What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

3 bể thì thực ra cũg vẫn bằng MC thôi mà, đường có thể sẽ khó đj hơn tý :) mà đj 3bể qua TN, mời anh em vào nhà kái ^^ :)
Chia xế-ôm thì cũng kô có j thay đổi mấy đâu a ạ,cuối tuần nhà mềnh off fát nữa để thu tiền, rồi tính luôn chuyện đặt fòng trên HG, book luôn xe khách để chở xe máy nữa :) chứ kô 30/4 chắc nhiều người cũg lên HG, mình để muộn quá lên ấy cháy fòng thì chết :)

Chính xác là 224km theo google map :( tớ thấy đi thế này 2 ngày không ổn, gấp gáp quá vì đi theo đoàn mà phóng nhanh thì cũng phải mất 5h kô nghỉ (chưa kể những cung đường đi cực chậm) nói chung là xa gần = Hà Giang rồi nên tớ kô ủng hộ 3 hay 4 bể gì hết :D.

Hix thế thì 6h sáng tập trung ở khu xibutra đê.Rùi đi thái nguyên phóng nhanh thì 8h đến nơi sao cho để 1h chiều đến 3 bể thì đẹp nghỉ ngơi 1h ( nhà mình trâu bò chắc gì cần nghỉ :D ) rùi đi chơi luôn hôm sau đi chơi đến khoảng 2h thì về .Trên đấy chắc chỉ đi như vậy thôi chưa chắc có cái gì đâu.Mà đi lên TN còn dễ hơn đi lên hòa bình

Vậy thì cả nhà quyết định off vào t5 đi. tối t5 yêu cầu những ai định đi Ba Bể đi off để thống nhất vì hôm qua off có mấy mống chẳng thống nhất đc j cả.
có 1 số vấn đề như sau:
1: Đi 3 bể hay để dành sức lực, thời gian, tiền bạc đi HG?
- Nếu đi thì nhà mình chốt thành viên, thêm những ai, những ai k đi, chia xế ôm ntn?
- Nếu đi thì đương nhiên fai góp quĩ, chuẩn bị lương thực, đồ sửa xe... fai thống nhất luôn

2. Vụ đi HG đi theo cung nào, chính xác bao nhiêu người đi.lúc về có đi ôtô k để book vé xe, phòng trước. k biêt chính xác bao nhiêu người thì book làm sao đc???

@a Dũng: 3 bể hơn 200km cũng đơn giản thôi mà a, vừa đi vừa nghỉ ngơi chơi bời. k mệt lắm đâu anh ạ
@Kiss: nhà mình Thái Nguyên hơi nhiều, chạy cũng quen rùi, đường nói chung là quá đơn giản

Vậy thì cả nhà quyết định off vào t5 đi. tối t5 yêu cầu những ai định đi Ba Bể đi off để thống nhất vì hôm qua off có mấy mống chẳng thống nhất đc j cả.
có 1 số vấn đề như sau:
1: Đi 3 bể hay để dành sức lực, thời gian, tiền bạc đi HG?
- Nếu đi thì nhà mình chốt thành viên, thêm những ai, những ai k đi, chia xế ôm ntn?
- Nếu đi thì đương nhiên fai góp quĩ, chuẩn bị lương thực, đồ sửa xe... fai thống nhất luôn

2. Vụ đi HG đi theo cung nào, chính xác bao nhiêu người đi.lúc về có đi ôtô k để book vé xe, phòng trước. k biêt chính xác bao nhiêu người thì book làm sao đc???

@a Dũng: 3 bể hơn 200km cũng đơn giản thôi mà a, vừa đi vừa nghỉ ngơi chơi bời. k mệt lắm đâu anh ạ
@Kiss: nhà mình Thái Nguyên hơi nhiều, chạy cũng quen rùi, đường nói chung là quá đơn giản

uh,Q.A nói chuẩn đấy. Tính kỹ vụ này xem thế nào, mới cả vì cho thêm nhiều nhiều người, đâm ra bgiờ hơi đông rồi đấy, nên thống nhất thôi kô thêm thắt ai nữa nhé, đông quá đi tăng độ rủi ro :) khoảng 7 xe là đã đôg rùi, bgiờ đoàn mình tính ra đã là 8 xe rồi đấy :|

He em ko ở TN đâu nên kũng chẳng bít đường lên TN nhưng em đi xe khách rùi thấy dễ đi hơn lên HB.Kòn từ TN sang BC thế nèo thì em không biết.Nhưng em nghĩ nhà mình đoàn kết thì đi được thôi

Hnay anh Đức có gọi sang bên TN hỏi lại vụ nhà nghỉ, nó có pm cho lại rằng nó sẽ cố gắg sắp xếp phòng cho mình, có j nó sẽ pm trước thứ 5 :) Mọi người cố đợi qua t5 rồi sẽ có quyết định chính thức là vẫn đj như cũ hay là chuyển sang 3 bể hay là cancel vụ này nhé.

Hii all!
Chị không muốn đi Ba bể trong 2 ngày đâu, hơn 200km cơ mừ. nếu thế để giành sức lực và tiền bạc cho vụ Hà Giang, còn BA Bể, Cao Bằng, Bắc Cạn làm một chuyến khác!
Cố gắng chờ tới thứ 5, vẫn máu Thung Nai lém lém!

Hơn 200km thì 2 ngày chạy tốt chứ Chuồn. Lần trước tớ đi MC cũng tầm km đấy, 2 ngày mà tận 10h sáng mới đi, vẫn thong thả, chả làm sacả. Mà 3 bể có đi thì cũng chỉ 2 ngày thôi, 3 ngày thì tốn time wá ;)
Anw: đợi thông tin TN nhá cả nhà. Mà xem ra cái vụ "cố gắng sắp xếp phòng" cũng ko khoái lắm, chắc lại đất chật người đông & bon chen nhau oài :D

Theo ngu ý của em thì tốt nhất là ở nhà vs bố mẹ, chuẩn bị sức lực cho HG thẳng tiến =)) (em phải thi, ko được đi, nên cứ chém thế, trúng thì trúng chả trúng thì trượt hehe)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back