What's new

[Cung TM] Cồn Đâm part 5 : bình yên nơi ấy( trưa 23 - trưa 26/11

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Cồn Đâm part 5 : bình yên nơi ấy

Cô rất nhớ mọi người !, về nhé !

Thời gian : trưa 23/11 – trưa 26/11( SG – Bến Tre – Trà Vình )
Phương tiện :xe máy
Chốt đoàn : khi đủ 12 mạng hoặc sau 15/11.
Chỉ nhận người quen, chi tiết chuyến đi cập nhật tại buổi off tối cn 18/10, địa điểm off sẽ pm cho các thành viên tham gia chuyến đi sau 15/11, ai ko tới off được thì mình gửi pm nội dung sau buổi off cho các bác nắm tìm hình, quan trọng là bắt cặp xế/ôm. Vì người quen nên cho mình xin sdt liên lạc vs làm xế/hoặc ôm là được, mún núp thì pm qua inbox. Ko nhận gạch mềm gạch méo.
Chi phí : 300k
Nội dung chuyến đi :
Trưa ngày 1 : Xuất phát sau 12h trưa, về nhà cô Sa, tụ tập bắt cá, vặt dưa hấu, chuẩn bị bữa tối ăn uống nhậu nhẹt nhẹ nhàng.

Ngày 2 : Check bờ biển theo cung của part 4; cố gắng đi dài hơn một tý, chuyến trước thể lực chung của đoàn hơi yếu nên check được nửa cung thì về.
Trưa tắm biển xong bơi qua bãi nghêu, vừa ăn trưa vừa cào nghêu, cào nhiều ăn nhiều cào ít ăn ít, luộc ăn tại chỗ, uống tý rượu cho nó… nóng người, nghỉ ngơi chiều tìm mọi cách.. bơi + lội về.
Tối ra vuông tắm táp, tập trung làm bữa tối và bữa.. nhậu đêm.
Ngày 3: Sáng đi hái dưa, nghỉ ngơi tầm 10h rút quân.

Ai phải về sg thì tách đoàn, hoặc về sớm trong buổi sáng, còn lại qua Trà Vinh ăn trưa.
Kiếm nhà nghỉ ở Trà Vinh tống hết đồ đạc vào, ra ao Bà Om nằm ngủ trưa, nghỉ ngơi đợi tối xem lễ hội ok om bok, thăm quan các gian hàng hội chợ, triển lãm các văn hóa dân tộc, ngủ luôn trên võng tại quán café quanh đó, sáng hôm sau dậy sớm ù té về sg.
Chuẩn bị : các thông tin về chuẩn bị cá nhân, chuẩn bị chung của đoàn, và các lưu ý khác sẽ được phổ biến tại buổi off
Chi phí trên bao gồm tất cả các bữa ăn của đoàn trong thời gian diễn ra, hoa quả ăn dọc đường và etc.. các thứ khác.
Xăng xe xế/ôm tự chia.
Note:
- Tùy tình hình có thể mình di chuyển ngày thứ năm và về ngày cn để kịp xem lễ khai mạc lễ hội ok om bok, nhưng thông tin nhận được thì khai mạc cũng.. chẳng đặc sắc lắm nên có thông báo gì về plan phụ này mình sẽ sớm cập nhật trước 15/11, còn im im thì mặc nhiên plan ko có gì thay đổi. Còn nữa, hiện mình chưa có thông tin chi tiết về biểu diễn lễ hội năm nay, nên tới đó check nếu lễ hội xong sớm thì ... về sớm trong tối luôn đỡ phải nghỉ nửa buổi hôm t2, nhưng như mọi năm thường thì diễn qua đêm.
- Ai ko biết bơi thì tự kiếm phao mang theo nhé, cồn Đâm mùa này nước lên cao lắm, ko ăn chơi như mấy chuyến trước được, khổ mấy bác biết bơi lắm lắm lắm …

Gạch ngói :
1/so_lonely2002
2/ jinnynhungoc
3/ so_lonely2002
4/ so_lonely2002
5/ so_lonely2002
6/ so_lonely2002
7/CunConDuHi
8/hoa mùa xuân
9/Văn Muối
10/so_lonely2002
11/so_lonely2002
12/langtulangdu
13/ninhhoang
14/muabuon

Chốt !

Last edited:
Cún là em của anh Lang Thang Sài Gòn (anh Tuấn trong hình đó), cho em đăng ký 1 xuất nhé anh So_lonely.
Có thể em sẽ đi sau đoàn chút (vì em còn làm việc) và sẽ về SG vào lúc chiều CN ngày 25/11, để sáng thứ 2 em đi sớm ạ.

Last edited:
@jinny : đọc kỹ lại topic đi em :D , a tuyển kỹ xế/ôm vì sẽ có cặp ko đu theo qua Trà Vinh được, để xem tình hình nhiều xế/ôm phải về sớm có khi a tất toán luôn tiền quỹ đoàn tại nhà cô Sa, qua TV campuchia sau cho thuận tiện vậy.
@cuncon : e là nam à? e làm xế cho jinny luôn nhé. A mới gặp a Tuấn sáng nay xong, vội quá quên mất; e nhắn a Tuấn Hạ.Đỏ nó hỏi thăm a về lần này được ko?

@jinny : đọc kỹ lại topic đi em :D , a tuyển kỹ xế/ôm vì sẽ có cặp ko đu theo qua Trà Vinh được, để xem tình hình nhiều xế/ôm phải về sớm có khi a tất toán luôn tiền quỹ đoàn tại nhà cô Sa, qua TV campuchia sau cho thuận tiện vậy.
@cuncon : e là nam à? e làm xế cho jinny luôn nhé. A mới gặp a Tuấn sáng nay xong, vội quá quên mất; e nhắn a Tuấn Hạ.Đỏ nó hỏi thăm a về lần này được ko?
Nếu jinny đi chiều thứ 6 và về chiều CN thì ok, vậy là anh gặp anh Tuấn ở Thala hả, ừm tối qua em cũng ở nhà Trần Hữu Tân cùng anh Tuấn mà, chắc gặp anh mà không nhân ra :)

em là em anh Cún, chơi ở nhà NCG. Mới đặt nick mới.Nếu được cho vợ chồng em 2 vé nhé. Tự xế ôm luôn.
Minh DŨng
0923412888

Hạ Đỏ là cái cậu nhà có ao súng trước mặt hả, nhà đấy là nhà tình nghĩa thì phải. Lần 3 đi sang đó hát karaoke mà ko có đĩa nào.

@a Sơn : Ko anh, nhà bên đó của ku phò,nó mới lấy vợ hồi sau tết rồi :D
Về đê a, kiếm cái giấy phép xin về xem nào? Đợt này về cào nghêu phê lắm ;)

@castrol : chuyến đi nội bộ nên hạn chế bạn ạ, hi vọng có dịp đồng hành cùng bạn chuyến khác.

Anh Cún chở Jinny nhé chiều thứ 6 đi trưa chủ nhật về cho kịp thứ hai đi làm.
@ Sâu: Cún bự tuổi lắm àh không gọi em được đâu :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back