What's new

[Chia sẻ] Chinh phục hồ Hàm Lợn bằng xe đạp

Cảnh đẹp, đường đẹp, đồi núi đẹp... Nhưng các bạn đừng lạm dụng mấy từ "chinh phục", "thử thách" nhiều quá nhé. Đất bắc thì không thiếu nơi cho các bạn chinh phục đâu.

he he, đối với những người mới đi xe lần đầu tâm trạng và cảm xúc đúng là như vậy mà. Và những cái lần đầu luôn là những cái đáng nhớ nhất :D

Dạ hôm sau hôm đi "mõm heo" này 2 tuần, bọn em có đi tiếp đền Sóc và leo lên tượng đài Thánh Gióng. Lúc xuống bọn em đã tập đổ cái dốc này rồi ạ. Xuống đến nơi đúng là vãi hết cả các thứ :))

Đạp một phát không nghỉ mà lên tới đây đã là thành tích, cái dốc này cao lắm. Còn đổ cầu thang bằng hard tail thì cũng ok thôi. Đổ thử xem cái khung nó tốt cỡ nào :p

Nếu không xì bớt hơi đi thì có nguy cơ hỏng một số thứ trên người và trên xe đó. :)

Chứng tỏ xe của bọn em cũng không đến nỗi nào, đổ xong cái dốc toàn bậc này ko thấy xe bị làm sao :)

Đạp một phát không nghỉ mà lên tới đây đã là thành tích, cái dốc này cao lắm. Còn đổ cầu thang bằng hard tail thì cũng ok thôi. Đổ thử xem cái khung nó tốt cỡ nào :p

Nếu không xì bớt hơi đi thì có nguy cơ hỏng một số thứ trên người và trên xe đó. :)

Các bác đạp vất vả vì đạp chưa đúng cách. Như em thấy bác gì đi con Corratec, chân đạp như thế là sẽ bị mỏi và ko đi được xa. Đạp xe thể thao khác với đạp xe mini hằng ngày ạ :D

Chúc mừng bác chuyến đi đã thành công. Góp vui với bác một tấm của bọn em đi cách đây gần 2 năm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back