What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

@chị Thương: t5 là mung 2/4 mà chị. k fai cá tháng tư để mọi người chém jo

@chị Quý: 200km/ngày k fai là cái khó vs LX nhà mình, theo em thấy phần lớn xế nhà mình chạy xe cũng có kinh nghiệm, trật tự. Người đi linh tinh nhất là em:)) nên cái đấy k fai vấn đề chính nhưng e cùng quan điểm vs chị và mọi người về vc cancel vụ cuối tuần nè đi TN hay BB, để dành $ và streng để đi HG, còn cung Thái Nguyên, Cao Bằng, Bắc Cạn mình nên tổ chức thành 1 cung riêng, đi 1 lượt vài tỉnh vào dịp nào hợp lí

Sau đêm chen chúc ở 2800 e thấy k nên chật chội quá làm j cả. Vụ Thug Nai nên cancel luôn để mọi người khỏi hi vọng rùi lại ... thất vọng.

Mà nhà mình đằng nào cũng tổ chức đi rùi thì e thấy nên đi trong 1 ngày, chi phí rẻ, vui mà lại đảm bảo đc đông đủ. Từ đầu nhà mình đã dự định đi Tn để tạo đà cho vụ HG rùi. Miễn là đi đâu vui vui là đc. e đề xuất QUAN SƠN. 50km tính từ HN. chi tiết please, search google!:) chi fi chỉ khoảng >50k/ng.quá rẻ

Anh đồng ý với ý kiến của Quốc Anh :D, koo phải sợ đi xa mà a nghĩ là muốn chơi thoải mái thì trước hết phải tính toán cắt bỏ khoảng thời gian transport ^^. Đi đông người nên tốc độ di chuyển chậm hơn mọi người nghĩ nhiều đấy, sợ nhất là có trục trặc dọc đường.
Hơn nữa dạo này việc đổ lên đầu như bãi rác trước cửa nhà, nên a phải đấu tranh vì lợi ích cá nhân :))

@ Dũng: Thực ra là D vẫn muốn đi, n vì nhiều việc quá nên ném đá hả? Đểu thế!!
@ All: Tớ thì thích đi Ba Bể hơn.
Lý do:
1) Thung Nai: như mọi ng nói là cố gắng xếp chỗ ấy, gượng ép làm gì.
2) Dành sức lực + tiền bạc để đi HG: thực ra, mình vẫn xác định là đi TN, tức là xác định bỏ chi phí ra đi 2 ngày, koảng 300K.
Vụ đi 3Bể thì tớ ko chắc chắn về chi phí, n đợt trước bọn tớ chạy MC cũng 2 ngày mà cũng hết khoảng 300K thôi.

Nên nếu đi được thì cả nhà cố gắng sắp xếp đi.
Quan Sơn thì hình như hơi giống đường sang Chùa Hương nhẩy??

Thưa các bác, hôm nay em mới lục lại đống tài liệu về Địa lý của em, tìm được thông tin rằng Hồ Ba Bể thường có mưa vào đầu tháng 3, nước hồ dâng lên cao làm chẳng thuyền nào dám đi lại. Còn thời điểm đi hợp lý là vào cuối mùa thu sang đầu mùa đông; tầm đó đi thì mặt nước trong veo, có thể xắn quần lội qua thỏa thích luôn ;). Nếu nhà mình quyết đi Ba Bể thì cho em xin xuất ở nhà, vì hai hôm đó em vẫn phải đi học, với lại cái duyên cái số em nó phải tránh xa sông nước. Khổ thế đó, em mà không thoát chết hai lần rồi thì chắc chẳng thể nào trở thành một "tiểu lò xo", một lần thoát khỏi vụ chết trôi trên cái kênh lởm chởm toàn dây điện; một lần thì rơi tự do từ độ cao 10m từ trên cầu xuống suối Ngà (Thiên Sơn Suối Ngà), không biết bơi và lần mò tìm kính, cuối cùng cũng leo lên được đến bờ, lúc đó thì lũ bạn mới biết mình tập làm phi công nhưng thất bại :D :D...
Với lại em vưỡn còn máu vụ TN. Hi vọng vẫn còn chỗ cho nhà mình :D

@chị Trang: Quan Sơn chính xác là đường đi chùa Hương. đi đến Tế Tiêu rùi đi vào khoảng 5km nữa là tới thôi
@a Dũng: đi 1 ngày thì sợ j ảnh hưởng công vc a nhỉ. vote cho Quan Sơn hay đi đâu đó 1 ngày đi
@Hòa: đi đâu có nước e cứ tập làm fi công đi, lúc nào k thấy giẫy nữa bọn a sẽ xuống vớt:)

cho em tham gia với
Tên : Trương Gia Phú
*Năm sinh : 1993
*Nghề nghiệp : Sinh Viên ĐH -Triệu phú thời gian
*Quê quán: Hà Nội
*Chỗ ở hiện nay: haibatrung-hanoi
*Email:[email protected]
*Nick yahoo/skype:norido_takanori
*Số điện thoại : 0987584565
*Làm xế hay ôm: em thì vô tư.làm gì cũng được
* Tình trạng hôn nhân: đã từng có gấu
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào: vui vẻ, hòa đồng, thích khám phá và chụp ảnh