What's new

[Cung TM] Cung đương ven biển tiến về Bình Lập - KHBB - 23,24,25/8

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Note : đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi quăng gạch:

1/ Plan khám phá : Bình Hưng - Bình Lập dịch vụ du lịch hầu như chưa có. Nơi BBO chọn có đúng 1 bãi biển và vùng phụ cận đẹp như mơ, còn lại hầu như không có gì hết.

Do danh sách quăng gạch khá đông, bãi Bình Lập không đảm bảo vấn đề vệ sinh nên BBO chuyển chương trình tối thứ 7 về bãi Kinh (bến thuyền đi đảo Bình Hưng - Cam Ranh) cách Bình Lập khoảng 10km hướng về Bình Tiên. Bãi Kinh cũng hoang sơ, chỉ có thêm được nhà vệ sinh và tắm nước ngọt. Bãi Kinh là bến thuyền của người dân đi ghe ra đảo Bình Hưng, nó nằm giữa cung đường Vĩnh Hy - Bình Tiên đi từ Phan Rang ra Cẩmnh ven chân Núi Chúa và ven biển Bình Tiên.
Ngủ lều toàn trại.

2/ Hoan nghênh tất cả các bạn yêu vẻ đẹp của biển, yêu thích nhiếp ảnh, khám phá đời sống địa phương, hòa đồng, vui vẻ, nhiệt tình, đảm đang, tháo vát.
Nếu bạn có thể khuấy động không khí chỉ bằng lời nói và nụ cười
Nếu bạn có thể từ vỏ chai, nến, rong biển, lá dương... biến bãi biển cát trắng mênh mông thành chốn thiên đường lung linh lãng mạn
Nếu bạn luôn tìm thấy niềm vui trong việc chuẩn bị BBQ Party bên bờ biển
Nếu bạn có thể nhảy Gangnams Style, Hip hop, Disco, dân vũ ...
Nếu bạn thật sự muốn cháy hết mình trong 1 đêm lửa trại bập bùng bên bờ biển với ánh trăng, sóng biển, rượu vang, hải sản ngon và rất rất nhiều nụ cười bên những bạn bè có cùng sở thích xê dịch khám phá...

Hãy đến Bình Lập cùng nhau mừng sinh nhật Phượt lên 7.

Vật dụng:
- Lều, túi ngủ
- Bikini, short siêu nhân
- Thuốc men cá nhân, kem chống nắng...
...

Chương trình của chị Kim Hoa Bà Bà
- 05g ngày 23/8: xuất phát tại Hàng Xanh đi đường ven biển SG - Bà Rịa - LaGi -Phan Thiết. Nghỉ đêm Mũi Né.
- NGày 24/8 : Mũi Né - Bàu Trắng - Vĩnh Hy theo đường mới mở trên núi tới Bình Lập nhập đoàn chiều 24/8 theo lịch...
Cung đường :

Chi phí : 200k + chi phí thực tế của đoàn.

Nhận gạch từ nay đến 12/8. Off chốt đoàn 18h ngày 12/8 tại cà phê Hi-end của anh Đà Điểu trong sân TT Văn hóa Q10 (đường 3/2)

Danh sách quăng gạch tính đến trưa ngày 17/7 :

Xe full:

1. sangbui + sangbui's
2. thinhpham + Thinhpham's
3. joeytran + joeytran's
4. joeytran'ss + joeytran'sss : 098 8577 976
5. Pisces Ly + Pisces Ly's
6. bbmaiiu + bbmaiiu's : 093 6112 480
7. Nhà Chuột : 090 9693 697
8. LangJinet + LangJinet's
9. LangJinet'ss + LangJinet'sss
10.bbmaiiu'ssss : 0936 112 480
11.ritzttk : 093 711 0512 (gạch mềm)

Ôm :

1. Taouyenbin’s : xe - 090 3083 099
2. loanthu567570 : xe
3.

Xế :
1. Huycoi1001 : 0120 737 9872
2. Phong bạn Huycoi1001: Xế+xe+ôm 123huyen 094 5224 753 (? chị chưa hiểu bạn này là xế hay ôm hay xe full?)
3. anhchon saiduong: Xế 0xe - Có thể tham gia từ sáng 24/8 ở Mũi Né hay Bàu Trắng?
4. 678384-hoanglinh HN : Xế 0 xe
5. phut_ngauhung: 091 6725 314
6. anubis : độc hành - 097 749 10 10
7. titi (Tâm): 090 8606 286
8. tieubao1010 : xế-ôm-xe ? 0124 606 4804
9. babytiger- : xế-xe?
10.phult : xế-ôm-xe?

Theo danh sách này, nhóm xe full đã đủ để lập thành Nhóm 1, các bạn có thể chọn 1 tên gọi cho nhóm để dễ phân biệt.

Các bạn xế - ôm chưa bắt cặp sẽ là nhóm 2, ở đây chị thấy có 7 xế, 2 xế không có xe + 2 ôm có xe, và 3 bạn mình chưa rõ là xế hay ôm?
Tạm thời tuyển thêm cho đủ nhóm 2 này : 7 ôm nữa là xem như đủ nhóm 2.

Có nên mở tiếp nhóm 3 không nhỉ???

Last edited:
Re: [Tuyển 2 xế]Cung đương ven biển tiến về Bình Lập - KHBB - 23,24,25/8

Chào cả nhà,
Bây giờ tổng kết danh sách hai nhóm nhé:

Nhóm Săn nắng hạ
1---67_catang- -Trung---Trưởng nhóm
2--&KHBB -----------------Trưởng đoàn-Dẫn đoàn----098 7081 705
3-- vophuhuu90 ----Hữu
4--& vophuhuu90’s
5---Levanbom-Duy
6--&Small tiger
7--bbmaiiu--Luân------093 6112 480
8--&bbmaiiu’s
9---Shin354-Sáng
10--&Shin354’s
11---artbinh2013-Bình
12---vanban1984-Bản
13--&vanban1984’s-
14---Oldteatree-Lan--------090 3744 039
15---&nlyeuthuong- Thương------097 784 3701
16---PiscesLy
17---&PiscesLy”s
18---Bùi quang Hải
19---nguyenkhanhhung-Hưng
20--&Đoàn thanh Thủy
21---Wall2711--Tường---- xuất phát sau---------0973 500 433-- Độc hành
22---Hanhngo-Hạnh---Xuất phát sau-------------------------------- Độc hành
23---dochanh0902-Việt
24 ---Huycoi- Dũng ---Chốt đoàn
25---&123huyen- Huyền ---- Ghi alo…

Nhóm Bắt mưa rào
1---LangJinet-Hào--- Trưởng nhóm
2--- &LangJinet’s-Dũng—Ghi alo để các ôm trong nhóm lưu lại
3---LangJinet’ss- Huy
4---&LangJinet’sss- Hương
5---Thinhpham
6---&Thinhpham’s
7---Eochanghee-Duy
8---&GiauDuong-Giàu
9---Bubam-Hậu
10---&Bubam’s- Diệc
11---kk1285-Khánh
12---&kk1285’s-
13---Titi-Tâm
14--Phutngauhung-Tí
15---Hoàng Thị Thu Thắm
16--- Vũ Nguyễn Minh Tâm
17--- Dương Thị Thuý Nga
18--- Trần Ngọc Thuỷ Tiên
29----honghai--Hải
20----WillyLe-Khánh Lê- (xế của ôm nữ bơ vơ)------- ----090 3629 924
21----Embracing-Hearts-Khiêm(xế của bạn nam bơ vơ)--------- 012 1704 2135
22----Anmai--- --- Chốt đoàn
23----&Anmai's- Ghi alo….

*Các bạn nếu là nhóm hơn 3ng thì hê lên để chuyển về cùng nhóm để dựng trại cùng nhau
*Các bạn đã bắt cặp xế ôm tự sắp xếp xe và liên lạc với nhau để tập trung đúng giờ. để tránh tình trạng tới giờ chót không biết tìm xế hay ôm ở đâu. (Nếu có việc này thì các bạn bị rớt lại tự đu theo nhe :D)
*Hai ôm bơ vơ đã có xế ghi trên ds…nhận xế theo ghi là ôm nam hay nữ
*Trước khi xuất phát chị sẽ mang áo ra cho những người đã đặt.

*****Các bạn mới đi lần đầu cần tham khảo cho chuyến đi
Lưu ý: Vật dụng cần chuẩn bị :
Cá Nhân
- Xe máy : toàn cung đường khoảng 800-900km chạy liên tục trong 3 ngày nên các xế lưu ý bảo dưỡng: nhớt, thắng, săm lốp (mang theo 1 ruột xe mới),nhông sên dĩa, 2 kính chiếu hậu tiêu chuẩn, bằng lái, mũ bảo hiểm đạt chuẩn.
- Bikini, short siêu nhân, nón, dù, khăn rằn, khăn quàng, kem chống nắng, áo mưa … Nhất là phải có đèn pin (bắt buộc đấy nhé)!
- Lều, túi ngủ, bạt
-Thuốc cá nhân
- Mỗi bạn mang theo 1 bộ chén muỗng cá nhân (sáng thứ 7 ở Bình Lập mình dùng)
- 1 Chai nước 1,5l hoặc 2 chai 0,5 lít.
- Áo phản quang hoặc dây phản quang cho ôm( sẽ dán khi tập trung)
Nhóm
*- Bộ trang điểm (Nhiều người đem theo càng tốt)
***- Dụng cụ để trang trí trại theo chủ đề
- Decal phản quang stt xe (sẽ dán khi tập trung)
- Bộ vá, thay ruột xe, bơm hơi
Riêng khoản ***bạn nào có sáng kiến và những thứ có thể làm cho lều trại của nhóm thêm rực rở thì chuẩn bị và mang theo nha

*Địa điểm tập trung 5g sáng thứ sáu 23/8 tại ngã ba vào khu du lịch Văn Thánh để cột hành lý, chia áo và dán số thứ tự cùng phản quang vào xe… Xuất phát đúng 5g30

*Trên đường vào điểm tập kết sẽ qua cây xăng –các bạn ghé đổ xăng luôn để mọi người khỏi phải chờ nhau …các bạn đi sau, hay tới trể sẽ nhập đoàn ở điểm dừng tiếp theo là chùa Bún Riêu-Long Thành-Bà Rịa ăn sáng… Long Hải hoặc Bình Châu…

*Vì chuyến này chúng ta tham gia với rất nhiều xe&người nên đề nghị các bạn nghiêm chỉnh tuân thủ kỷ luật nhóm như tập trung đúng giờ xuất phát theo yêu cầu của trưởng đoàn , ngừng nghỉ và chạy đúng tốc độ và khoảng cách an toàn của nhóm trên đường đi , không tự ý tách đoàn hay ngừng tùy thích (nếu có yêu cầu ngừng lại phải báo với trưởng nhóm và chốt đoàn lý do ngừng …vì xe hay người?) Nếu các bạn rề rà để làm chậm tiến độ di chuyển của đoàn thì bạn sẽ phải tự đu theo vì đoàn sẽ đi đúng giờ sau khi ngừng nghỉ để ăn uống hay chụp ảnh trên đường…

***Riêng khoản lều võng cá nhân…các bạn tự chuẩn bị cho đầy đủ vì đêm ở trại chỉ là bãi biển không có nhà chòi hay ks đâu nhé.
Chào mừng các bạn cùng tham gia cung đường lượt đi ven biển dự Gala Mừng Sinh Nhật Phượt lên 7-Bình Hưng.
Mong là chúng ta sẽ có một chuyến đi thật vui và đáng nhớ trong sự góp sức của mọi người

Cám ơn các bạn và gặp các bạn vào giờ xuất phát

Lượt đi
Ngày 1-23/8-254km
SG-Nhơn Trạch-Chùa Bún Riêu-Bà Rịa –Long Hải-LaGi-Kê Gà-Phan Thiết-Hòn Rơm
Ngày 2-24/8-170km
Hòn Rơm-Bàu Trắng-Phan Rí cửa-Vĩnh Hy-Bình Hưng

Lượt về
Ngày 25/8-398km
-Bình Hưng-Bình Lập-QL1-SG
(Ngoài thời gian ngừng nghĩ đổ xăng, ăn uống đoàn chỉ ghé tham quan Gốm Bàu Trúc-Tháp Chàm- chợ Phan Thiết) ...Khoảng hơn 23g sẽ có mặt ở nhà!

Lượt về các bạn tự do chọn cung theo 3 hướng-Đà Lạt-QL1 và ven biển (Ai về cung ĐL nên dự chi thêm vé xe khách và phí chở xe-1xe+xế-ôm độ 750-800k)Nhớ đăng ký khi ra tới nơi để BBO và Thắng Cò sắp xếp đội hình)

KHBB

Last edited:

@htk2706: uhm,uhm,vậy bạn hóng đc xế chưa,cố gắng kiếm xế rồi đi với nhóm nha,chiêu mộ k0 đc thì chiêu dụ (dỗ) theo lời khuyên của các anh c đi! :v

Chào mọi người, theo ds chị KHBB up ở trên, mình tạo cái danh sách này để mọi người cung cấp lại đầy đủ thông tin đến khi xuất phát các bạn có số dt của nhau tiện liên lạc.
DS nhóm Săn Nắng Hạ: https://docs.google.com/file/d/0B3y2CFqpX9C8N1VrSWltX0h3UUU/edit?usp=sharing

DS nhóm Bắt Mưa Rào: https://docs.google.com/file/d/0B3y2CFqpX9C8VnhsTnJyVG5VX3c/edit?usp=sharing

Hiện tại bên SNH là 29 người, bên BMR là 23 người.
Số lượng xe di chuyển đông và dài, để đảm bảo an toàn mọi người nên cố gắng chạy xe giữ khoảng cách và đúng tốc độ của đoàn, xe các bạn nên bật đèn đờmi để trong đoàn dễ quan sát và xe ngược chiều dễ thấy.
Vì mình và chị KHBB dẫn đầu nên nguy cơ bị hugo chụp rất cao :gun, các bạn đi sau nên lưu ý khi chị KHBB ra tín hiệu có hugo hoặc chướng ngại trên đường.
Và theo mình thì xe trong nhóm nào có vấn đề thì nhóm đó hỗ trợ, và nhóm kia sẽ tiếp tục di chuyển đến nơi dừng chân đã định trước, tránh tình trạng tập trung quá đông xe gây mất an toàn, và kéo dài thời gian.
Mong chờ ngày lên đường quá...(wait)

Chào mọi người, theo ds chị KHBB up ở trên, mình tạo cái danh sách này để mọi người cung cấp lại đầy đủ thông tin đến khi xuất phát các bạn có số dt của nhau tiện liên lạc.
DS nhóm Săn Nắng Hạ: https://docs.google.com/file/d/0B3y2CFqpX9C8N1VrSWltX0h3UUU/edit?usp=sharing

DS nhóm Bắt Mưa Rào: https://docs.google.com/file/d/0B3y2CFqpX9C8VnhsTnJyVG5VX3c/edit?usp=sharing

Hiện tại bên SNH là 29 người, bên BMR là 23 người.
Số lượng xe di chuyển đông và dài, để đảm bảo an toàn mọi người nên cố gắng chạy xe giữ khoảng cách và đúng tốc độ của đoàn, xe các bạn nên bật đèn đờmi để trong đoàn dễ quan sát và xe ngược chiều dễ thấy.
Vì mình và chị KHBB dẫn đầu nên nguy cơ bị hugo chụp rất cao :gun, các bạn đi sau nên lưu ý khi chị KHBB ra tín hiệu có hugo hoặc chướng ngại trên đường.
Và theo mình thì xe trong nhóm nào có vấn đề thì nhóm đó hỗ trợ, và nhóm kia sẽ tiếp tục di chuyển đến nơi dừng chân đã định trước, tránh tình trạng tập trung quá đông xe gây mất an toàn, và kéo dài thời gian.
Mong chờ ngày lên đường quá...(wait)
@67_catang...Danh sách (đã đóng tiền với BBO) chính thức ghi tới hôm nay mới dừng ở con số 48 thôi mà...???Ah...3 em tieubao'sss! Thì ra thế!

Hi cô Kim Hoa,

Thật là xin lỗi mọi người, buổi sáng thứ 6 em phải meeting với team. Sáng nay mới nhận mail thông báo. Em xin rút gạch khỏi nhóm buổi sáng rồi. Chắc gia nhập nhóm buổi tối của chi BBO. Xế độc hành quá.

Hi cô Kim Hoa,

Thật là xin lỗi mọi người, buổi sáng thứ 6 em phải meeting với team. Sáng nay mới nhận mail thông báo. Em xin rút gạch khỏi nhóm buổi sáng rồi. Chắc gia nhập nhóm buổi tối của chi BBO. Xế độc hành quá.

Hi hi hi...Thế là lại tuyển xế nửa rồi!!!!

Mình xin mạo muội góp ý tí xíu về cách di chuyển (chỉ gọi là góp ý thôi nhé, các trưởng đoàn và chốt đoàn mình đa số nhiều kinh nghiệm nên đừng gọi em múa rìu qua mắt thợ nhé...hehehe)

Vì di chuyển theo đoàn cũng hơi đông, người đi sau bị khuất tầm nhìn phía trước nên khi di chuyển mình quy ước ra dấu của đoàn, để khi có vấn đề gì phía trước, phía sau có thể thấy - cái này cả đoàn cùng ra dấu để 2 xe liên tiếp nhau mới thấy được, chứ trưởng đoàn ra dấu thì chỉ có xe đi sau trưởng đoàn thấy thôi, còn ngoài sau thì ko thấy.

Ví dụ 1 số trường hợp hay gặp:
- Hugo, đường xấu: khi trưởng đoàn phát hiện ra thì ra dấu để đoàn biết mà giảm tốc độ....có thể là vẫy tay....hay cách nào ngoài sau dễ thấy...
- Ổ gà: cái này quan trọng, xe trước thấy, tránh và đưa chân xuống cho xe sau biết có ổ gà mà tránh, tấc cả đều vậy (cái này em bị rồi, huhuhu. xe sau ko thấy nhào tới ăn hết ổ gà...)
- Tới đường giao nhau: (vì có xinhan dễ nhận biết nhưng nếu cùng ra dấu sẽ tốt hơn...) như rẽ phải , trái hay đi thẳng thì mình dùng tay để ra hiệu.......

đó là những góp ý nho nhỏ, mọi người thấy hợp thì áp dụng, ko thì coi như tham khảo nhé...heheheh

Mình xin mạo muội góp ý tí xíu về cách di chuyển (chỉ gọi là góp ý thôi nhé, các trưởng đoàn và chốt đoàn mình đa số nhiều kinh nghiệm nên đừng gọi em múa rìu qua mắt thợ nhé...hehehe)

Vì di chuyển theo đoàn cũng hơi đông, người đi sau bị khuất tầm nhìn phía trước nên khi di chuyển mình quy ước ra dấu của đoàn, để khi có vấn đề gì phía trước, phía sau có thể thấy - cái này cả đoàn cùng ra dấu để 2 xe liên tiếp nhau mới thấy được, chứ trưởng đoàn ra dấu thì chỉ có xe đi sau trưởng đoàn thấy thôi, còn ngoài sau thì ko thấy.

Ví dụ 1 số trường hợp hay gặp:
- Hugo, đường xấu: khi trưởng đoàn phát hiện ra thì ra dấu để đoàn biết mà giảm tốc độ....có thể là vẫy tay....hay cách nào ngoài sau dễ thấy...
- Ổ gà: cái này quan trọng, xe trước thấy, tránh và đưa chân xuống cho xe sau biết có ổ gà mà tránh, tấc cả đều vậy (cái này em bị rồi, huhuhu. xe sau ko thấy nhào tới ăn hết ổ gà...)
- Tới đường giao nhau: (vì có xinhan dễ nhận biết nhưng nếu cùng ra dấu sẽ tốt hơn...) như rẽ phải , trái hay đi thẳng thì mình dùng tay để ra hiệu.......

đó là những góp ý nho nhỏ, mọi người thấy hợp thì áp dụng, ko thì coi như tham khảo nhé...heheheh

Các bạn nói rất đúng...Khi chúng ta di chuyển theo một đoàn dài...Ngoài việc giừ khoảng cách an toàn và đi xéo nhau để tránh cùng dồn một khối nếu xe trước gặp vấn đề...Các xế và ôm đều nên lưu ý các dấu hiệu của xe đi trước để chuyển tiếp lại cho các xe phía sau. Vì thế mới có việc ôm trực điện thoại và giúp xế quan sát người đi trước và sau. Các dấu hiệu đó hôm xuất phát sẽ phổ biến cho các xế và lưu ý ôm!

@Chị KHBB: Đoàn Thanh Thúy (ôm của em) đã đóng tiền nhưng không có trong danh sách. Chị kiểm tra lại giúp em nha.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back