What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

@Thái: đi 3 Đảo làm mà thời gian dài nhỉ? A vs Hưng đi trong ngày về mà. 9h từ HN đi, ăn chơi chán chê ở trên đấy. Thấy chẳng có j đến 5h lại về HN mà
Còn vụ xe cộ thì đã bảo k có j phải lo đâu mà. Cứ bảo dưỡng xe ngon lành, mang thêm bộ đồ vá và ít đồ phòng khi buzi dở chứng thôi.
A E nhà mình nhiều chị e có hỏi han j đâu mà bảo chỉ đc xem "đứng úp mặt vào gốc cây là the end"

@ a. Q.A: hồi trước em đi 3 Đảo có 2 ngày mà vẫn còn thòm thèm, hé hé nhưng tùy ý kiến của mỗi người. Cứ thống nhất vụ Thung Nai là được anh nhở.
Còn a e LX toàn đi tìm mấy em "tông dật", còn đâu mà cho c e ngắm nữa =)) Hay các anh cũng làm màn kì cọ nhỉ? Lần trước khỏa thân trên núi, lần này thì xuống suối. Seo phải xoắn ;))

Chào Fan Lò Xo
Mình là Thoa, mới tham gia diễn đàn. Mình cũng đang dự định mở cung đi HG đợt 30.4 này. Không biết các bạn đi HG đợt nào? Hiện tại bọn mình có 2 người, nếu các bạn cũng đi đợt này, mình rất mong đi cùng mọi người, bọn mình cũng chưa có nh kinh nghiệm lắm, nếu đc đi cùng mọi người sẽ an tâm hơn
Không biết ý mọi người thế nào?

vụ Thung Nai 21 hay 27 em đi được hết (thik 27 hơn vì hôm đấy gần gần rằm, trăng chắc cũng gần gần tròn hehe), nhưng sang tháng 4 thì tạch đấy ạ :-ss :">

Ui em yêu quý, đã bẩu là 27 chị ko đi đc mà. Hum đấy bắt buộc phải về quê báo cáo, chơi bời cả năm oài, có 1 ngày đấy ko trốn được, hix hix :help:help

Nhà mềnh lại có nhà mới rồi, cả nhà nhớ tối Cn này off ẹp ở Bát Bảo tiếp nhé. 8h Ta tính vụ HG + Thung Nai or j j đó ^^

Mọi người thử xem qua cung này xem sao
Ngày 1: Quãng đường : 350km
- Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ.
+)Trưa nghỉ ở TQ
+)Tối ở Quản Bạ
Ngày 2: Quãng đường: 175km:
- Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
+) Sáng chơi loanh quanh ở Quản Bạ (cổng trời, núi đôi, ruộng...)
+) Sau đó Quản Bạ - Yên Minh (40km) - Sủng Là - Sả Phìn
+) Sà Phỉn - Lũng Cú (25km)
+) Lũng Cú - Lô Lô Chải - Đồng Văn
- Tối nghỉ ở Đồng văn (cafe phố cổ)
Ngày 3: Quãng đường: 161km
- Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Lũng Phình - Sủng Trai – Yên Minh – Quản Bạ – Tx Hà Giang.
Ngày 4: HG-HN 320km
Cung này tham khảo của bác Quynh_Valentin trong 4r

* Hoặc cung này
Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang
Cung này thì thấy toàn đi 5 ngày.

Last edited:
Ặc chả thấy ae LX bàn chuyện tập sửa xe hay bla bla gì đó, toàn thấy "chọc sàn", "tắm suối". Hic các chị em thì chắc may mắn lắm mới gặp được mấy anh đứng úp mặt vào gốc cây là the end =)).
Còn vụ 3 Đảo ý ạ, đúng là đi xe máy được nhiều mà, nhưng phải tội thời gian dài quá :D

Đi 3 ngày chắc em Thái phóng lên tận 3 bể, chứ kô phải 3 đảo rồi ^^

Mịe sang nhà mới rùi chán nản vãi chưởng .Hix nhà đang ở trung tâm tự nhiên lại bị AD qui hoạch chuyển sang chỗ hẻo lánh với cái tên chuối củ Fan LX nghe như những người hâm mộ lầu xanh ý :)) đúng là không thể đỡ nổi .... vì chúng quá đông :)) =)) không biết có bị chém ko nhỉ ;)

E đề nghị nhà mình xin MOD chuyển all từ bên Tìm bạn đồng hành và Hồi ức những chuyến đi sang bên này cả để làm 1 cái nhà định cư lâu dài vì mấy nhà cũ nhiều kỉ niệm quá, nhà mình sau vụ đi Fan cũng đã chốt đc thành viên đồng hành để Phượt lâu dài cùng nhau rùi. Cần một "nhà" ổn định để rủ rê nhau Phượt và về nhà thì tiếp tục Hồi tưởng + chém gió. Tối CN mọi người cùng bàn nhau xem sao

-Về cung đường thì em thấy phần lớn những đoàn đi lần đầu đều đi cung đầu tiên mà Hưng nêu. E nghĩ nhà mình đi nhẹ nhàng thôi tối còn phỏm phẻm 3 cây chứ đi mệt quá chỉ hùng hục chứ chẳng ngắm đc j cũng phí. E đang thấy cung đường ngày 2-175km, ngày 3-161km có thể đi trong ngày k nhỉ?vì nói thật trên đấy mình ngắm cảnh là chính chứ có j lắm đâu.

@Thái: Cái màn kì cọ ấy đơn giản quá. Nhưng chắc phải giống như chống đẩy ấy em ah. Cần chị em hợp tác. Tại em Thái k nói sớm để hôm tắm thuốc người Dao chia nhau vào phòng đôi luôn.he he. có khi đỡ mất tiền matxa.

@chimregiun: Cả hầm nhà tớ định đi vào cuối tháng này. Còn việc thêm thành viên để tối CN cả hầm nhà tớ bàn đã nhé vì hiện tại hơi bị đông rùi. Bạn nên để sdt lại để dễ liên lạc. Hoặc liên lạc vs leader bên tớ: Hưng 0912092787

Last edited:
Hix vụ Thung Nai lần trước trek Ba Vì vs cả hầm mà em bỏ mất.tiếc lòi.còn quả HG thì phê lắm rồi mà không biết có sắp xếp đc lịch hay không nữa.chà chà.phê quá.
Lại còn ôm nữa chứ.vấn đề nan giải quá.hix :(

Cảm ơn cậu
Số điện thoại của tớ là 0948688385. có gì liên lạc với tớ nhé
Tớ cũng sẽ lưu số của leader để tiện hỏi thêm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back