What's new
2 con này y hệt nhau, chỉ khác 1 chuyện: 78 thả xuống nước nó nổi lềnh bềnh. 62 thả xuống nó chìm. Cả 2 cùng có thể tắm suối thoải mái.

Còn tất cả tính năng khác, hoàn toàn như nhau! Và thiết kế thì tùy người thích cầm thế nào, thường thì nhóm bike/trek thích 62, nhóm fish/marine thích 78.

Các bác lưu ý cái code phía sau:

62 : không có "barometric altimeter, 3-axis electronic compass, wireless data sharing" : rẻ nhất.
62s : thì có <-- nên chơi.
62sc : có thêm camera.

62stc : rất đắt nhưng vô dụng tại VN, nó giống 62sc nhưng kèm theo TOPO map, mà của US.

Camera của 62sc cũng chỉ để chụp hình giống bọn máy điện thoại thôi à?

60CSx = 76CSx về chức năng.

Hình dáng khác nhau, với 76 thì thả xuống nước nó nổi. Với dòng này thì mua máy cũ là hợp lý. Còn mua mới thì nên nghĩ đến 62 và 78 serie.

Còn chuyện mua bán thì tùy máy, kiểm tra, ứng ý rồi quyết thôi, chuyện này tùy duyên, mình không ý kiến.

Mạn phép trả lời bạn. 60csx đã dừng sản xuất gần 2 năm nay rồi. Nếu vào rừng dùng 60 csx bắt sóng tốt hơn 76( khách hàng đều phản ánh như thế) do đó nếu vào rừng nên mua 62 hoặc 62s. Còn về tính năng dòng 76 tương đương với 60 giá cả ko có sự chênh lệch.

Last edited by a moderator:
Re: Chọn mua một máy GPS.

Em đang cần 1 thiết bị GPS cầm tay.
Yêu cầu thiết bị này: Chỉ cần định vi được vị trí, hiện thị ngay tọa độ trên màn hình. Có tích hợp la bàn. Quan trọng là hạt rẻ.
Ai biết chỉ mình với.

Thanks chủ topic :))... mình hay đi lạc, đến cả bus cũng lạc... chắc nên mua 1 cái dạng thường thường để đi du lịch :)

Lại gặp chuyên gia GPS TranTin ở đây rồi! Xin hỏi khẩn cấp là em đang định đi Myanmar trong tuần tới, muốn mua một chiếc để phượt bên ấy không biết bản đồ có không nhỉ, hơn nữa sau này còn hy vọng còn đi nhiều nước trên TG thì bản đồ ở các nơi có đủ không?
Xin các bác chỉ giáo!

Tình hình là mới được tặng 1 em GARMI 62s nhưng chưa biết xài hết chức năng của máy nên đang cần các bác tư vấn cho phát, nói chung là quick and quick nhé các bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back