What's new

[Hỏi đáp] Cho em hỏi kinh nghiệm đi xe máy từ Hà Nội về Vinh qua đường Hồ Chí Minh

sonnt901

Phượt tử
Cho em hỏi kinh nghiệm đi xe máy từ Hà Nội về Vinh qua đường Hồ Chí Minh

Như tiêu đề ở trên ah, em muốn đi xe máy từ Hà Nội về Vinh theo đường Hồ Chí Minh và đây là lần đầu tiên em đi xe máy xa như thế này. Lần xa nhất em mới đi có 100km liên tục. Em cần chuẩn bị những dụng cụ gì? Các bác ghi cụ thể để em tham khảo ah :)

Em lại nghe nói đường Hồ Chí Minh vắng vẻ thì vấn đề đổ xăng ntn ah? Em đi Wave S :D

Nếu xuất phát từ đường Giải Phóng thì ra đường Hồ Chí Minh ngắn nhất là đi theo tuyến đường nào ah?

Thanks các bác rất nhiều.

Mong các bác trả lời sớm (em dự định xuất phát vào tháng 2 ah)

Re: Cho em hỏi kinh nghiệm đi xe máy từ Hà Nội về Vinh qua đường Hồ Chí Minh

Các bác giúp em với ah. Em lần đầu đi xa :help

Mình đi thì lúc nào cũng có bộ đồ sửa xe mang theo. Bạn nếu có thì dùng, còn nếu không thì thôi. Trừ khi bạn thường xuyên đi xe máy đường dài thì sắm. Ngoài ra nếu bạn nên kiếm mũ fullface hoặc ít nhất 3/4 chạy xa đỡ mệt. Những thứ này đều là optional, nếu chỉ là đi môi lần này thì chỉ nghe để tham khảo thôi.
Đường HCM gọi là vắng nhưng đoạn HN - Vinh thì bình thường. Bạn có thể kiếm được chỗ sửa xe, đổ xăng khá dễ dàng chẳng có gì phải lo lắng lắm đâu. Xăng đến tầm vạch đổ thì kiếm chỗ đổ là vừa.
Từ Giải Phóng bạn ra ngã tư Sở rồi đi thẳng Nguyễn Trãi tầm khoảng 30-35km đến ngã 3 Xuân Mai là thấy lối chỉ đi đường HCM.

Bác cho mình tham gia cùng với. Cũng muốn đóng xe máy về Vinh nhưng rủ ko có bạn bè nào tham gia cả. Mình cũng ở Giải Phóng nhé.
Có gì email cho mình với: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back