What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

À chốt lại danh sách xem có những ai nhỉ: Hưng, Q.A, Đức, Dũng, Quý, Thương, Hòa, Thái, Thảo, Have ? ai nữa kô nhỉ ? Như này là xế & ôm đã cân bằng rồi :).

Hix em cũng muốn đi lắm nhưng chưa dám đặt gạch phải xoay tiền vs thời gian cái đã aiya nhưng đi chơi theo kiểu thung nai hoặc 3 đảo thì cả nhà mình vẫn đi cùng nhau hết chứ nhỉ

Chính xác rồi....Trước khi đi cả nhà cũng phải seach được kinh nghiệm của các đoàn trước xem đi cung nào thì đẹp, ăn nghỉ ở đâu, đoạn đường nào hay xảy ra tai nạn để còn tránh chứ :)

Đ thì vẫn cứ thích đến chỗ nào yên tĩnh và phong cảnh đẹp, Chùa hương cũng đẹp nhưng mùa lễ hội này mà đi thì sẽ không ...yên chút nào đâu. Vả lại trên Tam đảo cũng có một ngôi chùa thiêng lắm mà.

@Hưng: A nghe thiên hạ đồn đại thế nên đưa ra cho cả nhà chọn thôi, chứ A vẫn khoái đi Tam đảo.

Alo....
Tiếc quá, con Lap của mình đang hỏng nên chưa post được ảnh đi HG cho mọi người xem. Phê luôn!
Kinh nghiệm của Trang béo nè. Không cần chuẩn bị gì đâu. Chỉ cần xe ngon, xế ngon là ok.
Để tớ về tìm lại số điện thoại của mấy nhà nghỉ. N nói chung là cũng ko cần thiết lắm. Ở trên đó ko đắt lắm đâu.
Nhà tớ đi, hôm trước do ko có phòng nên tìm 1 cài 3 sao, cũng đắt. Hình như 200, hay 250 ấy, dưng mà chỉ cho ở tối đa 3 người/phòng.
Còn nếu đi trek thì tớ vote Thung Nai vì lý do Tam Đảo thì tớ đi nhiều quá rồi. Hì.. ^^.
Yên tâm là nhà tớ, xế và ôm đều cần. Kè kè

Em cung vote 1 phiếu Thung Nai, nghe nói gần đấy còn 1 số cái hay hay, ví dụ như "chọc sàn", he he. Chứ Tam Đảo đi khác gì Ba Vì nhà mình trek đâu
Còn đi Hà Giang thì có lẽ đơn giản hơn mọi người nghĩ đấy. Như mọi người nói chỉ cần xe ngon, xế ổn và tiền dầy thôi.
-Xe và $t hì mọi người phải tự lo
-Xế thì theo em thấy qua 2 vụ Chùa Thầy và Ba Vì thì Xế nhà mình cũng tương đối ổn
Còn vụ chuẩn bị những đồ trên đường thì em cũng có chút kinh nghiệm, cũng biết chút ít như vá xe... nên vụ này e và a Dũng sẽ chuẩn bị Ok cho cả nhà là đc
Nói chung lại là không phải lo gì cả, đi ntn thì đơn giản thôi mà!:))

Oái, đi Thung Nai thì phải mất 2 ngày phải không ạ??? Thế thì em chịu rồi, cả hai ngày thứ 7 và cn em đều đi học cả, gan em bé chỉ dám nghỉ một buổi nếu đi Tam Đảo thôi, chứ hai ngày thì, hic hic, em không đi được rùi :( :(

Keke, cũng vote Thung Nai (ko phải để "chọc sàn" đâu nha). Núi non mãi roài, thêm tí sông nước hữu tình để mấy nữa còn vi vu HG. Cơ mừ bao giờ đi nhở? Ko đi vào t7, cn-27,28/3 cả nhà nhá (hum đấy nhà có việc phải về quê báo cáo :D).
Vụ HG thì chắc ko lo lắm. Các bác rành đường đất thì vẽ ra cái cung nhẹ nhàng, cơ bản những chỗ đẹp nên đến cho cả nhà thưởng thức là được...
Cứ nghĩ đến phượt phọt, đổ đèo... là máu lại lên não nhanh thế cơ chứ ;)

@Bác Đức: Thank bác vì hôm trước đã đưa em về đến tận trường, chứ hôm đó em mà leo lên xe bus khéo em die luôn trên đó mất! Thank bác nhiều nhiều nha :D!!![/QUOTE]

Không có gì E ah, người....1 hầm cả mà :)
Theo mình thấy các nhóm đi Trek Tam đảo cũng vất phết đấy, hình như đi 1 hay 3 ngày gì đó chứ không phải đi nghỉ dưỡng đâu :) Nhưng nếu cả nhà Vote đi Thung Lai mà đi được 2 ngày thì Đ cũng welcome luôn, Biết đâu sau vụ này lại có cô người thái gọi mình là..."Mình" (c)

Keke, cũng vote Thung Nai (ko phải để "chọc sàn" đâu nha). Núi non mãi roài, thêm tí sông nước hữu tình để mấy nữa còn vi vu HG. Cơ mừ bao giờ đi nhở? Ko đi vào t7, cn-27,28/3 cả nhà nhá (hum đấy nhà có việc phải về quê báo cáo :D).
Vụ HG thì chắc ko lo lắm. Các bác rành đường đất thì vẽ ra cái cung nhẹ nhàng, cơ bản những chỗ đẹp nên đến cho cả nhà thưởng thức là được...
Cứ nghĩ đến phượt phọt, đổ đèo... là máu lại lên não nhanh thế cơ chứ ;)

Công nhận Con cọp này vẫn còn Teen thật là teen....(c)

Vừa quay đi quay lại đã thấy bác. Đính chính với bác là cái chỗ đó là Thung Nai ạ ;). Con gái Thái em thấy xinh lắm, nhưng mà gái Thái ko có hiền đâu, bác cẩn thận bị mấy em xinh tươi đấy chăn dắt ạ. (bằng chứng ở quê em bây giờ có nhiều anh lấy vợ Thái, Mường lắm ạ, lấy về rồi các bà mẹ chồng phải sợ luôn).
Theo tớ thì nhà mình nên đi nghỉ dưỡng, chứ đi 3 đảo để trekking thì cũng vất lắm ;) Năm sau mà trở lại Cát Cát thì nhà mình sẽ đi trek 3 đảo nhở?
@Cruise: tớ đang hồi teen nhá :))

Hix em cũng muốn đi lắm nhưng chưa dám đặt gạch phải xoay tiền vs thời gian cái đã aiya nhưng đi chơi theo kiểu thung nai hoặc 3 đảo thì cả nhà mình vẫn đi cùng nhau hết chứ nhỉ

Hức hức. Mềnh là mềnh quyết đi rồi, cơ mà xế cứ dập dòm thế này thì bít làm sao. Đi đi mà kưng ơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back