What's new

[Hỏi đáp] Chơi gì ở Boston, New York , Washington DC, Philadelphia?

Re: Xin ý kiến về plan đi chơi bờ Đông Mỹ tháng 6

Boundary waters của Minnesota là vùng hồ nằm giữa biên giới giữa Mỹ và Canada, thuộc bang Minnesota. Nó không phải Ngũ hồ (thực ra là biển nước ngọt), ít người biết đến vì khá hẻo lánh, nhưng đảm bảo đẹp. Bạn có thể search internet để biết thêm. Chỉ đi được vào mùa hè, thường là đi bộ, chèo thuyền, cắm trại ở trong rừng núi.
Ý tôi là Duluth đi lúc nào cũng được. Thành phố ko to lắm. Nhưng đi mùa thu có lẽ là đẹp nhất...

Hi Phuongvan89

Mình sẽ đi Boston và New York , Washington DC .... nghe bạn nói mình mới biết Maine đó, nào giờ chưa nghe đến ...hehe ...mới search hình coi rùi, đẹp ghê, thành phố nhỏ thanh bình và dễ thương nữa, nhìn giống giống Châu Âu.... Mình ko biết đi bằng cách nào, bạn chỉ giáo chút kinh nghiệm đi, nếu có thời gian mình sẽ đi luôn ^^ Bạn cũng đang ở US à ? bang nào ^^

Hihi . Mình đang ở đó nè . Đẹp lắm . Từ Boston lên mình mất 2 tiếng . Bạn sẽ ghé NH ở NH có white mountain nếu ko lầm mùa hè trên đó cũng tuyết . ở mình biển đẹp ăn lobster có tiếng luôn hihi . Ở Maine Portland thành phố cổ có light house rất là đẹp , Boothbay harbor , biển bình yên lắm , Bar Harbor đẹp nữa . Mỗi năm ở chỗ mình mấy người dưới miền Nam lên nhiều lắm

phuongvan89 sống ở thành phố nào của Maine vậy? Công nhận đi xa Maine nhớ nhất món lobster :)

phuongvan89 sống ở thành phố nào của Maine vậy? Công nhận đi xa Maine nhớ nhất món lobster :)
Mình đang ở Portland của ME . Nhưng Lobster muốn rẻ phải về Boothbay duoi đó họ bán rẻ hơn Portland hhihi .

Hihi . Mình đang ở đó nè . Đẹp lắm . Từ Boston lên mình mất 2 tiếng . Bạn sẽ ghé NH ở NH có white mountain nếu ko lầm mùa hè trên đó cũng tuyết . ở mình biển đẹp ăn lobster có tiếng luôn hihi . Ở Maine Portland thành phố cổ có light house rất là đẹp , Boothbay harbor , biển bình yên lắm , Bar Harbor đẹp nữa . Mỗi năm ở chỗ mình mấy người dưới miền Nam lên nhiều lắm

Wow, đã nha, thế nếu mình đi Maine bạn có thể host mình vài ngày được ko, hehe, thực ra mình mún tìm ai đó trên Couchsurfing xin host , để tiết kiệm chi phí theo đúng tinh thần phượt và có thể kết bạn nhiều hơn, nhưng nếu có bạn VN mà là bạn gái thì quá tốt :p Nếu bạn ko cho mình host được thì có thể đi chơi, làm guide hay cafe với mình khi mình đến đó ko ? rất vui nếu có thể gặp thêm nhiều phượt thủ ở US để biết đâu hẹn hò ăn chơi lun :))

Chơi gì ở Boston, New York, Washington DC, Philadelphia ???

Tình hình là em sẽ đi các nơi trên trong tầm tháng 7 , chỉ định đi vậy thui chứ chưa biết chỗ ăn chơi nào hay ho hết, vì đi cùng papa đến các chỗ trên, papa sẽ đi ăn nhậu cùng các chiến hữu còn e sẽ đi chơi lăng quăng một mình. Phương tiện chủ yếu chắc là bus và metro thui, vì e ko có xe hơi riêng, mà cũng ko định thuê xe luôn
Boston : 1 tuần , có lẽ nếu được sẽ đi vài ngày xuống Maine chơi luôn :D
New York - Washington DC : 4 ngày
Philadelphia : 4 ngày

Các bác nào đã đi các nơi trên cho e xin chút ý kiến với ạ . Chân thành cảm tạ :LL

Re: Chơi gì ở Boston, New York, Washington DC, Philadelphia ???

Tình hình là em sẽ đi các nơi trên trong tầm tháng 7 , chỉ định đi vậy thui chứ chưa biết chỗ ăn chơi nào hay ho hết, vì đi cùng papa đến các chỗ trên, papa sẽ đi ăn nhậu cùng các chiến hữu còn e sẽ đi chơi lăng quăng một mình. Phương tiện chủ yếu chắc là bus và metro thui, vì e ko có xe hơi riêng, mà cũng ko định thuê xe luôn
Boston : 1 tuần , có lẽ nếu được sẽ đi vài ngày xuống Maine chơi luôn :D
New York - Washington DC : 4 ngày
Philadelphia : 4 ngày

Các bác nào đã đi các nơi trên cho e xin chút ý kiến với ạ . Chân thành cảm tạ :LL

Em đoán thế nào các bác mod cũng nhập chung topic của em làm một, sỡ dĩ e tách ra là do tình hình nhà e có thay đổi lớn, ko thể đi theo lộ trình ban đầu, nên phải tạo topic mới để xin ý kiến mọi người lại . Nếc các bác đã ko cho phép tách ra, thì vui lòng đổi tên topic này dùm e được ko ạ ? Đổi thành "Chơi gì ở Bốtn, New York , Washington DC, Philadelphia??? "
Để cho mọi người ko bị nhầm lẫn khi góp ý thui

@FlyingDance: Hi bạn !
Mình ở chung nên ko host cho bạn đc . Sr nha hihi , nhưng nêu bạn lên Maine chỗ mình ở tầm ngày nghỉ của mình có thể dắt bạn đi chơi light house ở cape Elizabeth .

Mình không biết bạn đi theo phong cách nào hihi , nhiều người du lịch shopping hay khám phá này nọ . Mình thì thích những gì lịch sử , cảnh đẹp kế đến là đồ ăn , shopping sau chót hihi . Mình mới Boston thôi nen mình nghĩ sẽ chỉ bạn 1 số nơi mình đi qua .
Ở Boston có china town cũng khá lớn nhưng mình thấy nó cũng nhỏ xíu đi vòng vòng là hết . Mình đi subway ở Boston đi chơi khắp nơi rất tiện , leo lên leo xuống là tới những nơi phổ biến mình muốn đi .Nhưng phải nhớ outbound với inbound để biết đường về hihi
Boston có những chỗ nổi tiếng như : China town , Trinity church ( rất là cổ ) , Hancook tower ( cao nhất vùng New England ) . Public library ( rất cổ và bên trong rất đẹp nữa ) . Prudential tower ( ở đây trên tầng cao nhất có thể nhìn được toàn cảnh Boston nhưng phải mua vé vào nhưng nếu bạn là student đc giảm giá ) , Bảo tàng art museum ( có thể nói là cả nhân loại nằm trong này hihi , những bức tranh rất xưa , nhưng cây đàn cô , nhưng bức tượng .... bla bla ) và science museum ( cái này mình chưa đi nhưng nếu quay lại mình sẽ đi cái này . Tất nhiên là ĐH Harvard roài nè rồi MIT trường về công nghệ thông tin rất nổi tiếng , rồi lượn lờ Quincy market ( cái chợ toàn bán đồ ăn ko nhìn phê luôn ) lúc này bạn đang trên đường Faneuil Hall mình quên rồi và cũng là con đường free trail road nơi đây có nhưng góc đưởng rất đẹp như châu âu và công viên tưởng niệm những ngưởi lính , nếu đi tiếp tục bạn sẽ tới cái tàu chiến của Mỹ hồi xưa trong cuộc chiến tranh chống Anh cũng là 1 museum luôn . Nói chung ở Boston rất là lịch sử . Có 1 khách san nơi Bác Hồ hồi xưa làm việc nữa mà mình chưa tìm ra thôi đợi lần sau hihi .
Nói về ăn uống mình ăn dim sum ở nhà hàng Chow chow và ăn phở ở phở Pasture giá cả chấp nhận đc , 1 tô phở xe lửa nhìn ứ hự hihi
Chúc bạn đi vui vẻ hihi . Mình chỉ mới khám phá mấy nơi thế nói chung đi Subway cũng dễ bạn note nhưng nơi mình muốn đi nằm trạm nào rồi cứ mà tới thẳng tiến . Khi mình đi ko có bản đồ, trước đó 1 đêm mình google nhưng nơi đó rồi mai mình tới đi theo cái trạm và cái bản đồ ngay miệng mình hihi

Last edited by a moderator:

Hi phuongvan89,

Tks bạn nhiều lắm vì những chia sẻ chỗ ăn chơi hen, do tình hình làm việc của mình thay đổi, nên 15/5 này mình sang Boston rùi, xong ở đó hơn 1 tháng luôn, sẽ cố gắng đi hết mấy chỗ bạn chỉ :). Mình thuộc kiểu thích du lịch bụi, đi lang thang chụp hình, thích phong cảnh landscape, còn shopping mỗi lần đi là mình nhức đầu ... há há ...hơi quái dị chút xíu :)).

Ngày nghỉ của bạn là ngày nào? Thứ mấy? Nếu được mình sẽ cố gắng đi vào những ngày đó để hai đứa gặp nhau ăn chơi chút :p. Vì bạn mà chắc chắn là mình sẽ đi Maine á.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back