What's new

[Hỏi đáp] Cung đường Đông Nam Bộ

Tiếp chặng 8 :

Đường từ Phú Túc về Sông Ray và vào 328 vô tư đi chỉ có hơi nắng thôi . Đoạn đường mòn chưa đi nên không biết .

Bình Châu có KS nhưng giá hơi đắt , có thể vào khu bến lội (cách khoảng 5-6Km) để kiếm nhà nghỉ , nên vào bến Lội để ăn vì thức ăn ngon mà lại rẻ .

- Chặng 9 :

Bình Châu - Vt vô tư đi chỉ có khó khăn duy nhất là nếu gặp gió ngược thì.....

- Chặng 10 : VT - Cần Giờ .

Chắc chắn là cò đò qua Cần Giờ , nhưng không biết giờ và bến . Hay là đi ngược lại thì được 10H00 có đò từ Cần Giờ qua VT .

Chúc bạn lên đường vui vẽ , thượng lộ bình an .

Con đường của Kongfuson xa hơn khoảng 6Km, có thể lấy lại bằng cách đến Tân Mỹ rẽ phải vào cầu Tân Thái rồi vào ngã ba Thái Mỹ rẽ trái đi Trảng bàng

Gửi anh Victor Phung.,

Qua lịch chuyến đi Đông Nam Bộ của anh, mình thấy rất chi tiết & khoa hoc. Tuy nhiên chỉ muốn góp ý vơi anh 2 chổ:

1. Nếu anh muốn đi 1 chuyến vòng quanh Đông Nam Bộ thì nên ghé ngang Bình Dương một chút, vì theo như em được biết Đông Nam Bộ gồm 6 tỉnh thành là: Tp.HCM, Bình Dương, Bình Phước, Tây Ninh, Đồng Nai, và Bà Rịa - Vũng Tàu.

2. Về cung đường Bình Phước - Đồng Nai, nếu anh muốn cung đường hoang dã một chút, anh nên chạy thẳng xuống Tx. Đồng Xoài và đi đường tắt xuyên bìa rừng Nam Cát Tiên qua Phú Lý.

Chúc anh có chuyến đi thành công! :)

Cảm ơn bác barandom nhiều lắm ạh, những thông tin thật là bổ ích. Cả nhà ơi, có ai biết thông tin về chuyến đò từ VT về Cần giờ giúp em với nhé

Gửi anh Victor Phung.,

Qua lịch chuyến đi Đông Nam Bộ của anh, mình thấy rất chi tiết & khoa hoc. Tuy nhiên chỉ muốn góp ý vơi anh 2 chổ:

1. Nếu anh muốn đi 1 chuyến vòng quanh Đông Nam Bộ thì nên ghé ngang Bình Dương một chút, vì theo như em được biết Đông Nam Bộ gồm 6 tỉnh thành là: Tp.HCM, Bình Dương, Bình Phước, Tây Ninh, Đồng Nai, và Bà Rịa - Vũng Tàu.

2. Về cung đường Bình Phước - Đồng Nai, nếu anh muốn cung đường hoang dã một chút, anh nên chạy thẳng xuống Tx. Đồng Xoài và đi đường tắt xuyên bìa rừng Nam Cát Tiên qua Phú Lý.

Chúc anh có chuyến đi thành công! :)
1- Bạn nói mình mới nhận ra mình đi qua Bình Dương quá ít, chỉ một tẹo ở vòng hồ Dầu Tiến, Vậy có thể mình sẽ chia chặn SG-Tây Ninh ra làm 2 chặn (2 ngày đường) để có thể vòng vèo nhiều hơn ở khu vực này. Các bác có đề xuất gì không cho em chút gợi ý với, lưu ý ưu tiên những con đường nhỏ và đẹp.
2- Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình về con đường này được không? bạn hay ai đó đã đi qua chưa? mình thật sự quan tâm (cung đường vẫn đang mở :D)

Bác định đi liền một mạch hay chia làm nhiều chuyến nhỏ? Em bận đi làm nên chỉ có thể tranh thủ ngày nghỉ tối đa mỗi chuyến 3 ngày thôi :)

Hiện em cũng có vài cung đi Miền Trung, Tây Nguyên cũng khá hay không biết bác có quan tâm không :)

Bác định đi liền một mạch hay chia làm nhiều chuyến nhỏ? Em bận đi làm nên chỉ có thể tranh thủ ngày nghỉ tối đa mỗi chuyến 3 ngày thôi :)

Hiện em cũng có vài cung đi Miền Trung, Tây Nguyên cũng khá hay không biết bác có quan tâm không :)

cung này mình sẽ đi một mạch, nếu bác thấy thích thì có thể tham gia vào bất cứ chặn nào, lịch trình cụ thể bác có thể pm cho mình.
Cung Tây nguyên và miền trung mình cũng quan tâm có thể lả thực hiện và cuối năm. bác có thông tin gì về 2 cung này thì chia sẻ cho mình nhé. thanks

2- Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình về con đường này được không? bạn hay ai đó đã đi qua chưa? mình thật sự quan tâm (cung đường vẫn đang mở :D)[/QUOTE]

---------
Hi anh.,

Cung đường mà em nói là đây, theo như bản đồ. Nó là đường đất, có khá ổ gà & thỉnh thoảng có dốc. Đoạn đường này dài khoảng 40 (km) tính từ Tx. Đồng Xoài đến Hồ Trị An.

picture.php

Thông tin về bến tàu ở Cần Giờ.

Theo lời dân địa phương thì 1 ngày từ VT sẽ có 2 chuyến đò chạy qua CG. 1 chuyến lúc 8h sáng và 1 chuyến 10h sáng. À nó là bến đò Cầu Quan (Bến Đình) nằm sát ngay chợ Bến Đình. Từ đường Trần Phú chạy ngang Thích Ca Phật Đài chạy gặp ngã 4 rẽ vào đường Lê Lợi đi về chợ Bến Đình. Có thể tên đường ko chính xác lắm, anh có thể hỏi dân địa phương. Chúc anh VictoryPhung có 1 chuyến đi tuyệt vời. Nóng lòng chờ ảnh ọt của chuyến đi này quá(beer)

Hê hê anh Ba ơi, nếu có đi lại Đông Nam Bộ em đề xuất đi từ Cần Giờ vượt cửa Gành Rái sang VT. Ôi 1h30p lênh đênh trên biển:D

Last edited:
Thông tin về bến tàu ở Cần Giờ.

Theo lời dân địa phương thì 1 ngày từ VT sẽ có 2 chuyến đò chạy qua CG. 1 chuyến lúc 8h sáng và 1 chuyến 10h sáng. À nó là bến đò Cầu Quan (Bến Đình) nằm sát ngay chợ Bến Đình. Từ đường Trần Phú chạy ngang Thích Ca Phật Đài chạy gặp ngã 4 rẽ vào đường Lê Lợi đi về chợ Bến Đình. Có thể tên đường ko chính xác lắm, anh có thể hỏi dân địa phương. Chúc anh VictoryPhung có 1 chuyến đi tuyệt vời. Nóng lòng chờ ảnh ọt của chuyến đi này quá(beer)

Hê hê anh Ba ơi, nếu có đi lại Đông Nam Bộ em đề xuất đi từ Cần Giờ vượt cửa Gành Rái sang VT. Ôi 1h30p lênh đênh trên biển:D

Ôi, đa tạ bác kongfuson, thông tin cực kỳ bổ ích và chi tiếc. Cảm ơn bác nhiều :D

Đò Bà Chiêm - Minh Hòa (cuối TL 751) theo thông tin nhận được từ đảo Nhím là không có. Bạn Victor Phung cần chỉnh lại cung đường đoạn vòng quanh hồ Dầu Tiếng.

Chúc bạn lên đường may mắn.

Đò Bà Chiêm - Minh Hòa (cuối TL 751) theo thông tin nhận được từ đảo Nhím là không có. Bạn Victor Phung cần chỉnh lại cung đường đoạn vòng quanh hồ Dầu Tiếng.

Chúc bạn lên đường may mắn.

thanks bác, mình sẽ chỉnh lải cung đường, nói chung là cứ đi tới đâu bí thì quay lại. hôm nay vẫn ở Dầu Tiếng, định mai làm một vòng núi Tha La và núi Ông. sau đó quay lại Dương Minh Châu rồi đi về hướng tây-bắc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back