What's new
Em định hốt con etrex30, chắc em đi rừng rú, biển cả ở VN mình thì cũng ổn phải ko ạ? Bản đồ thì em làm thế nào? Em chưa có kinh nghiệm nhiều xin các bác cho em xin tí. Đội ơn các bác!

Máu hơn con chim sáo. Chúc bạn sớm có máy ngon. Theo spec thì con này nạp được bản đồ, giao diện cũng đẹp. Dòng Etrex trước đây có lợi thế là gọn nhẹ. Với serie 30 này, Garmin cho vào compass điện tử, giao diện mới và bộ nhớ khủng. Nhưng mình vẫn tự hỏi, Etrex cải tiến cái "Joystick" không, vì cái Joystick + phím 2 bên sườn thì nhập liệu hơi chậm hơn so với "Rocker" + phím trên mặt máy của các dòng 60, 62, 76, 78.

Mình chưa bao giờ thấy máy này, mong bạn sớm có bài review cho mọi người biết thêm. Cảm ơn bạn! Nếu ở SG thì xin mời cafe tại N10 46.879 E106 39.941 (mà phải mang máy theo à, hé hé).

Thân ái,

Nếu ở SG thì xin mời cafe tại N10 46.879 E106 39.941

Chiên nghiệp quá , đúng cho địa chỉ đi uống cà phê kiểu dân ...chấm mút .

Bác có thể giúp em một chút không?

Số là em đang gom góp tiền, định để mua 1 chiếc Garmin GPS MAP 60CSx. Chiếc này bạn em đã dùng rồi, và thấy rất hiệu quả trong các lần đi trek.

Hiện lại thấy có bạn Trần Bắc đang rao bán 1 chiếc 76CSx, giá còn chừng 1 nửa so với giá mới. (Tất nhiên là thiệt hại thì chỉ còn 95% mới và bảo hành 1 tháng). Vì giá nên em lăn tăn.

Em đã xem qua review để so sánh thông số kỹ thuật giữa hai mẫu 60CSx và 76CSx thì thấy không khác nhau mấy.

Rất mong bác chỉ giúp xem có ưu nhược điểm gì không? Và nếu không phiền, bác khuyên xem có nên mua không hay là mua mới!
Cảm ơn bác nhiều lắm!

PS: Nếu có thông tin nào bác thấy không tiện public thì bác PM cho em!
Tisina,

60CSx = 76CSx về chức năng.

Hình dáng khác nhau, với 76 thì thả xuống nước nó nổi. Với dòng này thì mua máy cũ là hợp lý. Còn mua mới thì nên nghĩ đến 62 và 78 serie.

Còn chuyện mua bán thì tùy máy, kiểm tra, ứng ý rồi quyết thôi, chuyện này tùy duyên, mình không ý kiến.

Mình đang buâng khuâng giữa 2 dong nước con 62 và 78 này đây, giá cũng xêm xêm nhau. Bạn có thể cho mình biết sự khác nhau chính giữa 2 dòng này được ko? Many Thanks

Mình đang buâng khuâng giữa 2 dong nước con 62 và 78 này đây, giá cũng xêm xêm nhau. Bạn có thể cho mình biết sự khác nhau chính giữa 2 dòng này được ko? Many Thanks

2 con này y hệt nhau, chỉ khác 1 chuyện: 78 thả xuống nước nó nổi lềnh bềnh. 62 thả xuống nó chìm. Cả 2 cùng có thể tắm suối thoải mái.

Còn tất cả tính năng khác, hoàn toàn như nhau! Và thiết kế thì tùy người thích cầm thế nào, thường thì nhóm bike/trek thích 62, nhóm fish/marine thích 78.

Các bác lưu ý cái code phía sau:

62 : không có "barometric altimeter, 3-axis electronic compass, wireless data sharing" : rẻ nhất.
62s : thì có <-- nên chơi.
62sc : có thêm camera.

62stc : rất đắt nhưng vô dụng tại VN, nó giống 62sc nhưng kèm theo TOPO map, mà của US.

Em thấy các bác toàn nói về dòng 62, 62S . . . mà không thấy dòng khác
Em có 2 con: Oregon 200 và Dakota 20
Con 200 thì đã bị Trantin tịch thu còn lại thì đang dùng dakota 20. Dòng này đùng ngon đặc biệt là phần nhập dữ liệu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back