What's new

[Hỏi đáp] Cho mình xin xác nhận về ảnh của chủ topic haikimcuong về vụ ảnh Sapa nhá

Cho mình xin xác nhận về ảnh của chủ topic haikimcuong về vụ ảnh Sapa nhá

Chuyện rất chi là nhỏ nhưng, mình thấy khá khó chịu khi một thành viên của phuot.vn đã sử dụng hình ảnh mà báo chí đã đăng tải không phải của mình để nhận là sản phẩm của mình trong đợt tuyết rơi vừa qua. Sau khi lên trang chủ của diễn đàn, mình có coi bài về sapa của bạn ý và khá ngỡ ngàng, nhất là khi bạn ý nhận đó là sản phẩm của tya máy nghiệp dư của bạn ý. Sau khi mình đăng comment hỏi thì cm đó đã bị xóa và không có lời giải thích.
Mình xin nói với bạn ý như sau:
1. Ngay ngày thứ 2 tuyết rơi thì tình trạng đi lại từ chân đèo Ô Quý Hồ coi như dừng. Từ Lào Cai đi sang Y Tý thì lại càng khó khăn. Thông tin bạn đưa mình thấy không chuẩn.
2. Khá nhiều ảnh bạn đăng nó nằm ở đây:http://news.zing.vn/Khach-du-lich-do-xo-len-Sa-Pa-trong-tuyet-trang-post377656.html#detail_related . Mình miễn bàn
3. Từ trung tâm thị trấn Sapa bắt đầu vào ql 4D thì tuyết phủ khá dầy, k được như ảnh 1 của bạn đâu mà lên tận Ô Quý Hồ đẹp thế

Sorry cả nhà vì e vào nói linh tinh, nhưng mong cả nhà hiểu và nhìn nhận hợp lý

Re: Cho mình xin xác nhận về ảnh của chủ topic haikimcuong về vụ ảnh Sapa nhá

Mình theo dõi toàn bộ sự việc từ lúc đầu, tất cả mọi việc là như thế này

Ngay ở bài post đầu tiên của topic này cái bạn haikimcuong kia show ra cái ảnh tuyết rất đẹp ghi chú thích là đèo Ô Quy Hồ để câu view, báo hại dân tình cả nick xanh nick đỏ vào đó like ầm ầm, trong khi mình đi qua con đèo này phải đến hàng chục lần ko thấy có cái góc ảnh đó bao giờ --> Mình chắc chắn đây là ảnh fake đi ăn trộm ở đâu đó trên mạng về quăng bom lên phuot.vn hòng lấy tiếng, câu like

Tiếp theo có bạn admin nào đó đang quản lý Fanpage Phuot đã lấy ảnh đó đưa lên FB (hàng ngàn lượt like) và đưa hẳn ra trang tin của Phuot --> Mình và 1 số bạn khác mới nhảy vào cmt về sự việc này, ngay sau đó cả bài trên Fanpage Phuot và Trang tin đã bị xóa nhưng Topic trên forum vẫn tồn tại --> Bắt đầu có 1 số bạn chủ sở hữu thực sự vào phản ánh tình trạng bị ăn cắp ảnh và up ngược lên uphinh.com của cái bạn haikimcuong xấu tính kia

Đến lúc này thì ai cũng biết ai là ăn cắp trong này cả rồi, mong BQT xử lý thích đáng những thành phần như thế này để diễn đàn trong sạch hơn

PS: May mà bạn haikimcuong ko up lên topic của bạn ý mấy bức ảnh tuyết đầu tiên mình truyền về từ Sapa ko mình cũng đào mả bạn ý lên mất :D

Last edited:

cám ơn mọi người đã quan tâm và em cũng xin không cm nữa, thôi thì bạn haikimcuong cũng là thành viên oách của nhiều diễn đàn công nghệ như bạn nói và hi vọng bạn ý sẽ làm đúng theo lương tâm và tôn trọng sự thật.

Nick xanh nick đỏ min mod gì đi nữa thì cũng là một người yêu du lịch, thấy ảnh đẹp thì like là bình thường mà bạn. Chúng tôi đâu thể biết hết từng góc của những điểm đến, cũng đâu thể biết tường nguyên ảnh nào do ai chụp. Khi một thành viên viết bài hay post ảnh, chúng tôi nghĩ đó là chia sẻ của thành viên đó, chứ không thể nhận ra những chuyện khuất tất ngay được, trừ phi quá lộ liễu.
Tôi rất cảm ơn các bạn khi các bạn phản ánh những nghi ngờ về bản quyền ảnh. Nhưng mong các bạn có cái nhìn khách quan, việc quy chụp cho chúng tôi bao che hay lú lẫn là không hợp lý.
Ban quản trị sẽ xử lý những thành viên vi phạm các quy định của diễn đàn khi đăng ký thành viên, không chỉ là chuyện đạo ảnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,651
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back