What's new

[Tổng hợp] Chương trình một ngày ở Thượng Hải

Mách em mấy vụ đi sông này nọ với! Mua city tour?

Đi tàu dọc sông Hoàng Phố không phải mua tour đâu anh. Anh cứ ra bến tàu mua vé lẻ đi thôi. Em không nhớ là bao nhiêu tiền vì lâu quá rồi (2004), chỉ nhớ là rất rẻ :D Chúc anh có 1 chuyến đi thú vị vì Thượng Hải là 1 thành phố rất đẹp và có 1 phong cách riêng rất đặc biệt (c)

Cảm ơn các bạn! (Baxu khâm phục gì anh thía? :D )

Dạ, em khâm phục câu hỏi của anh ạ, rất là duyên nhé ;)

@ AG: em không được dai sức, ko cũng nguyện làm WiL' mua vui cho anh ở Phố Phọt :))

Last edited:
@ Net: chả thấy tư vấn gì. Anyway, khi về vẫn (beer)
@vntuyen: em vẫn chửa thấy cái email nào của bác, đang ngóng ;)
@ Zim mơ: túm lại là phố Nam Kinh ban ngày và sông Hoàng Phố ban đêm đúng không em? Thế mấy cái "ngõ phố ngoằn nghèo của nó ngắm nhà cổ, cảnh cả nhà bê mâm cơm ra sân trong ngõ ngồi ăn như ở dưới quê nhà mình..." nó ở bên Pudong hay bên Puxi? Anh thuê khách sạn Pudong Shangri-la bên Pudong và vẫn đang tìm xem nó ở chỗ mô (nhưng chắc gần sông vì phòng anh là River View).

@ Net: chả thấy tư vấn gì. Anyway, khi về vẫn (beer)
@vntuyen: em vẫn chửa thấy cái email nào của bác, đang ngóng ;)
@ Zim mơ: túm lại là phố Nam Kinh ban ngày và sông Hoàng Phố ban đêm đúng không em? Thế mấy cái "ngõ phố ngoằn nghèo của nó ngắm nhà cổ, cảnh cả nhà bê mâm cơm ra sân trong ngõ ngồi ăn như ở dưới quê nhà mình..." nó ở bên Pudong hay bên Puxi? Anh thuê khách sạn Pudong Shangri-la bên Pudong và vẫn đang tìm xem nó ở chỗ mô (nhưng chắc gần sông vì phòng anh là River View).

Vâng, ngày Nam Kinh đêm Hoàng Phố.
Giờ em ko nhớ là bờ Đông hay bờ Tây nhưng bờ nào là bờ cũ thì chắc bọn ngõ phố ngoằn nghèo nằm ở đó:( (thực ra thì chưa bao giờ em biết hướng Đông, Tây, Nam, Bắc là những hướng nào, trái phải lại càng không :()

Anh tìm ra rồi. Phố Nanjing ở bờ bên Tây của sông Huangpu, ngay đổi KS anh ở. Tiện quá!

[GMAP]<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps/ms?ie=UTF8&amp;hl=en&amp;s=AARTsJq3b3tItZkppeTrcX0MKuRtLZjgZw&amp;msa=0&amp;msid=112675125107892345113.00045be3e83cd03e7b894&amp;ll=31.235867,121.493211&amp;spn=0.012843,0.018239&amp;z=15&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/maps/ms?ie=UTF8&amp;hl=en&amp;msa=0&amp;msid=112675125107892345113.00045be3e83cd03e7b894&amp;ll=31.235867,121.493211&amp;spn=0.012843,0.018239&amp;z=15&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>[/GMAP]

Last edited:
Đúng là Thượng Hải là một thành phố rất đẹp ạ.
Bác cvn đi Thượng Hải có 1 ngày thì hơi ít vì Thượng Hải có khá nhiều điều thú vị.
Nhưng dù có 1 ngày thì bác cũng cố gắng ghé qua vườn Dự Viên (Yuyuan) và khu phố cổ xung quanh. Vườn Dự Viên rất đẹp và rất rộng, bác đi hết khoảng 2 tiếng, lòng vòng thêm khu phố cổ bên ngoài. Nếu bác cố gắng ăn uống nhanh gọn thì bác có thể đảo qua bảo tàng Thượng Hải mà theo ý kiến cá nhân em thì nó rất đáng xem.
Sau khi xong bảo tàng bác chạy sang đường Nam Kinh nhưng cái đường này rất rất là dài (6km) mà theo ý em thì phải đi hết từ Nam Kinh Tây tới Nam Kinh Đông thì mới thưởng thực hết vẻ đẹp của nó. Phần phía Tây em thấy rất giống Paris, còn phần phía Đông thì đích thị là TQ. Thế mới hiểu tại sao TH là Paris phương Đông.
Bảo tàng Thượng Hải nằm ở phía Đông nên bác chạy xuống tàu điện ngầm, đi tới đầu phía Tây của đường NK (em quên mất tên trạm rùi). Lên khỏi trạm tàu điện thì bác bắt đầu đi bộ 6km hehe hi vọng là bác đi được.
Cuối cùng của đường Nam Kinh là cái chỗ ngắm sông Hoàng Phố, nhưng tới đây bác đừng đi cái đường ngầm sang bên kia sông nhé, bác ngắm sông HP từ đường NK mới thấy tháp Minh Châu và view mới đep.
Sau khi bác ngắm xong thì bác có thể du thuyền dọc sông HP, cái này thì em chưa đi nên không biết.
Sau cùng, nếu buổi tối bác vẫn còn sức lực thì bác cố gắng quay lại Yuyuan chụp hộ em mấy cái ảnh buổi tối cực kì lung linh.
Chúc bác có kỉ niệm đẹp với TH.

Không biết cvn đang ở Tây An hay đã về Thượng Hải rồi. Nhưng chắc là không vào phượt thường xuyên. Cái email của Vũ Cô nương anh tìm không ra. Mà theo hướng dẫn ở trên đây 1 ngày mà đi được thế là quá OK rồi. Chúc vui :)

Cảm ơn mọi người!
vtyuyen: em tới Shanghai tầm 9.30 tối qua. Sáng nay mới dạo bộ một vòng quanh khách sạn. Chiều họp, vừa về. Giờ sẽ lên top của Jin Mao Tower uống vại bia ngắm thành phố. Sẽ chụp mấy kiểu ảnh (sao cứ thấy cảnh là lại muốn có máy ảnh "của mình" trên tay :D, nhưng đi công tác mà ôm đống đó đi thì không tiện chút nào).

Tối nay mời khách ở Family Li Imperial Cuisine. Vừa thuê luôn quả Rolls-Royce Phantom của khách sạn để lấy le với khách :)).

Đem về em sẽ ngâm cứu các hướng dẫn của các bạn để đặt lịch cho ngày mai lang thang.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back