What's new

Chinh phục những cửa sông Cửu Long - Toàn tập

thedinhonline

Phượt tử
Qua hết vườn dừa là đến con rạch cắt ngang mặt đường và mực nước thì vô cùng thấp. lúc này đang nước ròng nên nhìn thấy toàn là sình, coi như là chúng tôi cùng đường rồi, làm sao mà vượt qua bờ bên kia, ở đây cũng không phải là một bến đò như thông tin chúng tôi biết mà chỉ có một chiếc xuồng con để chèo chở khách qua sông mỗi khi nước lớn.

May sao gặp 1 chị đang đi làm đồng về, vội hỏi thăm đường, chị nói đường này hết đi được rồi, chờ nước lớn mới qua được, nếu không thì…lội qua (nước đang cạn). Chúng tôi lắc đầu, thế là chỉ có nước vòng lại qua cầu treo ngay chỗ Nhân và kiwi đi lạc lúc nãy rồi ra tỉnh lộ 883 về lại thị trấn Bình Đại.
Nếu có xuồng đưa các bạn qua thì đoạn đường này sẽ đưa các bạn tới thị trấn Bình Đại luôn. Còn ngay chỗ các bạn nói có ngã 3 quẹo phải ra đường tỉnh 883 thì chính xác đó là ngã tư, quẹo phải thì ra đường tỉnh 883, quẹo trái là về nhà của mình và ra bến đò Vang Quới . Tại đây có thể đi Mỹ Tho, huyện Gò Công Tây (Tiền Giang - băng ngang sông là tới). Còn nếu đi thẳng các bạn sẽ gặp chợ Vang Quới Đông và tượng đài Chiến thắng Vang Quới. Tại đây nếu các bạn đi thẳng là ra cổng chào Vang Quới Đông như các bạn đã post hình ở trên, còn nếu đi theo đường cập bên trái tượng đài là ra cầu treo như tuyến bạn đã đi. Và một con đường còn lại là chạy ngược trở về nhà mình và bến đò Vang Quới (đường cập sát sông Mỹ Tho).

kongfuson

Hai Lúa SG
Nếu có xuồng đưa các bạn qua thì đoạn đường này sẽ đưa các bạn tới thị trấn Bình Đại luôn. Còn ngay chỗ các bạn nói có ngã 3 quẹo phải ra đường tỉnh 883 thì chính xác đó là ngã tư, quẹo phải thì ra đường tỉnh 883, quẹo trái là về nhà của mình và ra bến đò Vang Quới . Tại đây có thể đi Mỹ Tho, huyện Gò Công Tây (Tiền Giang - băng ngang sông là tới). Còn nếu đi thẳng các bạn sẽ gặp chợ Vang Quới Đông và tượng đài Chiến thắng Vang Quới. Tại đây nếu các bạn đi thẳng là ra cổng chào Vang Quới Đông như các bạn đã post hình ở trên, còn nếu đi theo đường cập bên trái tượng đài là ra cầu treo như tuyến bạn đã đi. Và một con đường còn lại là chạy ngược trở về nhà mình và bến đò Vang Quới (đường cập sát sông Mỹ Tho).
Chào bạn, hi vọng có ngày gặp bạn ở Vang Quới

ncan

Phượt thủ
"Kỷ niệm với bác Rắn"....bác Rắn học Bách Khoa HCM hả??? cái áo bác mặc là đồng phục khoa Xây Dựng Bách Khoa HCM cơ mà !!!