What's new

Côn đảo - Xuất Hành Đầu Năm!

Các Bác thân mến, sau khi hụt mấy vụ đi Côn Đảo nhiều lần liên tiếp vì lịch tàu, thì cuối cùng chuyến “phượt” Côn Đảo cũng đã hoàn thành.( Từ mùng 6 đến 9 Âm Lịch) Mặc dù đây không là một đoàn “phượt” chính gốc nhưng sau chuyến đi cũng đã để lại nhiều ấn tượng sâu sắc trong lòng du khách. Trong chuyến đi có nhiều bạn chưa tham gia diễn đàn nên mình chủ yếu posh hình ảnh chuyến đi, mong các bác thông cảm.
Xuất phát từ Q1, tôi là người dẫn và phụ trách đoàn cho công ty. Tổng cộng gồm 25 người ( người lớn nhất là một cụ 87 tuổi, và nhỏ nhất là hai bé sinh đôi năm nay lên 10)

Đi bằng đường chính từ HCM - Xa lộ Hà Nội - Quốc Lộ 51 đi Vũng Tàu.

Chú sáu Củ Chi và Cô Ba xóm Mũi.

Xuất phát lúc 11g 30, dự kiến là 14g ăn chiều tại bánh canh Long Hương và 15 giờ là phải hoàn tất. Không ai ngờ trước sự việc là gần tới cầu Rạch Chiếc thì bị thủng lớp xe ngai con ngựa sắt của mình mới đau chứ.
Đành phải trao " ấn kiếm" cho cặp vợ chồng trẻ làm Trưởng đoàn, còn hai đứa thì lũi thủi đi tìm chổ vá xe, trong lòng cũng nôn nao vì sợ trể giờ!

Một chuyến đi thú vị! Hình ảnh thật đẹp!

Cảm ơn bác đã quan tâm chia sẽ bài em, để em tranh thủ posh vài hình ảnh nữa cho hết bài để còn nhóm khám phá 25/3 tới hứa hẹn nhiều điều thú vị vì toàn dân trên "phượt" đi khám phá thôi.
Bác có rãnh vào xem " Côn đảo toàn tập của em nhé".

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=170800#post170800

Lên miệng hang chạy xe về thị trấn

Ngang qua cầu Ma Thiên Lãnh

Chuyến rồi phát hiện ra Cây Mận nhưng trái còn nhỏ, chuyến này chắc chắn phải mang theo hủ muối ớt.

Bác ơi! chừng nào bác tổ chức được tour bụi đi Côn Đảo nữa ạ? em rất muốn đi nhưng mà phải qua tháng 6 hoặc tháng 7 thì mới sắp xếp được công việc để đi.

Thay mặt Cty Dalat T.S.C cảm ơn các bác đã tham gia chuyến đi. Cảm ơn diễn đàn phượt, cùng các thành viên của diễn đàn quan tâm chia sẽ chuyên mục.
Bài viết đến đây xin được kết thúc!

Tiếc là em đi Côn Đảo tới 3 lần rồi mà chưa từng được đi sâu như mấy bạn đây.
Phần vì thời gian hơi gấp, phần vì ko có bạn đồng hành và thông tin kiểu "thổ dân" như thế này nữa :D

Côn Đảo thực sự rất đẹp và thanh bình.
Đẹp từ những bụi hoa giấy thắm đỏ ở ven đường, tới những cơn gió ào ạt rạp nghiêng cây cỏ ...

Lần tới đi chắc sẽ nhờ bạn Triệu Nhân tư vấn cho nhiều nữa ạ !! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back