What's new

Cung đường 722 .... là như thế nầy nè ...!

chào các bạn , đây là cùng đường mà nhiều người nói đến ...!

[/IMG]

hết đường ..!

minh cung da di 722 roi. that la tuyet voi khi duoc di qua cung duong nay (lan do minh di tu sang o suoi nuoc nong ma dem môi toi duoc da lat ah)

Bây giờ, với thời tiết không mưa, không sương mù, đi Đà Lạt- Đưng K'Nớ, BBO chạy 1 mình ( cả buổi sáng và buổi tối) mất 2h30p. Còn vừa rồi đi ngày 29/12, buổi tối hơi mưa, đường có đoạn lầy, sương mù, đi đoàn đông, thì 6h bắt đầu ở Nhà máy Nước Dankia, 10h đêm tới Đung K'Nớ.

Chỗ này là đoạn này của TL722 vậy nhỉ??? Thú thật là em ko nhận ra được tí dấu ấn 722 nào qua những tấm hình này hết :shrug:

Em là em thích cái tinh thần của các bác phượt cao niên. Thích luôn cả chai rượu của các bác, hehhehe, bữa nhậu đêm giữa rừng thì nhất rồi. Có lẽ chỉ có mỗi quả lưu lại vết tích thì không hay lắm, các bác khác cũng góp ý rồi, em chắc là các bác cũng đã lưu ý. Chúng ta cũng không nên nặng nề quá các bác nhể.
@pvnguyen: Em thích cái ý của bác đấy, mỗi người một cách chơi, mỗi người một cách cảm nhận. Cuộc đời mà phượt cũng thế.

Hôm cuối năm vừa rồi em có vô tình đâm đầu vào 722, một buổi chiều trời mưa, với 2 người bạn. Đường hiện đang đổ đá, cục nào cục nấy to gần băng nắm tay, nên kết quả là tụi em chạy chừng 3-4km thôi mà mất gần 1 tiếng đồng hồ, bao gồm cả chuyện sàng xê dừng lại chụt choẹt :D@.@ Sợ quá nên quay đầu trở về, vì lúc đó cũng chiều gần tối rồi. Hiz. Hi vọng sẽ chinh phục đoạn đường hiện-đang-rất-kinh-dị này một ngày không xa.

Đoạn này hay được gọi là đường rừng đi vô 722, em đi đường sông thì sao thấy quen được. :) Còn đường tỉnh lộ 722 thì giờ gần xong rồi, k kể đoạn vẫn đang phá núi mớ đường chưa thông, tới đó phải quay lại thôi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back