What's new

chuyến đi Cam - Thái đầy cạm bẫy

Em mới kết thúc chuyến đi cam - thái cũng 3 ngày rồi hôm nay đang ngồi rãnh rỗi sẵn viết 1 bài về chuyến đi đã đi để lại kĩ niệm :) , nói chung wa chuyến đi cũng có lúc vui lúc bực bội nhưng cuối cùng cụng để lại cảm giác thix thú vô cùng

Em cũng đi cambodia và thái lan cũng dc 3 lần rồi , nhưng những lần đó là đi tour cambodia chung gia đình còn thái lan thì em cũng đi 2 lần rồi mà toàn đi bằng máy bay chưa có lần nào đi phượt 2 nước này bằng đường bộ hết cho nên nên lần em quyết định phiêu lưu đường bộ 1 chuyến / em post trên forum tìm người đi cùng cũng lâu rồi mà cuối cùng chỉ có 3 người đi , mà rồi cuồi cùng chị kia ko đi nên chỉ còn em và anh kia cùng đi chung

Sáng sớm 2 anh em gặp nhau ở bến xe kumho phạm ngũ lão chuẩn bị phiêu lưu sang cambodia , xe khởi hành lúc 8h , lên xe vô wifi nghe nhạc ngủ 1 giấc rồi xe cũng tới cửa khẩu Mộc bài , làm thủ tục xuất cảnh rồi tiếp tục nhập cảnh vô cambodia

Xe lại tiếp tục lăng bánh ..... khoảng 1h trưa thì xe cuối cùng cũng tới phnom penh , tự nhiên em cảm thấy muốn đi toilet :D mắc wa' ko chịu nổi nên tụi em nhanh nhanh đón tuk tuk 3$ đi AEON Mall sẵn đi toilet lun , vì ở cam chỉ có toilet trong mall là sạch sẽ thôi / hahah thật mắc cười cái toilet trong AEON của Cam nó còn hiện đại hơn cái toilet AOEN mall bên mình

Sau khi đi toilet xong , 2 tụi em đi vòng vòng AEON của Cam chơi tham wan , rồi 1 lát ra cũng kêu ông tuk tuk lúc nảy chở đi koh pich đảo kim cuơng tham wan chơi ... đảo kim cuơng của Cam đẹp thiệt mà có cái nó hơi vắng với còn dư đất nhìu

wa cầu đi đảo kim cuơng

cái city hall ở đảo kim cuơng nó còn lớn hơn cái ủy ban của mình , mà cái này cũng là hàng nhái châu âu thôi , xem ra Cam cũng có tiến bộ

Tham wan , chụp hình đảo kim cuơng xong thì kêu ông tuk tuk chở ra bến xe mua vé xe đi bangkok , tới nơi tính tiền cho 3 chặng đi thì ông tuk tuk đòi 15$ , mà đường đi 3 chặng thì gần xịt , tức wa' 2 đứa ngồi cãi , ông tuk tuk đòi tiền xe là 10$ + tiền cà fe nữa 5$ , cãi wa cãi lại 1 hồi chốt 12$ . Rồi 2 đứa đi mua vé , ban đầu ảnh kêu mua hãng virak em ko chiu , wa thằng hãng Gold Vip mua vé bangkok 25$ ,( tưởng đâu no' cho đi xe sịn ai dè nó dụ mình chở tới poipet thì nó bỏ con giữa chợ , em mong mấy anh chị cân nhắc sau này đừng có đi xe này , đây là hãng xe lừa đảo ) . Bởi vì ko bik là hãng này lừa đảo nên 2 đứa đều mua vé bangkok của nó ... mua xong thì em đi Tk avenue phố mua sắm của Cam ,tham wan, vô uống Brown coffee sẵn sạc pin điện thoại , máy chụp hình lun . Đúng 6h30 thì đi tuk tuk way lại nhà xe đúng 7h chuẩn bị lên đường sang bangkok { :(((( nào ngờ ........}

Brown Coffee

tiu sài ở phnompenh
+ tuk tuk : 15$
+vé bangkok : 25$
+cafe : 3$
+ bánh , nước súc miệng : 2$
tổng cộng 45$

TO BE CONTINUE ......

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491