What's new

[Cung TM] Cồn đâm part 2 : Vụ mùa Mai An Tiêm( 25 – 26 – 27/11 )

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Cồn đâm part 2 : Vụ mùa Mai An Tiêm( 25 – 26 – 27/11 )

Thời gian dự kiến : xuất phát tối t6, về tối cn ( 25 – 26 – 27/11 )
Quãng đường dự kiến : SG – Bến Tre - 300km( 2 chiều + mua đường )

Phương tiện : xe máy.
Nội dung chuyến đi:
Đêm ngày 1 :
Tập trung lúc 6h pm – 6h30 pm tại ngã tư NVLinh – QL1A
Xuất phát đi Bến Tre, đích cuối tạm thời tại phà Cầu Ván, ngủ tại quán café đối diện phà, cách cồn Đâm 12km. Trong trường hợp tốt đoàn gom đủ người sớm, sẽ qua phà đi thẳng về cồn Đâm, ngủ tại nhà cô Sa – cồn Đâm.

Ngày 2 :
Soạn đồ đạc để tại nhà cô, đoàn đi bộ ra biển cào nghêu, bắt ốc viết, còng. Về có thuyền ra đón, đi theo cửa sông vào sông nhỏ về gần nhà, đi quăng vó bắt tôm, ghẹ, hái rau quả cho bữa ăn.
Chiều về nghỉ ngơi, tắm rửa chuẩn bị bữa tối và đêm.
Tối đi bắt ba khía một chút cải thiện bữa đêm.
Đêm nhậu nhẹt

Ngày 3:
Buổi sáng đi thu hoạch dưa hấu
Chiều về SG, vòng ra cột mốc biển đông, nếu về sớm vòng về Mỹ Tho ăn bữa tiệc cơm chay.
Tầm 20h tối về đến SG.

Chốt đoàn hiện tại 22 người.
Note : các bạn vui lòng để trống inbox để nhận các thông tin cập nhật về chuyến đi !

Last edited:
Chụp thì chụp, nhớ dấu mặt đi e nhá :S
Chuyến này đánh nhanh diệt gọn, chi tiết chuyến đi sẽ phổ biến tại buổi off, nhiều vấn đề về hành xác phải nói rõ hơn vì chơi thì ít đau khổ thì nhiều :D
Hic, PR bản thân mà cất mặt em đi. sao PR dc. Vậy chắc em phải xăm cái tên em lên cổ, lưng hay chân gì đó để cả làng biết là em ^^
Anh cho em hỏi, đường có dốc và ổ voi nhiều không vậy? Để em lo con ngựa sắt có đảm đượcc không ý mà ^^

Last edited by a moderator:
Hic, PR bản thân mà cất mặt e đi. sao PR dc. Vậy chắc e phải xăm cái tên e lên cổ, lưng hay chân gì đó để cả làng biết là e ^^
Anh cho e hỏi, đường có dốc và ổ voi nhiều k vậy? Để e lo con ngựa sắt có đảm dc k ý mà ^^
Em thì nên xăm ở chân, mà trên cao ý vì mặc đầm ngắn mà. hoặc ở lưng thì nhớ mặc áo cao cao một chút và quần thì trễ trễ một chút :))

Cho đặt 1/2 gạch vì lý do công việc thời gian chưa xác định.

Em là em thíchv cái ý tưởng của anh xeđạp lắm, hôm nào chắc phải mặc váy nhờ anh làm hộ một tấm mới được :))

Update thông tin chi phí chuyến đi và đặt gạch
@anh duongthanhtuan : a làm ôm nhé, để buổi off e sắp xếp để một xế đi ngang qua đón anh.
@tắc ngòi : e săm ở viên gạch ấy :D
@vantruong : ăn uống dùng chung cho đoàn trong toàn bộ chuyến đi trước khi về đến Mỹ Tho bác ợ, còn tiền đoàn ta về nhậu nhẹt Mỹ Tho. Đồ đạc cá nhân tự túc, ai thích ăn riêng gì cứ mang theo, các bữa chính e đã sắp xếp lo cho đoàn, ngoài ra chi phí đã bao gồm đi thu hoạch dưa và kéo vó bắt tôm, mình tự làm, vì đang mùa vụ nên mình lấy ăn bao nhiêu sẽ trả tiền bấy nhiêu, chuyến trước quăng vó bắt tôm vét vuông nên miễn phí :D

Tự nhiên hôm off mình lù lù vác xác tới thì có bị uýnh không nhỉ :( .
Nhìn mọi người náo nức đăng ký mà thèm quá .

@ Anh Sâu: Em là em cứ thích xăm lên người kaka. Em đang suy nghĩ xem xăm chữ hay xăm hình đây ^^
@ Ladseo: Cảm ơn các ý kiến của anh.
@ Ljnk: Nhớ là em like ý anh Ladseo rồi đấy nhá >"<

Hơ bác So_lonely này giận bác luôn, bữa hỏi mình đi không mình đăng kí rồi mà không có tên trên danh sách 12 luôn...Bộ sợ Jinny Ve Trai chuyến này sao mà bỏ luôn vậy:(( :gun chủ thớt xấu xa:Dam
Mai lên không thấy tên là pan nick chủ thớt luôn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back