What's new

[Chia sẻ] Chạy một vòng hồ Trị An: SG - Rừng CK D - Vĩnh Cửu - Định Quán - Dầu Giây

Chạy một vòng hồ Trị An: SG - Rừng CK D - Vĩnh Cửu - Định Quán - Dầu Giây

Ngày nào cũng mười mấy tiếng đồng hồ nhìn ngắm mấy em mặt vuông đầy chữ riết cũng đâm chán, vậy là tui sắp xếp một ngày loanh quanh gần gần đổi gió hít thở oxy nguyên chất từ cây xanh thảy ra chứ không phải từ cái họng thông gió của cái máy lạnh bự chà bá lửa trong cty.

Dòm bản đồ gần gần Sài Gòn để có thể loanh quanh trong ngày thì chỉ có các điểm đến quen thuộc như Bến Tre, Đồng Tháp, Tây Ninh, Vũng Tàu. Liếc qua kế bên thấy Đồng Nai bự quá, đi qua đi lại cũng nhiều lần mà chỉ toàn đi ngang mấy trục đường chính nên thôi quyết định chạy lên hồ Trị An rồi làm một vòng hồ qua ba xã Mã Đà, Phú Lý, Thanh Sơn rồi băng đò 107 vượt sông Đồng Nai về lại La Ngà.

Thế là tối ấy ngồi làm cái bản đồ offline cho con BlackBerry thuở vừa mới biết đi loanh quanh, sạc pin đầy đủ rồi ngủ. Sáng hôm sau vừa lúc pha cà-phê chuẩn bị lên đường thì cũng đúng lúc có thằng bạn gọi hỏi có đi đâu không, vậy là quá đủ cho một ngày hít thở oxy nguyên chất với gần 300 cây số và một ít sình lầy đất đỏ :D

Theo hướng Làng đại học Thủ Đức đổ ra QL 1K đi Biên Hòa

Lâu rồi mới có dịp đi ngang Làng đại học, không hiểu sao lại cảm thấy nhếch nhác quá trời

Rẽ vào con đường nhỏ đổ ra QL 1K

Ở Biên Hòa có con đường này đi ngang Bửu Long, cây xanh quá trời, chạy ban trưa mà nghe hơi mát mát thích ghê :) Đang đi thấy khoái quá nên móc điện thoại ra làm phát luôn cho nhanh gọn.

Một đoạn sát bên sông Đồng Nai

Đi ngang công viên nghĩa trang An Viên Vĩnh Hằng, kiến trúc ở đây khá lạ với những quả đồi đan xen nhau, ở giữa là điện thờ với tượng Phật lớn. Phía cuối con đường là điện thờ đại tướng Võ Nguyên Giáp, đi ngang tui có ghé vào xem thử thấy rất khang trang, hai gian chính điện nằm trên đồi cao một bên là tỉnh lộ 768 rải nhựa sạch sẽ một bên là sông Đồng Nai. Thấy cũng không có gì đặc sắc nên tui xá chào các ngài rồi dông tiếp.

Re: Chạy một vòng hồ Trị An: SG - Rừng CK D - Vĩnh Cửu - Định Quán - Dầu Giây

mùa mưa đến rồi...vi vu nơi ấy có j ko bác...chẳng hạn như chổ để ngắm cảnh, đặc biệt ít ng thôi...chứ chạy 1 vòng thì cũng hơi uổng...
chẳng hạn rừng CK D có j, hồ Trị An có j...để em còn tính như bác nửa ạ.

8520 chỉ có Wifi chứ không có GPS bạn ơi :)

Mình xài 8520 mà ko biết cái GPS mở ra sao :3

Bác hỏi vậy em cũng không biết trả lời sao :D Ngoài hồ có thể ăn đặc sản cá lăng hoặc đi thuyền thì hết rồi. Rừng cũng thế, chỉ có cảnh thôi, nói chung chạy đổi gió, chứ còn nhắm đích đến có gì thì chắc là không có gì.
mùa mưa đến rồi...vi vu nơi ấy có j ko bác...chẳng hạn như chổ để ngắm cảnh, đặc biệt ít ng thôi...chứ chạy 1 vòng thì cũng hơi uổng...
chẳng hạn rừng CK D có j, hồ Trị An có j...để em còn tính như bác nửa ạ.

Hình cây cầu treo dẫn vào rừng đẹp quá

Bác chụp mấy tấm đẹp quá !!!

Ôi.....tươi mát trưa hè !!!

Chỗ ngắm cảnh ít người thì ko thiếu vì vào đấy là ít người rồi bạn :) đi rừng rú thì chỉ có rừng hoặc thịt rừng. Bạn thích cái nào ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back