What's new

[Chia sẻ] Cô Tô một ngày tháng Tám tươi đẹp!

Khồng, chuyến đi này chỉ có tắm biển và đập muỗi thôi

Trộm vía được cái thời tiết đẹp, dưng mà cảnh thì không đẹp như của bác Chitto được

Cầu cảng Cô Tô
picture.php

Hoàng hôn Cô Tô ngắm từ Hải đăng. Quả này tớ rình đúng h mà đài báo có nhật thực để lên ngắm nhưng chạ thấy gì cả
picture.php

Khổ bác Công viên nước move ra thành 1 topic riêng làm gì, em kể xong rồi, có tẹo bọ thôi mà. Bi h còn gì để viết nữa đâu :(

Thế nếu đi Cô Tô mà mang cái bình xịt muỗi từ nhà đi ( loại phun vào chân tay , người ngợm mình chứ ko phải loại bắt từng con muỗi rồi phun vào mồm nó ) thì có cứu vãn được tình thế ko sushi ?

Như em đã dùng, thì cái màng (xịt) í chỉ cứu vãn được mỗi cái việc ngăn cản bọn muỗi thọc cái vòi của nó vào người mình thôi, chứ không ngăn cản được việc nó bập vào rồi lại đập ra (vướng màng) bồm bộp trên toàn diện cơ thể mình (NO)

Nhất là với loại muỗi vòi to ống dài ở biển với ở rừng, ban ngày còn bất lực nữa là ban đêm. Hơn nữa cái màng í chỉ có tác dụng đâu trong vòng 3-4 tiếng thôi, ko dùng đc suốt 8 tiếng vàng ngọc cả đêm đâu ;)

Cái xịt muỗi chỉ có tác dụng trong vài tiếng thôi, và dành cho loại muỗi "phượt tử", chứ với cái loại "phượt cụ" + đói quá làm càn thì nó vẫn châm như thường

Máu em lại là món khoái khẩu của muỗi mới chết chứ, nên dù bôi và xịt đậm đặc vẫn có vài chú "cảm tử" xông pha :(

Bảo rồi không nghe. Ra bãi trước ngủ với anh. Trăng thanh, gió mát, có ruợu uống, 2 cái tấm trải, 2 túi ngủ. Chả có con muỗi nào. Vắng em, lạnh gần chết chả muốn dùng túi ngủ. Đấy, thấy không? hành xác vì em đấy,thế mà chả mò được cái gì. Hị hị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back