What's new

Cung đường 722 .... là như thế nầy nè ...!

chào các bạn , đây là cùng đường mà nhiều người nói đến ...!

[/IMG]

hết đường ..!

Quả thật đã đi rồi nhưng nhìn tấm ảnh thứ 3 của bác chủ thớt làm chói lỗ tai, gai con mắt quá. Mỗi chặng đường là một trải nghiệm. Lang này đồng ý với bác già Lengkeng điểm có rất nhiều người muốn đi 772 để chứng tỏ tôi là ai. Các bạn muốn chứng tỏ thì hãy xem 1 số điều kiện cần gợi ý như sau:
- Đi vào mùa mưa là tuyệt vời
- Đi 1 mình. Nếu được chấp luôn 2-3 mình cho vui. Chấp bác chủ thớt đi xe 4 cầu nói chi xe 2 cầu
- Và điều rất quan trọng: cung đường này chưa làm xong, phải là đất đỏ bazan mềm xốp dẻo dẻo quyến rũ đến lạ (NO) (NO)
Còn mình chỉ đơn giản để biết nó là như thế nào khi thương mại hóa chưa đến cách vồn vã mà thôi :). Hãy đi và cảm nhận!
Cái này Langbiang phải xem lại, vì đám bạn bè mình bên xehoivietnam.com mùa mưa năm ngoái đã đi xe toàn 2 cầu đến Lán Tranh rồi. Họ định vào Đưng Knớ nhưng không qua được cái vực.
Tất nhiên là mùa mưa thì rất vất vả. Mình vừa đi chụp hình cưới trong khu vực đó, hiện nay thì chỉ 20 phút là vượt qua quãng đường 8km để vào chỗ mà cách đây gần 1 năm, xehoivietnam.com phải mất 1 ngày.

#10 - Vừa khắc phục xong !!! Không biết phía trước còn gì nữa không ???

#11 - Còn đường còn đi

#12 - Đây rồi !!!

#13 - Tắm em

#14 - Một đêm cắm trại đầy ấn tượng

#15 - Bọn em đây !!!

#16 - Mấy bác có nhớ chổ này không ???

PS :em pót giúp bác lam006 nhé

Tấm thứ 3 là đoạn cuối đường đông trường sơn, chỗ này đường cụt. Từ buôn Đưng K'Nớ vô tới đây khoản 3 - 5 km gì đó.

Đúng như có bác nói, mỗi người một cách chơi, mỗi người một cách cảm thụ không cần phải gay gắt nhau chi, nói chung con đường này mùa nắng thì chỉ cần đi bằng xe đạp điện thôi cũng đủ, vừa đi vừa ngắm cảnh chụp hình, gặp mưa khoản 1 tuần lễ thì đi hơi bị chua.

Riêng em xem ảnh thì hơi khó chịu mấy chữ vẽ bằng sơn trắng nhăng nhít lên mặt đá, nếu bằng phấn xóa được thì cho em xin lỗi còn nếu vẽ bằng sơn xịt thì đúng là các bác đang hiếp dâm thiên nhiên rồi.

Em không thích chữ "006 Xuyên Việt 2010" viết trên vách đá tí nào. NẾu đoàn nào gặp cảnh đẹp cũng viết vẽ như thế thì ...
Em thích câu "... khi đi không để lại gì ngoài dấu chân"(NO)

#16 - Mấy bác có nhớ chổ này không ???

Chuyến đi của các bác thật hoành tráng và ấn tượng. Nhìn hấp dẫn quá. Nhưng vết sơn kia thì ko ấn tượng tí nào ( xin lỗi nếu không phải là sản phẩm của các bác).

Tuyệt vời các bác ạh. Mặc kệ thiên hạ đi bác, mỗi người một cách chơi, miễn là không ảnh hưởng đến ai là được rồi.
Thêm nhiều ảnh, nhiều chữ đi bác ơi.

Mình không được đi nhiều như các pác nhưng được cái là đi cugn đường lạ. Tiêu đề và những tấm hình gần như không liên quan với nhau. Buồn cho những người đi sau !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back