What's new

[Chia sẻ] Chỗ bán xe đạp xịn (Japan chính gốc), giá bèo

Em mới công tác bển dzìa .. Lọ mọ tìm đc e này :)

Thêm em GIANT

Xin lỗi đã đào mộ lại topic này nhưng mình muốn hỏi sắp tới có ai đi bụi Cambodia vì xe đạp không. Lập hội mình đi chung cho vui. Bác nào có kinh nghiệm rồi hướng dẫn mình với. Mình muốn mua 1 chiếc về cuối tuần rèn luyện sức khỏe.

email: rollover [email protected] (không có khoảng trắng nhé)

Chúc Mừng bạn đã đi thực tế,
Đây sẽ là phát mở màn cho phong trào đi bụi Cambodia vì XE ĐẠP (không vì môi trường)

Đã có người nữ Việt Nam đi khắp nơi bằng xe đạp cách đây hơn 1 năm rồi bạn. Chị Nguyễn Đức Quỳnh Dung, mua xe đạp ở Trung Quốc, xong qua Lào, Thái Lan, Campuchia, giờ đang ở Ấn Độ.

Blog chị ấy đây: http://thichdibui.blogspot.com.

Báo Thesaigontimes đã chọn đăng một số bài viết trên blog của chị ấy về hành trình đạp xe xuyên Lào tại đây: http://www.thesaigontimes.vn/Home/Chu-de/206/

Chia xẻ một chút hiểu biết hạn hẹp của cá nhân về xe bãi của Nhật!

- Nếu các bạn cho rằng có thể dễ dàng qua CPC tìm thấy một cái xe tốt và rẻ thì thực tế không phải như vậy. Xe tốt thực sự không tới lượt tay ngang như chúng ta đâu các bạn. Những chiếc xe tốt đã được thông tin chi tiết từ bên Nhật, thông báo đến dân buôn chuyên nghiệp đến từng phụ tùng, chi tiết đến từng đặc điểm kỹ thuật. Do đó chiếc nào các bạn mua được thì nhiều khi chỉ lấy được cái sườn, trong khi phải trả tiền cho cả một "đống rác" không dùng được!!

- Xe đạp nếu chơi lâu dài, là một khoản đầu tư nghiêm túc. Đạp loanh quanh không nói. Đi đường trường với một cái xe đểu, hỏng hóc thì trở thành cục nợ...phá hỏng cả một chuyến đi.

- Không phủ nhận, lâu lâu xe bãi lại tình cờ có một chiếc độc đáo, chất lượng và phù hợp với sở thích của bạn...nhưng đại đa phần là rác đúng nghĩa. Bạn cứ thử vào vài diễn đàn xe đạp sẽ thấy nhan nhản những chiếc xe rác này được hét giá trên trời!! Những lời này để giúp các bạn mới chơi xe tránh được các khoản "học phí" mà đa phần tay ngang mới nhập môn...dính chưởng!!!:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back