What's new

[Chia sẻ] Chuyến đi ngẫu hứng một mình – Khám phá vùng Canadian Rocky Mountain tháng 09/2018

Vô tình thấy những tấm ảnh đẹp về vùng Canadian Rocky Mountain trên mạng làm mình xao xuyến thế là bắt đầu kế hoạch cho chuyến này mặc dù đã sạch túi cho chuyến đi Anh hồi tháng 4 :p

Khi mới tìm hiểu mình thấy nếu không thuê xe tự lái thì sẽ không thuận tiện để khám phá các cảnh đẹp của vùng này, không kiếm được bạn đồng hành nên tiếp tục chuyến đi 1 mình. Lái xe thì không biết nên phương án thuê xe là không thể đành phải tìm hiểu thông tin chuyến đi bằng bus, tour nội địa. Đây là lịch trình 10 ngày cho chuyến đi như sau:

Ngày 1: Hồ Chí Minh – Vancouver – Edmonton

Ngày 2: Tham quan Edmonton

Ngày 3: Greyhound bus từ Edmonton tới thị trấn Banff, tham quan Lake Minewanka

Ngày 4: Đón bus từ Banff tham quan Moraine Lake

Ngày 5: Đón bus từ Banff tham quan Johnston Canyon

Ngày 6: Mua tour của Sundog: Banff to Jasper One Way Sightseeing Tour
Highlight this tour: Louise Lake, Peyto Lake, Athabasca Falls, the Weeping Wall, Bow Lake, and the Crowfoot Glacier, Columbia Icefields

Ngày 7: Tham quan Jasper

Ngày 8: Mua tour tham quan Maligne Lake và Spirit Island

Ngày 9: Ở trên tàu từ Jasper tới Vancouver

Ngày 10: Vancouver – Hồ Chí Minh

1 tấm ảnh về Moraine Lake:

Hi chị.

Em cũng đang xin visa Canada để qua T4/2020 đi nhưng tìm hiểu thông tin về việc nhập cảnh vào Canada hải quan họ hỏi khá nhiều thông tin, có trường hợp nó k chấp nhận nhập cảnh và mình phải quay về lại.
Hix, e nghe cũng lo lắng vậy chị có thể share kinh nghiệm khi chị nhập cảnh vào Canada được không ạ .

Cảm ơn chị
Khong chi Canada, cac quoc gia phat trien khac cung vay ban ak, passport VN la hay bi hoi nhieu nhat. Tuy vao nhan vien HQ nua, co nguoi ho check ky, co nguoi hoi vai cau, co nguoi khong hoi gi. Ban can chuan bi nhung giay to day du theo dung lich trinh ban di. Neu ho can xem thi ban show ra. Muc dich ban nhap canh la gi thi cu trung thuc vi ho hoi rat logic. Co nhung nguoi passport dong dau di rat nhieu ho hoi cung kha lau co khi nguoi passport khong di nhieu thi cha hoi gi. Nen khong co gi ngac nhien ca.

Hi chị.

Em cũng đang xin visa Canada để qua T4/2020 đi nhưng tìm hiểu thông tin về việc nhập cảnh vào Canada hải quan họ hỏi khá nhiều thông tin, có trường hợp nó k chấp nhận nhập cảnh và mình phải quay về lại.
Hix, e nghe cũng lo lắng vậy chị có thể share kinh nghiệm khi chị nhập cảnh vào Canada được không ạ .

Cảm ơn chị
Ko riêng Canada đâu bạn ạ. Dù có visa nhưng quyền qđ cuối cùng có cho bạn vào nước họ lại là quyền của nhân viên nhập cảnh. Nếu họ cảm thấy bạn là đối tượng ko an toàn khi nhập cảnh, họ hoàn toàn có quyền từ chối bạn và lúc đó thì chỉ có cách bay về thôi. Trung thực luôn là giải pháp tốt nhất và nếu vì lý do nào đó phải thay đổi kế hoạch thì cũng nắm rõ để khi được hỏi còn trả lời được.

Hi chị.

Cảm ơn chị

Mới đi lần đầu nên mình cũng lo lắng vụ nhập cảnh giống như bạn nhưng mà không sao bạn cứ đi bình thường, mình đi du lịch mà, cứ xếp hàng nhập cảnh bình thường, người ta hỏi gì cứ thành thật trả lời không có việc gì phải lo lắng hết, mình cũng không bị hỏi nhiều nên thấy nhập cảnh rất dễ, bạn cứ yên tâm enjoy chuyến đi của mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back