What's new

Có cách nào uống bia rượu không quá đà

S

Sơn bọ

Guest
Em xin nuốt nước mắt đưa vấn đề của cá nhân em lên đây xin các bác nào có biện pháp hay mẹo nhỏ gì đó giúp em không cuộc đời em sẽ chết trong hơi men mất :((
Sinh thời em cũng là thằng thích bia rượu , thời trai trẻ ngu đần cứ cắm đầu mà nốc rồi ngã xe lên ngã xe xuống may mà ông Trời thương chưa cho lao đầu vào đâu mà chết . Đến bây giờ có tuổi chút cũng không còn sức khỏe để uống nhiều và uống dày như ngày xưa nữa nhưng vẫn chưa bỏ được tật say rượu .
Thường thì như đa phần các bác khác khi nhậu bao giờ những chén đầu tiên cũng rất hứng khởi và ngon miệng sau đó đến lúc cảm thấy tê rồi là sẽ chối không uống nữa và khi cảm thấy sắp không làm chủ bản thân là sẽ ngừng ngay . Trong khi đó em lại là thằng ngược lại , những chén đầu rất khó uống và nói chung là chả muốn uống , những hôm nào xác định được ngay từ đầu như vậy thì không sao nhưng nếu em đã uống qua dăm bẩy chén thì lúc đó em uống mới ngon và cứ dốc vào họng không kiềm chế được nữa , thậm chí ngày xưa có những lúc nằm gục luôn tại chỗ . Dẫn đến những hệ lụy rất nguy hiểm không những cho bản thân mà cho cả những người khác nữa như chạy xe về nhà , tha thẩn lên mạng , tắm đêm .... rồi lăn ra ngủ và hôm sau không nhớ cái gì :(( Những hôm uống nhiều sáng hôm sau việc đầu tiên bao giờ em cũng chạy xuống xem và thường là thấy đầu xe bao giờ cũng có những vết xước không biết bị lúc nào :(
Chưa kể bây giờ công việc làm ăn đòi hỏi luôn phải tỉnh táo và khỏe mạnh trong ngày thì ra các quyết định mới chính xác được , những hôm say hôm sau em toàn nằm bẹp ở nhà không muốn làm một việc gì cả vì thấy đến nói mình còn không chuẩn nữa là
Em chỉ muốn bây giờ có cái cách nào ví dụ em uống đến khoảng mấy chai bia hay 1/3 lít rượu thôi là sẽ dừng không uống nữa . Các bác mà biết bày cho em thành công thì em đội ơn lắm lắm . Đấy ngay bây giờ đây ngồi mổ cò thế này cũng là do chiều qua nốc nhiều cả ngày hôm nay cứ thơ thẩn trong nhà trong khi công việc đang thúc vào lưng hàng ngày :(
Thề thì không ăn thua rồi vì tuyền cá trê chui ống , chặt một đốt tay em cũng không ngại chỉ sợ chặt xong có thực hiện được không thôi , em đang cực kỳ bế tắc . Chỉ vì cái chuyện này mà em bị hạn chế rất nhiều sự phát triển của chính mình , mà thời gian số phận dành cho em đâu còn nhiều nhặn gì đâu ! hic , các bác hãy giúp em , cứu em với nhé , có trách nhiệm với em nhé .... :help

Em xin cảm ơn !

Bạn Sơn ơi, cái sự uống nó đã buộc vào người thì thoát làm sao được cho nên có muốn hay không thi vẫn phải uống. Giờ mà bạn bỏ uống là gay lắm có khi ốm như chơi. Tuy nhiên phiêu du nhiều như cánh diều cũng không được. Vây minh hiến cho bạn mấy cách sau:
1. Nếu bạn là chủ động trong cuộc nhậu, nên để 1 hai vỉ thuốc và vô tình cho bàn nhậu nhìn thấy. Bạn sẽ điều chỉnh được lượng uống của bạn và anh em vẫn nể vì chới hết mình
2. Nếu bạn không phải là người chủ động và chỉ có cách chuồn mới thoát được thì canh me để ai đó gọi cho mình vào thời điểm hợp lý. Có 1 ứng dụng (application) của Iphone cho phép tự gọi đến số của mình (cuộc gọi giả). Đật 2 3 cuộc liên tiếp là chuồn được
3. Nếu cả 2 cách trên không áp dụng thành công bạn phải chiu thôi nhưng nên đi taxi về và tìm mọi cách nôn được. Rượu để trong người se tiếp tuc ngấm và say rất lâu

Nhưng nam vô tửu như kỳ vô phong. Bạn mà bỏ uống là tôi rút lại lời khuyên đấy. Lời khuyên chân thành nhất mà tôi dành cho bạn là tiếp tục uống vì không nên để phí mà không hưởng thụ một trong những phát minh vĩ đại nhất của loài người.

Chiều rùi, làm mấy ve nhé

1. Nếu bạn là chủ động trong cuộc nhậu, nên để 1 hai vỉ thuốc và vô tình cho bàn nhậu nhìn thấy. Bạn sẽ điều chỉnh được lượng uống của bạn và anh em vẫn nể vì chới hết mình
2. Nếu bạn không phải là người chủ động và chỉ có cách chuồn mới thoát được thì canh me để ai đó gọi cho mình vào thời điểm hợp lý. Có 1 ứng dụng (application) của Iphone cho phép tự gọi đến số của mình (cuộc gọi giả). Đật 2 3 cuộc liên tiếp là chuồn được

Nó lại khổ thế này cơ bác , không phải em ngại chuyện bạn bè bẩu ko chơi hết mình hay là không đứng được dậy về trước mà là đến tầm phê rồi em cứ lao vào " xin chết " cơ ạ ! Thế mới khổ , thực ra bây giờ em cũng gần như không uống rượu mạnh nữa rồi chỉ uống bia và rượu vang thôi , nhưng bác bẩu cứ táng khoảng 15 cốc bia hay 3 thằng uống hết hộp vang 5lít thì coi như là tèo rùi . Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ

Nó lại khổ thế này cơ bác , không phải em ngại chuyện bạn bè bẩu ko chơi hết mình hay là không đứng được dậy về trước mà là đến tầm phê rồi em cứ lao vào " xin chết " cơ ạ ! Thế mới khổ , thực ra bây giờ em cũng gần như không uống rượu mạnh nữa rồi chỉ uống bia và rượu vang thôi , nhưng bác bẩu cứ táng khoảng 15 cốc bia hay 3 thằng uống hết hộp vang 5lít thì coi như là tèo rùi . Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ

Cháu phục chú Sơn, uống 15 cốc bia được, phải cháu thì cháu no chết mất. Bây giờ chú chuyển sang bài bia với rượu vang, nhằm lấy số lượng đè chất lượng thì kế sách lấy mồi đè bia có vẻ khả thi với chú đấy ạ. Chú chọn quán nào mồi thật ngon, trước khi uống thì xin phép anh em xử lí lưng lửng bụng vào chú ạ. Tầm đấy uống thêm 5 cốc bia còn khó thở chứ đừng nói đến 15 cốc thì có mà bội ẩm, bội thực.

có nhẽ cũng nên bớt uống đi thôi ông ạ , tất nhiên không bỏ nhưng phải điều chỉnh lại thôi :(
ngày mai đi ra hàng tatto... bảo người ta làm dùm trên trán í...
anh thề với các em là anh ko uống riệu :gun :gun :gun

Theo em bác làm như vầy:
1. Một hai lần bác cắp vợ theo, đảm bảo những lần sau không thằng nào rủ bác đi uống nữa. Không rủ là ổn, bởi vì mấy ai ngồi uống một mình đâu.
2. Vào bàn nhậu, bác tổng tấn công mồi cấp tập. Bởi vì cảm giác no bụng cũng làm giảm việc ham uống. Thứ nữa, chén rượu đầu bao giờ cũng khó uống, vài chén là bỏng dây thanh quản dẫn đến cảm giác là rượu rất ngon, bởi vì lúc đó rượu không làm rát cổ họng nữa. Cho nên mỗi lần nâng chén thì uống ít cũng là một cách để lượng rượu vào người không nhiều.
Em mạo muội, nếu không phải bác cứ :T

Last edited:
Kể ra tư vấn cho bác Sơn bọ này cũng khó thật, bác thành con ma rượu rùi. Nhưng uống hết mình thì vẫn phải giữ mình, giữ sức khỏe để lần sau còn nâng chén tiêu sầu cùng huynh đệ nữa chứ, bác uống thế chả mấy mà được lên cõi "niết bàn" chơi với Thich ca Mâu ni.

1. Bác uống đến lúc nào cảm thấy phê phê thì bác về, hoặc lại giở món alo có việc đặc biệt quan trọng, đây là kế cuối cùng trong 36 kế của "Binh pháp Tôn Tử" chuồn là thượng sách, tất nhiên bác đã hết mình với anh em rồi, lên mọi người có biết thì cũng phải thông cảm cho bác thôi, bởi ai cũng biết sức khỏe là quan trọng nhất mà.

2. Kế này hơi bị hạ sách, bác đưa vợ hoặc người yêu đi cùng để chị nhà quản lý bác cho bác hết nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.

3. Và cuối cùng là kế tận cùng, đường cùng. Bác mang theo hồ sơ bệnh án và thương tật đã tặng bác trong suốt mấy trục năm làm Trương Phi tả xung hữu đột trên bàn nhậu với 108 vị anh hùng Lương Sơn Bạc anh em, em đảm bảo bác chìa cái đấy ra là 107 vị còn lại cấm ko cho bác sờ đến giọt rượu nào đâu, vì họ ko muốn chỉ còn 107 vị anh hùng ngồi uống rượu với nhau đâu. Chúc bác nâng chén nhanh khỏe và ráng biết giữ gìn "Long thể" để lần sau còn rút kinh nghiệm nâng chén tiêu sầu tiếp. Mong 1 ngày gần nhất được tả xung hữu đột với bác và 1000008 phượt tử anh hùng trên bàn nhậu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back