What's new

Chư Yang Sin – 19-21/03/2010, ngắm hoa đỗ quyên, ôn hòai niệm cũ

Status
Not open for further replies.
Đến hẹn lại lên 19/3 này em khăn gói xuống núi này lên núi kia, trở về CYS, một là gặp lại người cũ, hai là tranh thủ 1 đại ngàn CYS một khi vẫn còn hoang dã. Lịch trình như sau:

- Tối T5 18/03 đi xe Hòa Liêm (Bến xe Miền Đông), rạng sáng 19/3 tới Cư Pui, đi xe máy cày vào cửa rừng…lên đường luôn.
- Lộ trình năm nay lên đỉnh 442 bằng hướng Cư Pui, ngược lại so với hướng Krông Kmar năm ngoái. Đi bình thường thì cần 4 ngày lên xuống, nhưng lần này kiên quyết đi với tốc độ kiểm lâm để gói gọn trong 3 ngày, giành quota ngày phép cho Tháng 4. Tối CN về đến nơi, lên xe Hòa Liêm về lại SG.
Tarzan của đoàn:
1. A Lengkeng
2. Rùa
3. BW
4. a Hạnh (bạn BW)
5. JiPi (xác nhận lại nha bạn)
6. bdquoc (xác nhận lại nha bạn)
Còn vài Tarzan dập dòm nhưng khả năng đi không cao nên em không post lên nha.

E post topic này 1 là để mọi người góp ý lịch trình, hai là để ai muốn làm Tarzan CYS có thể tham gia – chỉ cần có tinh thần tập thể & sức bền (gói 4 ngày thành 3 ngày đã là 1 chuyến đi hành xác). Bà con nào có nhã ý tham gia vui lòng xác nhận cho em trước Thứ 4 tuần này để em chốt đòan rồi lên kế họach lương thảo hén.(beer)

Last edited by a moderator:
Lỡ hẹn một mùa đỗ quên trên CYS!
Chúc đồng bọn có một chuyến đi thành công!(c)

Báo cáo cả nhà là cả đoàn đã trở về đất mẹ SG an toàn lúc 4h15 sáng ngày 22.3.2010. Một chuyến đi thành công với 4/5mem chinh phục đỉnh CYS 2405m với độ khó, gian nan cao hơn rất nhiều so với hướng CYS 2442m. Không dám nói thành công ... tốt đẹp vì một mem đã tìm ra giới hạn ở độ cao gần 1900m của CYS. Nhà phượt tự hào khi có 4 mem gồm Bookworm, Ruadibo, Dbquoc và Langbiang lần đầu tiên chinh phục đỉnh CYS 2405m với cường độ đi rừng của dân kiểm lâm và đồng bào Mơ Nông. Một chuyến không ngờ mức độ hành xác như vậy - chuyến đi mệt mỏi nhất từ xưa đến nay của tất cả mọi thành viên. Một chuyến đi để tìm ra giới hạn bản thân :D
Hẹn mọi người ở mục "Hồi ức chuyến đi" khi có dịp. Hiện giờ thì chờ anh em phục hồi sức khỏe tí ...

Lỡ hẹn một mùa đỗ quên trên CYS!
Chúc đồng bọn có một chuyến đi thành công!(c)
Phải dùng từ "mòn mắt" mới thấy 1 chùm hoa đỗ quyên. Hẹn năm sau vậy :(

Last edited:
Không thấy hoa đỗ quyên sao. Lúc sáng nhận dc tin nhắn của em Rùa và em Quốc về tới nhà an toàn rồi, mừng ghê.
Đợi tin bài của cả đoàn nhá.

BW tui may mắn gặp được các anh em có nghĩa khí, thật không uổng cho 3 ngày sống hết sức mình! Chuyến đi thành công là nhờ Rùa, Langbiang, dbquoc, leatherman!(c)
Vì cuối tuần có 1 vài a/e bận đi học, đi Trung Quốc…nên đề nghị anh em mình off sau chuyến đi lúc 7h tối Thứ 4 này ở Café: Hoa Anh Đào – 153 Xô Viết Nghệ Tĩnh F17 Q.Bình Thạnh. Mọi người nhớ mang theo thẻ nhớ, đầu đọc, USB chép ảnh, sẵn đó bàn cách thức chia sẻ hồi ức chuyến đi cho anh em nhà phượt. (beer)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back