What's new

[Cung TM] Chuyến đi của tình bạn + 0ff Trường Sơn – 2 - 3/6/2012

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Chuyến đi của tình bạn + 0ff Trường Sơn – 2 - 3/6/2012

Sau khi đi Trường Sơn về, tất cả những thành viên có ý định sẽ thăm hỏi nguyên quán từng thành viên trong chuyến Trường Sơn và quyết định thăm 1 đồng chí nhà xa nhất khu vực phía Nam.
Bên cạnh đó sẽ giao lưu thêm nhiều thành viên mới yêu sự hoang sơ và nét ngây ngô của từng sự vật và con người.

>>>>>>>>>>>>>>>> Hòn Nghệ chuyến đi của tình bạn.

Ngày 1/6 – Tphcm => Hà Tiên
.
21g khởi hành đi Hà Tiên.
Ngày 2/6 – Hà Tiên – Hòn Nghệ.
Sáng tới Hà Tiên – Ăn sáng – tham quan Hà Tiên – Ăn trưa (tự túc tại chợ Hà Tiên) – đi xe bus về Ba Hòn.
13h00 đi tàu qua Hòn Nghệ. Chụp hình và tham quan thắng cảnh:
• Miếu Bà Chúa Xứ và miếu Vinh ông Nam Hải tại bãi Chướng, có trưng bày xương cá ông.
• Chùa Linh Sơn cổ tự, có tượng Phật Bà Nam Hải cao 20m.
• Hang vua Gia Long.
• Tắm biển.
Tiệc Gala Dinner hải sản “Hãy Là Chính Mình” – Ngắm trăng non tại hòn nghệ.
Ngày 3/6 – Hòn Nghệ - Tphcm
Ăn sáng – Ngắm bình minh trên đảo - Khám phá đảo hoang.
9h00 đi tàu về lại đất liền – Lên xe về tphcm – 19g00 đến tphcm

Kinh phí: 750.000đ/mem gồm: xe du lịch, xe máy khám phá hòn nghệ, tàu qua đảo, ăn chính 1bữa, 1 bữa gala dinner, chi phí linh tinh.
Chuẩn bị: Lều võng các bạn tự chuẩn bị, kg có đề nghị báo sớm để thuê. Thuốc men, giấy tờ, vật dụng cá nhân và nước uống cá nhân.
Off: Ngày 25/5 lúc 18h30 tại cafe hi end.
Các bạn đăng ký vui lòng cho thông tin liên lạc.
Họ tên, ngày tháng năm sanh, số đt, nick chát,..... chốt số lượng không quá 40 mems

Last edited:
Em xin lỗi anh mà, tại việc này em ko thể dời lại được, nhất định chuyến tiếp theo của anh em sẽ tham gia >"<

Anh và mọi người đi chơi vui vẻ nha.

PS@ chuyến này em rút vậy là sớm đó, chuyến Hòn Nghệ lần trước pemeo tổ chức, đến hôm đi tự dưng mẹ em bị bệnh thế là phải về nhà gấp, rút ko kịp trở tay luôn T__T

Chuẩn bị có áo Phượt mới các bạn cần mua có thể đăng ký với chủ thớt nhé.:), đi chuyến này các bạn nhớ mang theo giấy tờ cá nhân và thuốc men các bạn phải tự đem theo dự bị cho bản thân mình nhé, kem chống nắng, kem chống muỗi, thuốc say tàu xe v.v. vì chủ thớt không thể lo cho các bạn về khoản này (NT)" Có vài bạn thắc mắc lần đầu tham gia Phượt không biết mang theo gì!". Bạn nào không có lều. võng, túi ngủ mà muốn mua Tóc Xù gợi ý nhé là ra chợ Dân Sinh, có nhiều loại tùy theo túi tiền của các bạn, còn không thì pm cho chủ thớt mượn hoặc thuê cho các bạn chuyến này, Thời gian và địa điểm tập trung chủ thớt sẽ thông báo trên topic này, sau khi chốt lại số lượng các bạn đóng tiền. (vì có vài bạn đang dập dòm vào phút 89 (beer). Các bạn nhớ theo dõi nhé :L

Last edited:
Ngày 1/6 – Tphcm => Hà Tiên.
21g khởi hành đi Hà Tiên.

Ngày 2/6 – Hà Tiên – Hòn Nghệ.
Sáng tới Hà Tiên – Ăn sáng – tham quan Hà Tiên – Ăn trưa (tự túc tại chợ Hà Tiên) – đi xe bus về Ba Hòn.
13h00 đi tàu qua Hòn Nghệ. Chụp hình và tham quan thắng cảnh:
• Miếu Bà Chúa Xứ và miếu Vinh ông Nam Hải tại bãi Chướng, có trưng bày xương cá ông.
• Chùa Linh Sơn cổ tự, có tượng Phật Bà Nam Hải cao 20m.
• Hang vua Gia Long.
• Tắm biển.
Tiệc Gala Dinner hải sản “Hãy Là Chính Mình” – Ngắm trăng non tại hòn nghệ.

Ngày 3/6 – Hòn Nghệ - Tphcm
Ăn sáng – Ngắm bình minh trên đảo - Khám phá đảo hoang.
9h00 đi tàu về lại đất liền – Lên xe về tphcm – 19g00 đến tphcm

Kinh phí: 740.000đ/mem gồm: xe du lịch, xe máy khám phá hòn nghệ, tàu qua đảo, ăn chính 1bữa, 1 bữa gala dinner, chi phí linh tinh.

NOTE
Chương trình:
Tham quan Hà Tiên: Khi đến Hà tiên các bạn sẽ tự do khám phá hà tiên nha, BTC chỉ hổ trợ các bạn về vấn đề tư vấn điểm vui chơi và phương tiện.
Tàu có thể sẽ chạy sớm hơn dự định nên các bạn chuẩn bị tinh thần để đi sớm và mua đồ để an trên tàu hoặc qua hòn nghệ ăn bụi.

Tài chánh: Các bạn có thể xem ở trang 1 hoặc ở đây. Xem thật kỷ
Kinh phí: 740.000đ/mem gồm: xe du lịch, xe máy khám phá hòn nghệ, tàu qua đảo, ăn chính 1bữa, 1 bữa gala dinner, chi phí linh tinh.

Hổ trợ:
Ngày chúng ta ghé hòn nghệ là ngày 2/6 sau ngày quốc tế thiếu nhi 1 ngày, nếu ai có quà gì cho thiều nhi trên đảo thì có thể đem theo để hổ trợ cho trẻ em xã đảo nha. Có thể vận động hành lang.

Anh Nguyên ơi chưa có địa điểm tập trung tối 1/6 hả a? mình đi tàu qua bao lâu vậy a? mà nó nhẹ nhàng hok có " cho cá ăn" hok để e chuẩn bị tinh thần :F

Anh Nguyên ơi chưa có địa điểm tập trung tối 1/6 hả a? mình đi tàu qua bao lâu vậy a? mà nó nhẹ nhàng hok có " cho cá ăn" hok để e chuẩn bị tinh thần :F
Năm trước bọn em đi cũng ngay dịp này...đi chắc khoảng 3h... biển động thì cũng là nói quá, nhẹ nhàng thì chắc không có đâu, nhưng nó không dập và lắc như sóng biển miền trung... nó như chơi thú nhún thôi chị ạ... thích lém... bọn e chả có đứa nào cho cá ăn chè cả... Nhưng cảnh báo những ai, đi xe bình thường đã say thì uống thuốc và lanh chân chọn 1 chỗ trong tàu ngủ cho chắc ăn... :)...Chúc nhà mình đi chơi vui vẻ... sóng yên biển lặng...

Hic, thành thật xin lỗi cả nhà. Cuối tuần này mình phải đi công tác đột xuất nên đành phải lỡ hẹn với mọi người rồi.
Tiếc quá mà không thay đổi được, sorry bác Caonguyen nhé. Hẹn bác và mọi người lần sau :)

Hic, thành thật xin lỗi cả nhà. Cuối tuần này mình phải đi công tác đột xuất nên đành phải lỡ hẹn với mọi người rồi.
Tiếc quá mà không thay đổi được, sorry bác Caonguyen nhé. Hẹn bác và mọi người lần sau :)

Nếu bạn chưa đóng tiền thì đành lỗi hẹn, còn nếu đóng tiền rồi thì ciũng đành lỗi hẹn luôn rồi :LL. Chúc cuối tuần công tác vui vẽ bạn nhé.

Stt Nick
1 The-Gunner
2 Tulip + Tulips
3 Kinh2trong
4 Langdu
5 Cún Con, cun con 's
6 Đibui
7 hoalucbinh
8 tinnini119, tinini119's
9 tina Vu
10 Demi
11 xe đạp, xedap's
12 tóc xù 74
13 runfast
14 caonguyen_dom

Tổng số: 18 mems (6 nam + 12 nữ). Mình lại có duyên tổ chức cho nữ, đúng số hưởng.
Vào điềm danh còn thiếu ai không nha.
NOte: về điểm tập trung sẽ post vào thứ 4 nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back