điểm, xêm xêm thời gian.
Có thể ib mình qua: Nguyễn Lê Thanh Thảo (https://www.facebook.com/nguyen.l.thao.37)

Ok em, có thông tin share giúp chị để lên plan nhé! Chị thấy nói vào mùa thu tầm tháng 9-10 Châu Âu đẹp lắm em ah, thời tiết đẹp đi cũng k bị mệt

Ok em, có thông tin share giúp chị để lên plan nhé! Chị thấy nói vào mùa thu tầm tháng 9-10 Châu Âu đẹp lắm em ah, thời tiết đẹp đi cũng k bị mệt

Hi chị,

Mùa thu cũng đẹp, nhưng mùa xuân cũng đẹp không kém chị ơi. Lần đầu tiên đi e muốn đi vào mua xuân, mục tiêu là hoa tulip ở Hà Lan nên đi mùa đó. E mới check vé ngày hôm qua thì vé từ 07/04 - 01/05 là rẻ nhất, tầm >13 của Eithad, còn mấy tuần quanh quanh đó thì tầm >18 cơ, của Qatar. E vẫn đang check, nhưng mà chỉ đi trong thời gian đó thôi chi, trong khoảng thàng 4 và tháng 5. Mùa đó thời tiết cũng mát mát, và cung ko quá đông. Mùa thu châu Âu sẽ để dành vào dịp sau (nếu có thể) :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back