What's new

[Chia sẻ] Chinh phục núi Ngọc Linh (2598m)

Chào các ACE !
Tôi được sinh ra dưới chân núi Ngọc Linh, tự hào với
"Núi Ngọc Linh như dáng Cha
Sông ĐắkBla như dòng sữa Mẹ"

Các ACE PHƯỢT có ý đến và chinh phục Ngọc Linh (2598m), tôi sẽ hỗ trợ những gì khả năng có thể tại địa bàn.

***Nhưng cũng xin báo cáo trước là tới lúc này, chưa có 1 chú nào dám nói là mình lên đến ĐỈNH NGỌC LINH nhé. Chúng ta chỉ đi dưới chân núi thôi à! Và như thế, nó mới có cơ hội cho chúng ta chinh phục!
Trân trọng!
Trần Ngọc Hoàng
0913455099

bác ơi cho bọn em hỏi đường đi có khó khăn ko? có đường mòn hay là tự phát đường mà đi, có cần phải mang theo dây dợ để kéo người ko?

Theo em biết đường từ trung tâm vào đến chân núi NL khoảng 40km nhưng xe không chạy vô được, đi bộ thì mất cả ngày. Bác có thể nói rõ hơn về đường đi và đường lên núi (vd : trên núi độ cao bao nhiêu thì có chổ nghỉ, đường lên khó không, dốc, thác, thú rừng....)

Qua mấy lần leo trèo núi rừng nhất là các rừng nguyên sinh em nghĩ nên lập plan cụ thể, hiểu rõ về địa hình để chuẩn bị dụng cụ cần thiết cũng là cách giảm bớt những rủi ro đáng tiếc.

@Acc : hình như là người quen, người của nhà Bidoup phải hông?

Bravo bác samngoclinh, nhất định hôm nào lên í, trên đỉnh Ngọc Linh anh em ta cùng nhau đối ẩm. Pác có dịp xuống dưới này, có thể liên lạc tớ Trí 0989.044;542.

Ngọc Linh ôi đẹp làm sao,
Hương sâm mơn trớn, Đắkbla tương phùng!

Theo em biết đường từ trung tâm vào đến chân núi NL khoảng 40km nhưng xe không chạy vô được, đi bộ thì mất cả ngày. Bác có thể nói rõ hơn về đường đi và đường lên núi (vd : trên núi độ cao bao nhiêu thì có chổ nghỉ, đường lên khó không, dốc, thác, thú rừng....)

Qua mấy lần leo trèo núi rừng nhất là các rừng nguyên sinh em nghĩ nên lập plan cụ thể, hiểu rõ về địa hình để chuẩn bị dụng cụ cần thiết cũng là cách giảm bớt những rủi ro đáng tiếc.

@Acc : hình như là người quen, người của nhà Bidoup phải hông?

vâng chính xác bác ạ, em cũng đang tìm hiểu vụ này

Em cũng đặt gạch Ngọc linh, nhưng để sau đợt CYS đã. Bác chủ thớt xác minh giúp mấy thông tin về việc dân địa phương đặt bẫy chông phòng ngừa tụi trộm sâm còn không? Em là hãi vụ này lắm. Giữa rừng già mà sụp hố chông thì toi.

Ngoài ra thấy bảo họ đề phòng người lạ lắm? Vì ai họ cũng ngờ vào trộm sâm cả?

Mình cũng muốn lên ngọc inh lắm, nhưng khi đi thì phải mang lều, võng, thức ăn nhanh, hay gạo giì ko bác, e ở Xì Gòn, nhưng đi thế nào đây?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back