What's new

[Chia sẻ] Chia sẻ kinh nghiệm thi giấy phép lái xe A2

Còn một vấn đề nữa đó là điều kiện tiên quyết khi muốn thi bằng A2 là phải có thẻ VDV còn hiệu lực và có xe trên 175cc do chính mình đứng tên.Nhưng khi ta có bằng A2 rồi thì khi lưu thông bằng xe PKL ngoài đường có cần phải có thẻ VDV và xe chính chủ nữa hay không?

Vấn đề này anh em cũng tranh luận dữ lắm nhưng vì không hay chưa tìm thấy qui định hay thông tư nào rõ ràng về việc này nên ý kiến luôn thành 2 phe,1 bên bảo cần ,1 bên bảo không.(NO)

Tôi hỏi mấy bác bên tổ chức thi thì bảo không cần và đi xe của ai cũng được miễn sao có Cà vẹt và có mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự xe cơ giới.

Nhưng mấy bác bên CLB và 1 số bác CSGT thì bảo bắt buộc có thẻ A2 mang theo vì bằng A2 là điều kiện cần chứ không đủ.Thậm chí nếu có bằng A2 mà không có thẻ thì CSGT có quyền lập biên bản tạm giữ bằng để xác minh nguồn gốc.

Và chỉ được đi xe đứng tên của mình nếu muốn đi xe người khác thì phải có giấy cử đi đường bác chủ nhiệm CLB Moto,kiểu đại loại tôi cử đồng chí A điều khiển ,sử dụng chiếc xe PKL 92A5...đi làm nhiệm vụ nào đó...vv.

Trên đây là 1 số kinh nghiệm cũng như 1 số thắc mắc chưa có lời giải của bản thân tôi ,hi vọng có thể giúp chút thông tin nào đó cho anh em lúc cần.:)

Vâng cảm ơn bác Shogun.Đúng là không có việc gì khó,chỉ sợ đam mê không đủ.

Nên em mới lập Topic này để thêm 1 ít thông tin cho anh em nuôi niềm đam mê xe bự:D

Mệt mỏi! Mua được xe đã đuối lắm rồi. Săn được bằng còn khó hơn gặp thủ tướng. Thôi em chay vawe cho lành, đỡ tốn xăng.(c)

Ý bác giống em, cứ dưới 175 mà choảng vẫn tít như ai.

Làm con to lợi được cái là đi ngoài đường thì ngầu, máy khỏe chạy bốc. Hại là tốn xăng, xe nặng, xịt lốp thì đẩy le lưỡi cóc, phụ tùng không phổ biến. Cân nhắc lợi hai xong em làm quả quây an pha cho lành :D

Cũng tùy các pác à, mỗi người mỗi sở thích và đam mê khác nhau không so sánh được đâu. Cuộc chơi nào cũng có cái giá của nó mà :shrug::shrug::shrug:

Đi xe to mỗi lần say rượu đổ xe đố mà dựng dậy được, tớ cứ trung thành với con sirius đời đầu số vuông. Đi như xe đạp điện luôn :D

Thè A2 chắc ý bạn là thẻ vận động viên hoặc thẻ các hội moto? Nếu vậy thì không cần vì gần đây sau một thời gian không chạy xe pkl tôi có chạy lại thì bị công an ngoắc vào hai lần: Một lần ở sài gòn khi chạy lấn làn, một lần ở Đồng Nai chạy quá tốc độ 53/40 không thấy nhắc gì đến chuyện thẻ hội cả. Trong hai lần đó tôi đều chạy xe do mình đứng tên nên không biết khi chạy xe người khác đứng tên thì sao.
CBR1000RR bao giấy chưa tới 30k đâu, còn vụ đồ chơi riêng tôi không thích, full option từ hãng thì nên chơi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,560
190,124
Latest member
engulam8
Back