What's new

[Chia sẻ] Con đường mùa thu Đạo Thành - Tân Đô Kiều - Bát Mỹ - Tagong - Danba - Hailuogou

Con đường mùa thu Đạo Thành - Tân Đô Kiều - Bát Mỹ - Tagong - Danba - Hailuogou

Tháng 10 khi mùa thu nhuốm vàng bắc bán cầu thì cũng là lúc đoàn tôi lại lên đường. Sau hơn một năm ấp ủ và tìm hiểu các nguồn thông tin, đoàn quyết định chọn Miền Viễn Tây Tứ Xuyên làm địa điểm khám phá năm nay.
Lịch trình 11 ngày:
Ngày 1: Bay HN/SG/Da Nang - Thanh Do cua hãng China Eastern Airline. Đêm ngày 1 transit ở Côn Minh. Đoàn HN phải stop 1 tiếng ở Nam Ninh để làm thủ tục nhập cảnh. Hôm về cũng xuất cảnh tại Nam Ninh. Nhìn chung, máy bay China bay rất đúng giờ, sạch sẽ, tiếp viên thân thiện, đồ ăn nhanh và nước uống ok. Mỗi tội check in hơi lâu hơn so với các hãng ở Việt Nam. KS gần sân bay Côn Minh có dịch vụ đưa đón tận nơi nên khi hạ cánh cần gọi điện luôn cho bên KS nhờ họ đến đón miễn phí.
Ngày 2: Thành Đô - Hailuogou di chuyển trên đường cao tốc Thành Đô - Yaan sau đó đi dọc lên thượng nguồn sông Dadu qua Luding, đi thẳng đến checkin ks tại Hailuogou. Ở Hailuogou có thị trấn Moxi khá tiện cho việc ăn nghỉ. Có quán thịt nướng khá ngon, giá khoảng 80 tệ/người.
Ngày 3: Tham quan Hailuogou sau đó chiều tối về Kangdinh nghỉ.
Ngày 4: Tham quan khu thắng cảnh Mugecuo ở Kangdinh sau đó di chuyển qua thảo nguyên Tagong, Bát Mỹ, đến nghỉ tại Danba. Tham quan Mugecuo không nên mua vé của bọn phe vé. Vì một phút yếu lòng mà mình đã mua vé cho đoàn, đến giờ vẫn ân hận. :D
Ngày 5: Tham quan Danba buổi sáng sau đó đi đến Xinduqiao qua ngả Luding, Kangding.
Ngày 6: Từ Xinduqiao đi Yajiang, Litang sau đó về nghỉ ở Đạo Thành.
Ngày 7: Sáng sớm dậy đi đến Yading và tham quan ngày 1 tại Yading. Tối ngủ Yading
Ngày 8: Tham quan ngày 2 ở Yading, tối về Đạo Thành
Ngày 9 Đạo Thành - Tân Đô Kiều. Di chuyển về Tân Đô Kiều sớm và tham quan và nghỉ tại Tân Đô Kiều.
Ngày 10: Về Thành Đô
Ngày 11: Về Việt Nam qua máy bay của hãng China Eastern Airlines, transit Côn Minh.

Đoàn phượt lần này gồm 11 người, 5 bạn SG, 5 HN và 1 Đà Nẵng. Tất cả đều hăng hái lên đường.
Hình ảnh về các điểm đến em sẽ post phục vụ các bác trong bài viết sau. Đang ngồi chờ ở sb Côn Minh nên gõ tạm vài dòng chia sẻ.

Last edited:
Re: Con đường mùa thu Đạo Thành - Tân Đô Kiều - Bát Mỹ - Tagong - Danba - Hailuogou

ôi, hình này giống hồ Ngũ sắc ở Cửu trại câu ghê bác ơi :) hình đẹp quá thể đáng í

Re: Con đường mùa thu Đạo Thành - Tân Đô Kiều - Bát Mỹ - Tagong - Danba - Hailuogou

Đẹp quá chủ top ạ sẵn tiện cho mình hỏi là mình định tự xin visa trung quốc, nhưng mình lưu trú tận 16-17 ngày, ko biết ở nhìu ngày như thế thì khả năng rớt có cao ko ạ, hồ sơ sắp hoàn tất nhưng mình lo mỗi việc này, ko biết mn có ai từng đi nhìu ngày như mình nhưng vẫn đậu visa ko ạ, cho mình ít kinh nghiệm, mình cảm ơn ạ.

Bác nên làm dịch vụ loại 6 tháng nhiều lần, visa loại Business thì ở được 30 ngày. còn Visa du lịch thì bây giờ họ giới hạn ở 15 ngày thôi

hi b, nhóm mình cũng chuẩn bị đi tứ xuyên trong tháng 11, bạn cho mình hỏi, thuê xe gồm cả người lái giá bao nhiêu, thuê ntn và cách liên lạc với bên thuê xe? Bạn có thể gửi trả lời đây cho mình [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back