What's new

[Cung TM] Chinh phục cột mốc Đông Dương (Nha Trang - Kon Tum) (27 - 30/4)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Vừa đọc lịch trình của 1 phượt thủ, ước mơ ghé thăm cột mốc Đông Dương (1 con gà gáy, 3 nước đều nghe) đã lâu nhưng chưa có dịp. Đợt nghỉ lễ 30/4 khá dài, ACE có ai muốn "xách ba lô lên và đi" với mình ko?

HÀNH TRÌNH CHINH PHỤC CỘT MỐC ĐÔNG DƯƠNG

Ngày 25/4: 18h00: Đón 3 xe đoàn SG đến Nha Trang (6 người thì có thể ở nhà Nô Bi Ta không cần thuê hotel)

Ngày 26/4: Hỗ trợ đoàn SG tham quan Nha Trang

Ngày 27/4: Nha Trang => Pleiku (400km)
- 2h00: đón đoàn SG đi tàu tại Ga Nha Trang
- 6h00: tập kết quân số tại Nha Trang. Ăn sáng, uống café, kiểm tra lại phương tiện di chuyển, trang trí xe bằng cờ tổ quốc, phân công thủ quỹ, người dẫn đoàn và chốt đoàn.

- 7h30: Đoàn khởi hành Nha Trang đi Pleiku
- 12h00: Đoàn dừng chân tại thị trấn Buôn Hồ, thăm nhà thờ Buôn Hồ với kiểu kiến trúc bản sao của Nhà thờ Đức Bà Sài Gòn. Ăn trưa tại Buôn Hồ.

- 12h 45: tiếp tục xuất phát Buôn Hồ => Pleiku.
- 17h00: check in hotel Pleiku
- 18h00: tập trung tại khu vực dựng trại (Bạn Hiếu Pleiku hỗ trợ) nướng gà, nấu cháo, sinh hoạt tập thể kết nối bạn bè.

- 21h00: tham quan phố núi về đêm.
- 23h00: tập trung về hotel nghỉ ngơi.

Ngày 28/4: Pleiku - Kon Tum – Bờ Y – Măng Đen (200km)

- 6h00: ăn sáng, trả khách sạn, xuất phát thẳng đến Kon Tum
- 10h00: đến Kon Tum, nghỉ tại chỗ, đi chuyển tiếp đến Ngọc Hồi
- 11h00: đến Bờ Y, trecking điểm cột mốc.
- 11h30: đến cột mốc, chào cờ, nhảy gangnam style 2 (có thể sẽ mang theo con gà trống dựng phim ^^).
- 12h00: quay trở lại Kon Tum ăn trưa.
- 12h30: Ta đi thăm quan các địa danh du lịch: Nhà thờ gỗ, Tòa giám mục Kon Tum, nhà ngục Kon Tum, cầu treo.
- 15h00: Di chuyển đến Măng Đen (cách Kon Tum 60km), check in hotel và Măng Đen by night :)

Ngày 29/4: Măng Đen – Buôn Mê Thuột (250km)
- Buổi sáng: Rời Măng đen đi Pleiku, thẳng tiến Biển Hồ, tham quan hồ Tơ Nưng, đồi chè.
- Buổi chiều: Đến Buôn Mê, check in home stay of Trịnh Uyên, thăm quan làng café Trung nguyên và Buôn mê over night :)

Ngày 30/4: Buôn Mê Thuột – Nha Trang
Chia tay đoàn SG tại đây. Trở về Nha Trang – kết thúc hành trình.
---------------
Chi phí tạm tính
1>Khách sạn: 4 đêm x 70.000đ/người = 280k/người
2>Tiền ăn: 35000đ/ người/ bữa x 3 bữa/ngày x 5 = 525k/người
3>Xăng xe: tổng hành trình ~700km ~18 lít xăng x 24.000 = 432.000đ/ xe => 216k/ người.
4>Chi phí sinh hoạt chung (nước uống dọc đường, túi đựng, café, vé tham quan các điểm du lịch …) : 150k/ người
5> Ăn tối tại nhà bạn Hiếu (đặt 5 con gà nướng + đồ uống + nguyên liệu): 1tr200k
6> Ăn tối tại Măng Đen ( thịt rừng …) ~ 1tr5 – 2tr …

Tổng chi phí:
~ 1.300.000đ/ người (chưa bao gồm di chuyển SG_NT)

- Xuất phát tại Nha Trang: đóng tiềncho thủ quỹ để đi chợ, chi phí khách sạn, chi phí sinh hoạt chung.
- Trong suốt hành trình, nếu có phát sinh thêm thì chúng ta sẽ thống nhất và share nhau phần phát sinh đó.
- Các chi phí cá nhân khác: tự túc

---------------------
DANH SÁCH ĐOÀN DỰ KIẾN
[h=5]Cập nhật Danh sách đoàn (9h9' 23/4)

Tính đến thời điểm này, mọi thứ cũng ổn ổn, chỉ lấn cấn một vài thành viên chưa sắp xếp được phương tiện cũng như công việc của mình để toàn tâm toàn ý cho chuyến đi.

Tối nay Đoàn Sài Gòn họp và sẽ chốt đoàn lần cuối cùng, những thành viên còn chưa chắc chắn có lẽ sẽ hẹn gặp lại vào những cung đường sau.

Đã cập nhật những chiếc ghế dự bị vào danh sách, bạn nào chưa có số điện thoại trong danh sách đoàn thì cập nhật giúp mình nha.

[/h]

Phương tiện: Xe máy
- Xe cần được bảo dưỡng trước khi chạy: thay săm mới, thay nhớt, tăng nhôm xên, kiểm tra phanh.
- Tốt nhất là xe nhà, hành trình dài mình sẽ ko sử dụng xe đi thuê.

Trang phục hành trình:
- Xe cắm cờ tổ quốc
- Áo cờ đỏ sao vàng (bạn nào hok có thì alo mình mua cho nhé!)

Các bạn ở xa như Sài Gòn có thể sắp xếp để đến Nha Trang vào sáng 27/4 rồi đi chung với mình.
Bạn có thể đặt gạch ở đây, PM riêng cho mình qua số 097 4564 952
hoặc làm quen qua facebook: https://www.facebook.com/nobita88 (inbox để mình biết add nha)

Rất mong có bạn đồng hành :)

THÔNG BÁO

Chỉ còn 4 ngày nữa là chúng ta sẽ xuất phát, các bạn đã chuẩn bị lên dây cót xong xuôi cả chưa. Đến phút cuối vẫn chưa thể kết luận được nhiều nhưng chúng ta hãy cố gắng sắp xếp mọi công việc để có 1 chuyến đi đầy đủ và ý nghĩa. Mọi vấn đề đặt vé xe và chuẩn bị đến nơi tập kết, Đoàn Sài Gòn cố gắng hoàn thành trong hôm nay để không phải lo vấn đề "cháy vé" trong dịp lễ nhé.

Trong quá trình chuẩn bị, các thành viên gặp khó khăn gì thì vui lòng báo cáo gấp với Trung (Nôbita) để Trung thông báo kịp thời cho mọi thành viên được biết. Số hotline của Nô Bi Ta: 097 4564 952

Các thành viên vui lòng cập nhật diễn đàn và face book thường xuyên để theo dõi những thông tin mới nhẩt cho chuyến đi này.

(NBT)

Last edited by a moderator:
Chủ thớt. Hành trình 2 ngày này chỉ chạy xe thôi àh?

Ngày 29/4: Kon Tum - Phú Yên
Ngày 30/4: Phú Yên - Nha Trang
(Nếu thời gian ko vội, ta có thể nghỉ lại Kon Tum hoặc Pleiku 1 ngày)

Last edited:
Mình đăng ký thêm cho bạn mình 1 suất nữa nhé.
Má Lúm: 0944814191
Bạn từ SG ra, trong đoàn mình có bạn nào đi xe máy từ SG ra NT hôm đó ko? Bạn mình muốn xin 1 slot để ngắm cảnh miền Trung ( Haiz). Còn nếu các bạn đi oto thì cho bạn ý cái lịch xe để đk ra chung với các bạn luôn.
Ra đây bạn ý đi chung xe với mình nhé!

Cho mình góp ý tý nhé chủ thớt
Một ngày để đi từ Nha Trang lên Pleiku thì hơi khó vì thế phải đi từ sớm; đường xấu nếu như đi NT-BMT-Plei; đường đèo đi NT-QN-Plei; mình từng chạy xe máy với v trong tình trạng max từ BMT-Plei mất 3h15 phút ko nghỉ (đường xấu; nguy hiểm; khu dân cư) đi QN-Plei cũng tương đương (mới khoảng 180km được nửa đường NT-Plei nhưng dân phượt chúng ta ko đi dc nhanh thế vì còn ngắm cảnh) vì thế ghé dc Biển hồ trong ngày là điều khó thực hiện
Thứ 2: Từ Plei-KT-BờY là khoảng 100km chứ ko phải 49 (Bên Topic Plei-KT-DL họ xuất phát từ KT lúc 11h đến 8h tối mới về lại dc KT)
Tuyến KT về PY-NT mình ko ý kiến gì cả vì chưa biết đi những địa điểm nào
..... còn nếu chủ thớt muốn tìm chổ nghỉ rẻ, tiện kèm hướng dẫn tham quan ở Plei; KT mình xin giúp đỡ nhiệt tình (vì quê nhà gialai) hiiiii,
Nói chung thời gian ngắn mà chủ thớt có vẻ đi hơi nhiều dễ bị áp lực time
Đôi điều góp ý mong chủ thớt suy xét.... cũng muốn góp gạch chuyến này nhưng ko đc hiiii

Cho mình đăng ký 1 slot nhé. Ôm cứng, sẽ take care xế tận tâm :D. Mình đang si nghĩ xem sẽ đi ra NT bằng phương tiện ô tô hoặc xe máy? Vì theo như lời bạn chủ thớt nói thì đi xe máy buổi tối hơi nguy hiểm??? Bạn nào trong SG sẽ đi bằng xe máy ra NT vạiiii? Có thể cho mình bit plan cụ thể hơn được hem????

Nick:thucvivt
SDT: 0903 883 617
Ôm, xuất phát từ Sì Gòn

Bây giờ phải đợi Đoàn Sài Gòn off vào thứ 4 thống nhất xuất phát ngày nào, mình nghĩ phương án tốt nhất là gửi xe máy lên ô tô đi vào đêm 26, phương án còn lại là chạy xe máy SG - Nha Trang trong ngày 27, 28 mình xuất phát từ Nha Trang - Pleiku.

Vì lý do sức khỏe của cả đoàn, mình mong muốn các bạn cố gắng lựa chọn phương án 1.

Cho mình góp ý tý nhé chủ thớt
Một ngày để đi từ Nha Trang lên Pleiku thì hơi khó vì thế phải đi từ sớm; đường xấu nếu như đi NT-BMT-Plei; đường đèo đi NT-QN-Plei; mình từng chạy xe máy với v trong tình trạng max từ BMT-Plei mất 3h15 phút ko nghỉ (đường xấu; nguy hiểm; khu dân cư) đi QN-Plei cũng tương đương (mới khoảng 180km được nửa đường NT-Plei nhưng dân phượt chúng ta ko đi dc nhanh thế vì còn ngắm cảnh) vì thế ghé dc Biển hồ trong ngày là điều khó thực hiện
Thứ 2: Từ Plei-KT-BờY là khoảng 100km chứ ko phải 49 (Bên Topic Plei-KT-DL họ xuất phát từ KT lúc 11h đến 8h tối mới về lại dc KT)
Tuyến KT về PY-NT mình ko ý kiến gì cả vì chưa biết đi những địa điểm nào
..... còn nếu chủ thớt muốn tìm chổ nghỉ rẻ, tiện kèm hướng dẫn tham quan ở Plei; KT mình xin giúp đỡ nhiệt tình (vì quê nhà gialai) hiiiii,
Nói chung thời gian ngắn mà chủ thớt có vẻ đi hơi nhiều dễ bị áp lực time
Đôi điều góp ý mong chủ thớt suy xét.... cũng muốn góp gạch chuyến này nhưng ko đc hiiii

Mình đã check cung Nha Trang - BMT rồi, thời gian đi mất 3h30p tốc độ 60 - 70km/h. Đúng như bạn đã đóng góp, mình cần xuất phát sớm từ 6h00 sáng là tốt nhất. Tuy nhiên phải đợi đoàn SG nên khoảng 8h00 mình mới xuất phát được, khả năng đến Pleiku là 19h00 :( . mình đi đường tắt qua Buôn Hồ nên ko ghé Buôn Mê Thuột nhé!

Bạn cho mình số điện thoại để mình xin thông tin đặt khách sạn cho đoàn nha :)

Nếu đi từ NT - KT lúc 8h sáng đường khó đi, nhóm SG ra chưa ngủ đủ lấy lại sức thì đi hơi nguy hiểm, vậy nhóm SG đi thẳng lên KT họp đoàn chiều 27 thì sao? Chưa có kinh nghiệm cung đường này, mong mọi người chỉ giúp :)

Cách đây 2 năm, dịp tết mình đi xe máy 1 mình xp lúc 2h sáng, 11h30 trưa đến NT. Theo mình đường chỉ nguy hiểm từ SG đến Phan Thiết. Nếu tuân thủ kỹ luật đi đường thì mình đảm bảo dư tg nghỉ ngơi cho đoàn SG vào ngày 28

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back