What's new

[Chưa chốt đoàn] CÓ BẠN NÀO MUỐN ĐI LÀO BẰNG XE TỰ LÁI VỚI TỤI MÌNH KHÔNG? 8/11 -18/11/2018

Ba tháng nay đường sá ở Lào cực kỳ xấu. Sau mấy trận mưa, cộng với cả đống công trình đang thi công, các bác xe tải, xe container phá hư hết đường. Bác nên cân nhắc thêm thời gian di chuyển nếu tự lái xe

P/s: tui đang sống bên Lào

Ba tháng nay đường sá ở Lào cực kỳ xấu. Sau mấy trận mưa, cộng với cả đống công trình đang thi công, các bác xe tải, xe container phá hư hết đường. Bác nên cân nhắc thêm thời gian di chuyển nếu tự lái xe

P/s: tui đang sống bên Lào
cảm ơn bạn, lên các diễn đàn thấy các bác đi về khen đường bên Lào đẹp, vậy mà!

theo bạn Windav03 nên đi vào tháng nào và cung đường nên đi như thế nào?

Tháng đẹp nhất để đi Lào là từ tháng 10 đến tháng 4 hàng năm. Đây là mùa khô nên đi lại khá thuận tiện. Còn từ tháng 5 đến tháng 9 mùa mưa, đường toàn đèo và đồi núi, thường xuyên sạc lở. Hôm trước mình đi từ Vang Vieng lên Luang Prabang mất 7 tiếng trong khi bình thường chỉ đi 4 tiếng. Rất nhiều ổ gà

theo bạn Windav03 nên đi vào tháng nào và cung đường nên đi như thế nào?
Tháng đẹp nhất để đi Lào là từ tháng 10 đến tháng 4 hàng năm. Đây là mùa khô nên đi lại khá thuận tiện. Còn từ tháng 5 đến tháng 9 mùa mưa, đường toàn đèo và đồi núi, thường xuyên sạc lở. Hôm trước mình đi từ Vang Vieng lên Luang Prabang mất 7 tiếng trong khi bình thường chỉ đi 4 tiếng. Rất nhiều ổ gà
Chào bạn! Cho mình hỏi Pakse thì nên đi tháng mấy được? Mình định tháng 11 này đi mà không biết có nên đi ko?

Mình muốn tham gia, vui lòng cho mình thêm thông tin chi tiết hành trình nhé, Mình là 4x thường lái xe thường dài nên cũng muốn tham gia. ll 091 8 5. 9 sáu không 3 tám.

Chào bạn! Cho mình hỏi Pakse thì nên đi tháng mấy được? Mình định tháng 11 này đi mà không biết có nên đi ko?

Pakse thì mình thấy quanh năm đều ổn. Riêng từ tháng 5-9 là mùa mưa ở Lào nên mực nước ở khu 4000 Đảo khá hoành tráng. Còn thời tiết thì hiện tại cả Lào đều bắt đầu vào mùa đẹp rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back