What's new

Cuộc Thủy Chiến "Kinh Hoàng" Ở Luang Prabang

Nhận được lệnh bí mật hành quân khẩn cấp từ Bộ Chỉ Huy nhà Phượt. 5 Thành viên chúng tôi thuộc lực lượng "bắn lén" vội vàng thu xếp hành trang lên xe cùng với rất nhiều những chiến sỹ "tình nguyện" từ các nước khác đang đồn trú tại Việt Nam cùng tiến quân sang giúp nước bạn Lào Anh Em dẹp tan nhóm thổ phỉ đang âm mưu làm "loạn" tại các thành phố lớn nhân dịp ngày lễ ( Bunbimay ) được tổ chức trên khắp nước bạn Laos.

Từng đoàn xe nối đuôi nhau tiến về cửa khẩu.

4 Trong số 5 thành viên thuộc lực lượng "bắn lén".

Thành viên thứ 5 là tiểu đội trưởng người dân tộc nói tiếng English như gió.., câu nào khó nói tiếng Lào.:))

Last edited:
Chào cả nhà. Tháng 4 tới nhóm tụi em có kế hoạch đi Lào - Campuchia. Lần đầu tụi em đi Đông Dương nên hành trang chỉ là gom những chia sẻ của các bạn đi trước trên Phượt. Em có đọc thông tin thì thấy hầu hết nhà mình đi ngược với cung đường của tụi em. Vì thé em mạo muội post lên đây lịch trình để xin ý kiến đóng góp của mọi người với ạ.
6 -8/4: SG - Vinh - Luang Prabang (Chặng này tụi em dự định đi máy bay ra Vinh rồi đón xe đi Luang. Chi phí và phương tiện đi lại thì đã có thông tin)
9 -10/4: Luang - Vientiane (Chặng này dự định đi xe bus từ Luang về Vientiane. Chặng này em chưa rành về giá cả cũng như phương tiện đi lại cụ thể. Cả nhà cho em ý kiến với ạ)
11 -12/4: Vientiane - BKK - Siemreab (Chặng này dự định đi bus tới Nongkhai rồi đi tàu hỏa tới BKK theo chỉ dẫn của 1 bác. Theo chỉ dẫn thì tàu sẽ tới BKK sáng, tụi em muốn đi ngay tới Siemreab liệu có được không nhỉ? Và mua vé xe ở đâu? Nhờ cả nhà ạ)
12 - 13/4: Siemreab (Chặng này thì chắc tụi e tự lo được)
14 - 15/4: Siemreab - Phnompenh - SG (Chặng này thì cũng có được nghe nhiều thông tin của cả nhà, nên hy vọng cũng tự xử được luôn)

Đấy, kế hoạch của nhà em là như thế. Cả nhà vào ném đá giúp tụi em nhé. Nhân tiện là cũng chào mời anh chị em cô dì chú bác nào có kế hoạch đi trùng thời gian thì tham gia chung với nhà em nhé. Chúng em đi có 6 con yêu nhền nhền thôi. :d. Cám ơn cả nhà

Trên đây chủ topic chưa hướng dẫn mọi người bảo vệ điện thoại di động chi đi chơi Tết Lào đó là: luôn mang theo cái "bao cao su" để cho điện thoại vào đó, ko sợ bị hỏng; còn với máy ảnh thì bó tay, nó to quá :D

Nếu không có đồ chuyên dụng để bọc cho máy ảnh chống nước, thích cách tốt nhất là bạn đừng có mà quấn nilon hay làm gì cả. Giơ máy lên cao ( nở 1 nụ cười thân thiện ) thì các bạn khác sẽ biết và tránh né không hắt nước về phía mình đâu. Rất lịch sự và chơi đẹp;)

Minh họa cho việc này: Đây chính là nơi "chiến đấu" ác liệt nhất ở Luang Prabang. Mình cứ dơ máy lên đi 2 vòng cũng chẳng sao. Gặp nguy hiểm nếu như phát hiện ra loạn quân định "dội boom" thì cứ hô to.... Nắc khao sản ( Phóng viên, báo hình ) là qua được hết.;)

Bảo quản "súng ống" kiểu như thế này là không nên và phản tác dụng. Vì họ tưởng mình đã chuẩn bị phòng chống được rồi, nên sẽ tấn công không thương xót đâu.(BB)

Last edited:
Đọc bài của Bác Tộc làm mình thèm đi Lào kinh khủng. Bác Tộc ơi khi nào có dịp đi Lào cho em ké với nhé!

Sắp đến Tết Lào rồi đấy các bác, sang đê. Em thấy bác áo đỏ có cái ảnh đứng trước ngôi nhà có cái cổng sắt (nhà em đang ở) rùi lại phỏng vấn anh Long chỗ bên in ấn nữa! =))))) Bài viết rất công phu. Như một bộ phim vậy! ^^

À ra là lễ hội té nước Boun Pimai ở Lào, bác giật tít làm em cứ tưởng súng ống thật đấy chứ :))
Bất kể ai đến Lào vào những ngày này đều được đón tiếp bằng những trận té nước thú vị hay xô nước mát dội ướt từ đấu đến chân.
Lễ hội mang ý nghĩa đem lại sự mát mẻ, phồn vinh cho vạn vật và con người.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back