What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

E đề nghị nhà mình xin MOD chuyển all từ bên Tìm bạn đồng hành và Hồi ức những chuyến đi sang bên này cả để làm 1 cái nhà định cư lâu dài vì mấy nhà cũ nhiều kỉ niệm quá,

Tôi biết các bạn muốn tạo thành các kiểu "Nhà" như bên box Du lịch TTVN. Tuy nhiên chủ trương của Diễn đàn Phượt là cộng đồng chung, không khuyến khích sự co cụm và tách biệt quá mức giữa các nhóm, dẫn đến hàng chục topic Nhà như bên TTVN, mà không ai quan tâm chia sẻ về các chuyến đi ra bên ngoài với mọi người nữa.

Do đó chủ trương chung là các bạn có thể trao đổi bàn luận chuẩn bị về các chuyến đi trong topic này, nhưng kết quả của các chuyến đi thì các bạn phải chia sẻ với tất cả mọi người khác thông qua topic bên box Hồi ức, box Phượt theo chủ đề, hoặc box Vùng miền. Như thế mọi thành viên của Phượt đều có thể đọc được về chuyến đi của các bạn, chứ không phải chỉ thành viên nhóm các bạn.

Tôi đã đặt link hai topic vào bài đầu tiên, từ topic Tìm bạn đồng hành, topic về leo Fan. Nếu các bạn thích đổi tên topic, hãy viết vào đây hoặc gửi thư cho tôi. Các topic cũng không nên để kéo dài quá, sẽ rất khó xem.

Mong các bạn hiểu và sẵn sàng chia sẻ. Các kinh nghiệm, vui buồn, cảm xúc, ảnh đẹp... được viết cho cộng đồng chung, cho tất cả mọi người thì hơn là chỉ trong nhóm với nhau, phải không các bạn?

Hix vụ Thung Nai lần trước trek Ba Vì vs cả hầm mà em bỏ mất.tiếc lòi.còn quả HG thì phê lắm rồi mà không biết có sắp xếp đc lịch hay không nữa.chà chà.phê quá.
Lại còn ôm nữa chứ.vấn đề nan giải quá.hix :(

:))=)) Không ai nói cho have biết là hôm nọ ở nhà chị thủy béo mọi người đã quyết định hộ bạn ý là ôm của bạn ý là chị thủy béo à.;) cố lên have

-Về cung đường thì em thấy phần lớn những đoàn đi lần đầu đều đi cung đầu tiên mà Hưng nêu. E nghĩ nhà mình đi nhẹ nhàng thôi tối còn phỏm phẻm 3 cây chứ đi mệt quá chỉ hùng hục chứ chẳng ngắm đc j cũng phí. E đang thấy cung đường ngày 2-175km, ngày 3-161km có thể đi trong ngày k nhỉ?vì nói thật trên đấy mình ngắm cảnh là chính chứ có j lắm đâu.

Đi thế nào đc m, cung ngày 2 là mình đi như thế là đã đến tối rồi đấy,có fải là chạy 1 fát 175km trên đường quốc lộ đâu.

Về cung đường thì chị cũng mù tịt nên ko có ý kiến j hết :D. Nhưng mà QA trên thì bẩu chạy nhẹ nhàng, dưới thì lại nêu ý kiến gộp ngày 2 & 3 vào là sao? Thế thì lại chạy HG có 3 ngày thôi, còn ngắm nghía gì nữa X(
Theo chị thì giờ xem xét lại cung ngày 2 & ngày 3 thôi. Tiêu chí là chạy nhẹ nhàng. Chị nghĩ là nên tập trung vào 1 số chỗ nên đến, ví dụ phố cổ Đồng Văn, dinh vua mèo ở Sà Phìn, Lũng Cú,... và đặc biệt là các chợ phiên (vì mình đi vào cuối tuần mà, ko đi chợ phiên thì phí lắm ;). Lịch họp chợ thì mọi ng` xem ở đây rùi quyết định xem đi chợ nào cho hợp với lịch trình của nhà mềnh nhá
http://hagiangtravel.vn/Cho-vung-cao/
;)Haizzz, giờ bắt đầu ngồi đếm ngược rùi, hì hì, háo hức thế chứ lị :L:L

Chẹp em nghĩ hầm mình chạy 4 ngày là ổn có khi còn hơi vội ấy chớ.chạy 3 ngày thì chịu thôi có phải ai cũng như anh super Q.A đâu.
Hix em mà phải xế ..... thì rút khẩn cấp.huhuhuhu :((

Mình ko đi vụ HG này kể cũng hơi tiếc nhỉ??
Nhưng mà thôi, lên kế hoạch ăn chơi vụ khác vậy. Mình đi Tây Nguyên đi cho "chúng nó" chết thèm...Khà khà

Cái vụ Thung Nai này thì 27 đi cả nhà, năn nỉ cả nhà đó! hix hix, hum 21 mình có tận 4 cái đám cưới trong đó 2 cái bạn thân nhứt, ko bỏ được đâu mừ! hix hix, buồn ghê gớm

Tớ cứ a dua theo số đông thôi. Đặt gạch cả vụ Hà Giang mí lị Thung Nai nhá. Cơ mà tuần này bận mất rùi nên hok đi ọp ẹp với mọi người được :(

Chẹp chuyển đến nhà mới chán hẳn chẳng muốn vào nhà nữa cứ như nhà của người khác ý.
Bác Hưng cho xin cái thời gian uống bát bảo cái nèo lại 8h à

Nhà mềnh lại có nhà mới rồi, cả nhà nhớ tối Cn này off ẹp ở Bát Bảo tiếp nhé. 8h Ta tính vụ HG + Thung Nai or j j đó ^^

Mọi người thử xem qua cung này xem sao
Ngày 1: Quãng đường : 350km
- Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ.
+)Trưa nghỉ ở TQ
+)Tối ở Quản Bạ
Ngày 2: Quãng đường: 175km:
- Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
+) Sáng chơi loanh quanh ở Quản Bạ (cổng trời, núi đôi, ruộng...)
+) Sau đó Quản Bạ - Yên Minh (40km) - Sủng Là - Sả Phìn
+) Sà Phỉn - Lũng Cú (25km)
+) Lũng Cú - Lô Lô Chải - Đồng Văn
- Tối nghỉ ở Đồng văn (cafe phố cổ)
Ngày 3: Quãng đường: 161km
- Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Lũng Phình - Sủng Trai – Yên Minh – Quản Bạ – Tx Hà Giang.
Ngày 4: HG-HN 320km
Cung này tham khảo của bác Quynh_Valentin trong 4r

* Hoặc cung này
Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang
Cung này thì thấy toàn đi 5 ngày.

bọn em đi bằng xe máy như thế thì khó đấy, đoạn đầu thì dễ đi chứ đoạn còn lại thì đi hơi nguy hiểm nhất là với mọi người không biết đường! nên tính toán thời gian để tránh phải đi vào lúc trời tối.(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back