What's new

[Cung TM] Chứa Chan – đường Am – những cái mông thê thảm 14 - 15/4

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Chứa Chan – đường Am – những cái mông thê thảm

Thê thảm như úp mông vào đây nè

Thời gian dự kiến : 14 – 15/4. đi tối 13/4

Chi phí dự kiến : 250k/người.

Thành viên dự kiến : 12 – 16 bạn.

Đặt gạch theo mẫu : tên( không bắt buộc)/ sdt/ quận sinh sống/ xế( ôm ) – có lều hoặc không.( note : do mình hỏng đt nên mất số của hầu hết người quen, các bạn vui lòng để lại sdt liên lạc, ai ko muốn public thì pm thông tin cá nhân vào inbox mình )

Off chốt đoàn vào thứ tư 4/4 lúc 19h30 tại cantin D5 – trong svd Văn Thánh Bắc, kế đh GTVT, đi đường Điện Biên Phủ hoặc Ung Văn Khiêm vào D2, rẽ vào D3 đi cuối đường là thấy svd, nội dung off gồm chốt danh sách đoàn, phổ biến nội dung chuyến đi, chuẩn bị cá nhân, chuẩn bị chung cho đoàn và bữa ăn cho đoàn.

Lịch trình dự kiến : 19h tập trung tại cây xăng comeco ngã tư Hàng Xanh, xuất phát đi núi Chứa Chan – Long Khánh, ngủ tại nhà dì ba – đường cột điện.
Sáng 7h gửi một nửa xe tại nhà dì ba, một nửa chở đoàn tới nhà dân gần đường Am, gửi xe tại đây và bắt đầu hành trình.

Dự kiến chiều tối tới đỉnh Chứa Chan, giao lưu vs các anh bộ đội trên đỉnh

Đốt lửa trại và và dựng lán phía dưới.

Sáng theo đường cột điện về.

Dự kiến tối về đến SG.

Ăn uống :
Ngày 1 :
Nấu bữa sáng tại nà cô ba : mỳ tôm trứng + rau cải
Nãu bữa trưa mang theo tại nhà cô ba : cơm sườn ram + đậu xào hoặc dưa chuột cho gọn nhẹ.
Tối bánh mỳ nướng + xúc xích
Đêm cá chỉ vàng nướng + rượu lai rai vs mấy a bộ đội, ngô + khoai nướng ăn chơi qua đêm tại lán trại.
Sáng cafe + ngũ cốc
Trưa nhờ cô Ba chuẩn bị rau củ quả khi đoàn leo núi xuống tập trung làm món bánh tráng cuốn cá ( Chi tiết bữa ăn sẽ cập nhật tại buổi off )
Hoa quả dùng trung cho đoàn trong suốt chuyến đi : xoài, củ đậu...

Chuẩn bị cá nhân : cập nhật dần
- mỗi người mang khoảng 2l nước cho việc leo núi là oke.
- Đèn pin + pin dự phòng, dao đi rừng
- Đồ y tế cá nhân, quần áo, đồ vệ sinh cá nhân.
- Trên đỉnh Chứa Chan ko ở nhờ trong nhà bộ đội nên thành viên phải có lều, các bạn tự túc mượn hoặc thuê lều.
Chuẩn bị chung cho đoàn : cập nhật dần
- 5kg than, cồn, ngô, khoai để nướng.

Note : Có thể xin nước of các anh bộ đội và nấu nướng, giao lưu được, nhưng ko ngủ trên đấy, sau khi giao lưu xong đoàn di chuyển xuống lán trại dựng sẵn phía dưới vài chục mét và sinh hoạt riêng.

Gạch ngói :
Chốt đoàn !

Note : chuyến đi kết hợp check thể lực leo fan đợt lễ 30/4 dành cho các thành viên nhóm leo Fan.

Last edited:
Tối off ối người ẩn danh đi đăng ký :)
Thông tin cụ thể tất tần tật mình phổ biến tại buổi off tối nay, lười up lên topic quá :D

Cho em đăng ký 2 cục gạch với anh Sâu nhé.

saonhoht3 /0983739052 / Q.Tân Bình/ ôm - ko lều - có võng.
mydung/ Q.Bình Thạnh/ ôm - ko lều - có võng.

Oái tối nay ọp á...hnay mới vô update tình hình thì lại bỏ lỡ buổi off rồi.

A So ơi, còn dư xế nào thì để đó e ôm nhá...thankx a!

Lại thấy pác Linh Phan trong danh sách tiếp. Leo riết thành VĐV leo núi luôn ^^
Muốn đi lại quá...mà chắc phải chờ chuyến sau nữa nữa ... chúc cả nhà lết mông lên núi dzui dzẻ ^^ hơ hơ

Em tham gia nữa, hôm nay lò mò vào mới thấy cái này, hix hix
Chắc chắn luôn nha, hơ hơ
Gọi em là misa, giới tính nam nha
Điện thoại : 01662207705
ở BÀ RỊA thuộc TỈNH BÀ RỊA VŨNG TÀU
xế
có lều
em ăn chay nha, hix hix

Off chốt đoàn tối qua rồi e, chuyến đi ko dễ chút nào đâu, nếu e đã có kinh nghiệm leo núi rồi thì pm a.

SSorry chủ thớt nhé, gạch mình nung chưa tới, đành hẹn bạn chuyến khác ( vì chưa leo núi bao giờ).
Sẽ cố gắng chuẩn bị thể lực trước. Cảm ơn chủ thớt nhé.:L

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back