What's new

[Hỏi đáp] Chơi gì ở Boston, New York , Washington DC, Philadelphia?

Gợi ý các em gái đi Bar Harbor, Maine vào hè. Đảm bảo ko phải thất vọng.

Hi conchay,

Em sẽ ở Boston hơn 1,5 tháng đấy bác ạ, nên chắc chắn e sẽ đi Maine. Thế còn Washington DC và New York , bác có recommend gì ko ạ? E sẽ đến Washington DC vào ngày 4/7 , có lẽ ở đó khoảng 4 ngày, từ Washington DC đến New York gần ko ạ? đi mất bao lâu? e đi về trong ngày dc hay ko ?

Boston-NY-DC đi lại bằng tàu là OK, mất khoảng 5,6 tiếng gì đó mỗi tuyến. DC và NY mỗi nơi nên ở chơi vài ngày cho thoải mái. Các chỗ để đi ở mấy nơi này nhiều vô kể, cả trong và ngoài thành phố lớn. Các thành phố lớn này đều có hệ thống metro & bus tốt nên chuyện đi lại trong nội thành khá đơn giản. Muốn đi ra ngoài thì chỉ có car là tiện nhất. Bạn ở Boston lâu như vậy nên đi lên phía bắc của New England (Maine, New Hamphsire, Vermont), rất nhiều núi và hồ đẹp, khí hậu rất mát mẻ vào mùa hè. Trong nội địa Mỹ vào mùa hè đây là những vùng tôi thích đi nhất. Có điều kiện hơn nữa thì lên luôn Canada mà chơi...

Thông báo là mình đã đến Boston rùi , hehe, có lẽ sẽ ở đây 2 tháng , hi vọng có thể đi hết chỗ các bạn gợi ý, đi Maine nữa :)
Ai ở Boston hay gần đó, hôm nào hẹn hò tám chuyện chút nhỉ ^_^

Mình đi Niagara rồi, bài đây http://lanpsy.blogspot.com/2012/01/cam-nang-du-lich-thac-niagara.html
New England thì phải có xe, không có xe là chết, mình đang ở Vermont đây, công nhận trên đây đẹp thật
NYC và DC mà đi 4 ngày thì phải chạy marathong ... Đi NYC mà 4 ngày thì chắc chỉ đi loanh quanh Manhattan thôi, thế thì lỡ mất mấy cái độc đáo khác của NYC ở khu Broklyn hay Queens rồi. Mình chưa đi DC nên không comment được

@lanlimitless: Lần này mình ko đi Niagara được rùi, tiếc quá, đành chờ lần sau vậy :(.
Mình sẽ đi Maine đó, muốn đi cả New hamphsire nữa (nếu được) , chỉ đi bus đến đó rùi đi lòng vòng bằng bus thui chứ mình ko có xe ...hix :(.
Bạn ở Vermont à? Làm sao đến được đó từ Boston, mình ko thấy megabus có chuyến?
NYC có điểm nào hay và hấp dẫn, bạn share cho mình đi, nếu thấy hay thì mình sẽ nghĩ cách change plan để đi được cả NYC, thực ra vì đang có dịp ở gần thì mình tranh thủ đi thui (vì mình đang ở Boston, tháng 7 về CA rùi) chứ cũng chưa biết lên NYC đi đâu ngoài cái Time Square ^_^.

Last edited by a moderator:
Hi Fly thứ 3 mình sẽ xuống Boston chơi . Nếu co dịp hẹn nhau đi Harvard chơi hihi . Từ đó lên Vermont có bus đó . Từ Boston có Amtrack đi NYC nói thiệt Boston mà ở 1 tháng làm gì hihi .ĐI đây đi đó . Khó có dịp lên bờ Đông chơi thì hết mấy chỗ nổi tiếng hihi

Hi Fly thứ 3 mình sẽ xuống Boston chơi . Nếu co dịp hẹn nhau đi Harvard chơi hihi . Từ đó lên Vermont có bus đó . Từ Boston có Amtrack đi NYC nói thiệt Boston mà ở 1 tháng làm gì hihi .ĐI đây đi đó . Khó có dịp lên bờ Đông chơi thì hết mấy chỗ nổi tiếng hihi

Hehe, mình ở đây vì có nhà bác, đang ở đây phụ nhà hàng cho bác một thời gian . Chắc chắn thứ 3 tuần sau bạn xuống Boston à? 15/5 đúng ko ? Nếu chắc thì nhắn tin cho mình, mình xin nghỉ bữa đó hai đứa đi chơi, số điện thoại nè : 408.667.1182 mình tên Diễm nghen.
Ko biết hãng xe bus nào đi Vermont, greyhound hả hay cái nào? Toàn search mấy cái megabus thui à :)

FlyingDance ở CA chỗ Mô ??? biết muộn quá chứ không đã rủ đi chơi đợt tháng 1 ,đợt tới sang mà còn ở CA thì gặp nhau tí nhỉ .

FlyingDance ở CA chỗ Mô ??? biết muộn quá chứ không đã rủ đi chơi đợt tháng 1 ,đợt tới sang mà còn ở CA thì gặp nhau tí nhỉ .

Em ở San Jose - CA bác ạ , không cần hối tiếc vì tháng 1 vừa rùi thì e đang ở Minnesota rùi, ko có ở CA đâu, cứ dăm ba tháng e lại đi bang khác, e bay như chim í mà :))
OK, khi nào bác sang thì gọi, giữa năm nay e lại quay về CA đi học rùi, có độ ăn chơi gì bác cứ hú :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back