What's new

Đà Nẵng+Hà Nội - Tuyển xế đi Cực Tây, Apachai 27/4 - 1/5

( tạm thời mình chỉ tuyển xế cứng thôi nhé )

CHINH PHỤC CỰC TÂY VIỆT NAM – APACHAI

Ngã 3 VIỆT NAM, LÀO, TRUNG QUỐC

(22’26 vĩ độ Bắc và 103 độ’01 kinh độ Đông)

LỊCH TRÌNH CHUNG CHO CẢ ĐOÀN ( 27/4 - 1/5 )

1. Tối 27/04/2012

Hà Nội - Điện Biên Phủ: 474km (Ô tô)

Gửi xe máy lên ô tô Xuất phát 7h tối tại Bến Mỹ Đình đi xe khách giường nằm đi Điện Biên

2. Ngày thứ nhất : 28/04/2012

8h sáng đến ban chỉ huy biên phòng Điện Biên đường Mường Thanh xin giấy phép lên A Pa Chải. Ăn sáng, mua xăng, buộc đồ, chuẩn bị các thứ cần thiết.
10h xuất phát (xe máy) - Điện Biên Phủ - Mường Chà (50km)
11h Ăn trưa tại Mường Chà
lên đường đi Mường Chà - Mường Nhé (160km) ( nếu có sức thì đi thẳng lên Apachai luôn ), tùy vào tình hình lúc đó.

( lưu ý : Đoạn đường từ Mường Nhé – Apachai rất khó đi, phải vượt nhiều suối )

Mường Chà – Si Sa Phìn (45km) - Chà Cang (23km)– Mường Nhé( 80km) 5 ăn tối và ngủ lại Mường Nhé

3. Ngày thứ 2 : 29/04/2012

- Mường Nhé – A Pa Chải (Đồn biên phòng 317) 60km

- (Mường Nhé–18km, ngã 3 Chung Chải–rẽ trái qua cầu 12km, Leng Su Sìn–9km, ngã 3–rẽ trái 9km, Tả Kho Khử–5km, đồn 317)

Sáng 6h xuất phát mang theo đồ ăn đã chuẩn bị cho bữa trưa đến Đồn Biên Phòng 317
Khoảng 9h vào đồn biên phòng xuất trình giấy tờ, nhờ người dẫn đường lên Cột mốc số 0

12h đến Cột mốc số 0 - Ăn trưa nghỉ ngơi chụp ảnh
13h leo xuống (ngã 3 biên giới - khoảng 15km cả đi lên lẫn xuống trong ngày đường rừng già, đồi tranh.)
tối ngủ nhờ lại tại đồn biên phòng, giao lưu vs các chú bộ đội

4. Ngày thứ 3: 30/04/2012

- Apachai chạy thẳng vìa lại ĐBP (12 tiếng)

- 6h tối gửi xe, lên oto về lại HN ( có thời gian thì đi quanh quanh Điện Biên Phủ )

5. Ngày thứ 4 : 01/05/2012

(loanh quanh dạo phố Hà Nội – đi thành Cổ Loa, chùa Dâu – Bắc Ninh ).

Lịch cho những ai đi xe máy. ( Thích chinh phục đèo Pha Đin ( 1 trong tứ đại đỉnh đèo + ngắm cảnh đi trên đường )

Lưu ý phải có sức khỏe. ( vì trong 1 ngày sẽ chạy 480km – đường đèo Tây Bắc )

- 4h sang ngày 27/4 : Hà Nội – Hòa Bình – Mộc Châu ( 5 tiếng ) – ăn trưa , nghỉ ngơi tại Mộc Châu. ( Sơn La ), có thể đi chụp hình tầm 30p ở vườn mận, nông trường J – 180km

- 12h – Xuất phát đi Điện Biên ( cố gắng vượt Đèo Pha Đin trước khi trời tối ) – ( Mộc Châu tới đèo Pha Đin là 190km )

- Nghỉ chơi, ngắm cảnh, chụp hình ở Pha Đin 1 tiếng đồng hồ.

- Về Điện Biên ( 100km ). – ngủ tối tại Điện Biên.

- Sáng sớm 6h dậy, đi dạo, ăn sang ở Điện Biên, thăm quan các di tích lịch sử tham quan đồi A1, hầm Đờ cát. 8h sáng hội quân với đoàn đi oto lên tại Ban Chỉ Huy Bộ đội Biên Phòng.

- Các ngày còn lại đi chung với đoàn.

Kinh phí tạm tính : ( Xuất phát từ Hà Nội )

- Xe khách : 800k/người ( giá ngày thường là 700k, nhưng đi dịp tết, nên phòng ). ( cả đi và về )

- Xe máy : 250k/xe/ng ( 500k/xe/2nggiá ngày thường là 400k, nhưng đi dịp tết, nên phòng ). ( cả đi và về )

- Xăng : 200k/xe/người

- Ăn ngủ : 700k/4 ngày 3 đêm ( nếu chúng ta cố gắng để ngủ ở Apachai thì tiền dư sẽ dung cho mua đồ lien hoan với các anh lính bộ đội tại đây ).

- Quỹ chung : 150k ( bao gồm bảo hiểm du lịch + đồ y tế + sửa xe … )

- Tổng chung : 2tr1/người

( Ai đi xe máy từ Hà Nội lên thì chia đôi tiền xe ra)

Kinh phí trên là chưa bao gồm tiền thuê xe 5 ngày 4 đêm để đi, và chi phí ăn ở tại Hà Nội nhé.

ĐÀ NẴNG :

Hiếu – 0905.258.459 ( lead)
Khuyên – 0987.8765.63
Út – 0905.95.85.75
A.Cường – 0935.152.252
Hạnh – 0977.137070

HÀ NỘI :

A.Chí : 0904.384020
Hà : 0977.809012
A.Thái : 0988865434 ( tư vấn )

HẢI PHÒNG :

Nguyệt Anh : 0914.546748 ( tư vấn )
A.Hoàng : 0984.850339

HCM :

1. Vy : 0936.232 454

Mình chấp nhận gửi chi phí sinh hoạt cho các a e bộ đội. Vì đương nhiên mình k muốn ăn nhờ ở đậu gì các a.
Nhưng bạn có biết chi phí 200k/ 1 người mà ở đồn nói thật có 1 đêm, còn lại là toàn gửi đồ thì là quá đắt k?
Ở thì ở nhà cấp 4, chăn chiếu thiếu, không có điện, nhà vệ sinh thì chung, bẩn.
Ăn thì kinh khủng: Gạo khô không khốc, thịt toàn mỡ,...( ăn tối và sáng)
Còn ăn trưa thì ăn bốc, chả bát đũa gì, có thịt gà thì toàn đầu với xương
Dẫn đường thì phải thêm 400k/1ng
Mình rất quý tình người trên Apachai, nhưng nói dịch vụ thì k sai.

A Pa Chải không phải là chỗ làm dịch vụ du lịch cho các bạn, và nhiệm vụ của các anh ấy cũng ko phải là dẫn đoàn đi tham quan mốc 0!!! Đừng đòi hỏi quá đáng như thế

Các bạn chỉ biết đi, đến và khi về thì than phiền. Có bao giờ các bạn biết khi APC chưa có nhiều đoàn lên hầu như các anh ấy đều đón tiếp tận tình, ko bao giờ tính chi phí ăn ngủ nghỉ, thậm chí khi ko có đường xá đẹp như bây giờ, có nhóm đường bị sạt ko vào được APC các anh ấy điều xe ủi ra ủi đường để đón anh em vào. Các bạn nào có hiểu được, bây giờ các đoàn lên đông như quân Nguyên mới phải thu phí để trang trải các khoản ăn ngủ nghỉ, thậm chí cái nhà mà các bạn vừa ở và kêu là nhà vệ sinh bẩn đấy là mới được xây đấy, chứ ngày bọn tớ lên toàn ngủ nhờ phòng anh em bộ đội thôi. Chẳng có phòng vệ sinh riêng biệt như thế đâu, tắm và vệ sinh chung tất, được như bây giờ đã là khá quá rồi.

Gửi các bạn Đà Nẵng,chăngr là sắp tới mình có việc phải ra Hội An, định là sẽ tranh thủ vi vu dạo chơi ở Đà nẵng luôn. Cơ mà ko rõ các bạn ở Đà Nẵng có biết chỗ nào cho thuê xe máy hay ko, có gì tư vấn cho mình với. Nếu được, cho mình xin số đt của người cho thuê xe, địa chỉ nhà thì càng tốt. Mình cám ơn rất nhiều ^^ Khoảng 10/3 là mình có mặt ở Đà Nẵng rồi, chỉ còn tầm vài ngày nữa thôi, các bạn vui lòng giúp mình sớm với nhé. Cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều :p

A Pa Chải không phải là chỗ làm dịch vụ du lịch cho các bạn, và nhiệm vụ của các anh ấy cũng ko phải là dẫn đoàn đi tham quan mốc 0!!! Đừng đòi hỏi quá đáng như thế

Các bạn chỉ biết đi, đến và khi về thì than phiền. Có bao giờ các bạn biết khi APC chưa có nhiều đoàn lên hầu như các anh ấy đều đón tiếp tận tình, ko bao giờ tính chi phí ăn ngủ nghỉ, thậm chí khi ko có đường xá đẹp như bây giờ, có nhóm đường bị sạt ko vào được APC các anh ấy điều xe ủi ra ủi đường để đón anh em vào. Các bạn nào có hiểu được, bây giờ các đoàn lên đông như quân Nguyên mới phải thu phí để trang trải các khoản ăn ngủ nghỉ, thậm chí cái nhà mà các bạn vừa ở và kêu là nhà vệ sinh bẩn đấy là mới được xây đấy, chứ ngày bọn tớ lên toàn ngủ nhờ phòng anh em bộ đội thôi. Chẳng có phòng vệ sinh riêng biệt như thế đâu, tắm và vệ sinh chung tất, được như bây giờ đã là khá quá rồi.

Mình k đòi hỏi gì quá đáng bạn nhé. Vì đi lại nhiều thì vất vả thiếu thốn thế cũng bình thường. Mình rất cảm động vì tình cảm của các a bộ đội trên Apachai. Khi mình leo Apachai, các anh lính đã giúp đỡ mình rất nhiều. Mình chấp nhận chia sẻ chi phí ăn uống ngủ nghỉ với các anh trên đó. Nhưng mình thấy việc thu 200k/1 ngừoi là hơi nhiều so với mức sinh hoạt mà bọn mình đã ở đó. Bạn đã đi Apchai nhiều lần hẳn ko lạ gì với cuộc sống trên đó. Mình ko hiểu mức chi đó là do ai đặt ra. Và số tiền đó có được sử dụng đúng mục đích ko?
Mình sẽ stop tranh luận ở đây.

Bạn phải hiểu chi phí trên đó cái gì cũng đắt đỏ, đồ vào đến đấy đều đội giá lên rất nhiều, đừng đem giá dưới xuôi so đo với trên này

Bạn có biết 1 viên gạch chuyển vào đến ngã ba biên giới đã đội giá lên gấp 3 lần ko? Cái nhà bạn nghỉ và kêu bẩn ấy cũng dựng lên từ gạch đấy chứ ko phải nhà tranh vách đất đâu

Mình cũng nói luôn là các đoàn lên APC được ăn 1 bữa trưa dọc đường, 1 bữa tối, 1 bữa sáng, nghỉ 1 đêm mà bạn còn kêu ca là đắt đỏ thì chịu rồi, rau quả hàng ngày, con gà, chai rượu, tút thuốc các anh ấy đều phải tự phóng xe máy ra tận Mường Nhé 60km mua về cả đấy, nếu bạn có dịp đi bên Mường Tè Pắc Ma sẽ biết giá 1 mâm cơm là bao nhiêu (800k một mâm cơm và 700k một con gà chưa đầy 2kg đấy bạn ạ - cũng là vùng cực Tây cả đấy)

Ngừng trang luận ở đây thôi, nói vậy để bạn hiểu những khó khăn ở mảnh đất ngã ba biên giới ấy thôi

Gửi các bạn Đà Nẵng,chăngr là sắp tới mình có việc phải ra Hội An, định là sẽ tranh thủ vi vu dạo chơi ở Đà nẵng luôn. Cơ mà ko rõ các bạn ở Đà Nẵng có biết chỗ nào cho thuê xe máy hay ko, có gì tư vấn cho mình với. Nếu được, cho mình xin số đt của người cho thuê xe, địa chỉ nhà thì càng tốt. Mình cám ơn rất nhiều ^^ Khoảng 10/3 là mình có mặt ở Đà Nẵng rồi, chỉ còn tầm vài ngày nữa thôi, các bạn vui lòng giúp mình sớm với nhé. Cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều :p

Liên lạc Yahoo em đi, thuê bao nhiêu chiếc + mấy ngày ???

Thông báo số 2 là thông báo đi sâu hơn vào chuyến đi. Các thông tin chưa rõ, quay lại thông báo 1 ạ.

---------------------------------------------------------------------------------------------------

Nay tiếp tục có thông báo 2, về việc sắp xếp xế ôm và chuẩn bị xe cộ. Vì đoàn chúng ta là đoàn lớn, đông người, và từ mọi nơi ở xa về.

---------------------------------------------------------------------------------------------------

Thông tin xế ôm. (mọi người vào đăng ký ai xế của ai để em lên list)

Hiếu (Đà Nẵng)- Xế 1 ( trưởng đoàn )
Khuyên (Đà Nẵng)- Ôm 1
A.Cường (Đà Nẵng)- Xế 2
C.Thủy ( Bạn Út ) (Hà Nội)- Ôm 2
Bạn C.Nguyệt Anh (Hải phòng)- Xế 3
C.Nguyệt Anh (Hải Phòng)- Ôm 3
A. Hoàng (Hải Phòng)- Xế 4
Đoàn Út (Đà Nẵng)- Ôm 4
Dzung Nguyen (xế) (Hà Nội)- chưa có ôm 5
A.Chí (Hà Nội)- Xế 6
Hà (Bắc Giang)- Ôm 6
Em gái Hà (Bắc Giang)- Ôm ( ? )

Các công tác chuẩn bị (tạm thời) trước chuyến đi :

Giấy xác nhận công tác của cơ quan đang làm việc ( có đầy đủ họ tên, và được ký đóng dấu của cơ quan )
Các bạn ở xa, chủ động liên lạc, kiếm xe cho chuyến đi, và sắp xếp bảo dưỡng xe cộ. ( ai ở Đà Nẵng thì ngày 22 gửi xe ra Hà Nội với e ).
Luyện tập sức khỏe (ai đã đi Cực Đông, leo Fan rồi thì sẽ biết độ mệt như thế nào).
Xác định đi từ Hà Nội lên Điện Biên và ngược lại.

Thông tin các đầu mối thông tin chuyến đi :

- Trưởng đoàn : Hiếu - 0905258459 - Yahoo : el_ec_tron, Skype : electroncit , email : [email protected]

- Phó đoàn : C.Nguyệt Anh - 0914.546748

- Thủ quỹ sẽ bầu sau ạ.

- Từ ngày 1.4 - 15.4 sẽ là nhận tiền đặt gạch, sau 15.4 sẽ chốt lại danh sách ai đi ai ko (và ko nhận thêm)? Đối với các bạn đã đặt gạch nhưng ko đi tùy vào tình hình đã đặt cọc các dịch vụ trên Điện Biên sao mà hoàn trả lại, tuy nhiên chắc chắn < 100%.

THÔNG TIN VỀ LỘ TRÌNH (Update )

Vì có nhiều bạn ko xin nghỉ được ngày 27, nhưng lại nghỉ được ngày 1.5, và qua tham khảo lộ trình cũng như cân nhắc lại cho tối ưu nhất chuyến đi, nay em quyết định lộ trình cứng như sau :

- Tất cả members sẽ xuất phát chung vào lúc 19h30 ngày 27.4 tại bến xe Mỹ Đình (đi chung oto lên cả đoàn). để giao lưu, làm quen và giữ sức cho chuyến đi.

- 28.4 : 7h tới Điện Biên, loanh quanh Điện Biên, rồi xuất phát đi thẳng lên Apachai ( dự kiến 18h hoặc 19h tới).

- 28.4 (tối) : giao lưu với các anh bộ đội ở đây, ngủ nghỉ.

- 29.4 : Ăn sáng + trekking lên cực Tây + quay về lai đồn biên phòng, quay về ngủ nghỉ tại Mường Nhé (50km) - dự kiến 18h tới Mường Nhé.

- 30.4 : Mường Nhé - Chinh phục đèo Pha Đin (cũ) - Sơn La - Mộc Châu ( chắc chắn về tới Mộc Châu là tối, khoảng 20h.)

- 1.5 : Dạo quanh Mộc Châu đến tầm trưa, ăn uống tại Mộc Châu. - 13h - Xuất phát về Hà Nội - 17h : Tới HN - chia tay chân - 19h mems ĐN về lại Đà Nẵng.

Chú ý quan trọng :

- Ổn định danh sách đăng ký trước 15.4 để làm hợp đồng book xe cộ lên cho chắc chắn, rút kinh nghiệm từ các đoàn khác lên ĐB thuê xe, rất tệ.

- Vì lộ trình đi đường xa, có đi đêm 1 chút, và có thể sẽ xảy ra hỏng hóc trên đường, nên các xe nên bảo trì trước chuyến đi, và chấp nhận có thể sẽ đi đêm.

----------------------------------------------------------------------------------------------------

Tạm thời có thế ạ, e sẽ tiếp tục note và có các thông báo tại đây.

- 28.4 : 7h tới Điện Biên, loanh quanh Điện Biên, rồi xuất phát đi thẳng lên Apachai ( dự kiến 18h hoặc 19h tới).

100km đường từ Si Pha Phìn đến Mường Nhé đang làm rất xấu, hôm vừa rồi mấy đoàn đi APC chạy từ sáng ở Điện Biên mà toàn 9-10h tối mới đến đồn 317, vì vậy các bạn tranh thủ chạy sớm từ Điện Biên, đừng lên đồn quá muộn

- 30.4 : Mường Nhé - Chinh phục đèo Pha Đin (cũ) - Sơn La - Mộc Châu ( chắc chắn về tới Mộc Châu là tối, khoảng 20h.)

Ặc, cái gì cơ ?? Bạn ĐÙA đấy à ? Bạn có biết đi như thế là hơn 400km hay ko??? Trong đó có 100km đường xấu từ Mường Nhé ra Si Pha Phìn đã ngốn hết 4 tiếng rồi

Ngày từ Mường Nhé ra các bạn đến được Sơn La mình đã thấy giỏi rồi

Bạn lấy bản đồ ra kiểm tra lại lịch trình đi nhé

Đoàn mình vừa rồi đi Apachai về...Đường xá nói chung là rất tốt cho các xế cứng (vì leo đèo nhiều)...cầu xây nhiều rồi nên ko cần phải lội suối... Lưu ý đường đang làm nên rất là bụi...mọi người trang bị nhiều khẩu trang và nếu có thể thì mặc áo mưa bên ngoài chống bụi hoặc mang khoảng 2 cái áo gió (mặc lúc đi và lúc về) vì thời tiết bây giờ khá nóng)
Nếu sức khỏe tốt có thể phóng xe trong ngày đến Apachai luôn. Đoàn mình đi dự kiến xuất phát từ bến xe TP ĐBP lên Đồn Biên Phòng 317 lúc 18h nhưng do xe hỏng nên đến 10h mới xuất phát được...mọi kế hoạch giữa đường đổ bể (chỉ có đổ xăng là ko đổ bể) - đổ khoảng 3-4 lần trên đường đi...đến 21h30 cùng ngày lên đến đồn biên phòng 317. (lên sớm có thể giao lưu được lâu hơn)
Sáng hôm sau trek sớm. Đồn sẽ cử một người dẫn đường lên cột mốc (nhớ gửi gắm cho dẫn đường chút gì đó - Đoàn mình do em Vàng A Mua - sinh năm 90 dẫn đường và sau khi dẫn về đoàn có tặng em cái thẻ cào điện thoại 200k gì đó)
Đoàn mình trek từ 8h30 và lên đến đỉnh lúc 11h30 (trên đường đi tách làm 2 tốp - chụp choẹt lung tung).
Lên đỉnh chụp choẹt 2 tiếng đi bộ xuống chụp choẹt tiếp...Khoảng 17h về đồn thu dọn hành lý tạm biệt các chú bộ đội về nhà nghỉ UBND huyện Mường Nhé nghỉ đêm hôm sau phóng về TP ĐBP lúc 17h.
Còn ai thích chinh phục Đèo Pha Đin thì ăn tối xong ở TP Điện Biên Phủ thì phóng xe về Tuần Giáo nghỉ đêm (tiết kiệm được 80km cho ngày hôm sau) - nghỉ ở nhà nghỉ Pha Đin ( giá rẻ, có tắm nóng lạnh, giường đôi, giường đơn có đủ - SĐT: 0230-3862.621 - 01657.416.527) hôm sau ăn sáng ở trung tâm huyện rồi bắt đầu chinh phục Pha Đin.
Còn thời gian ghé qua thăm nhà tù Sơn La (mở cửa lúc 13h30 - ăn chơi phè phỡn 1h rồi phóng thẳng về...(nếu dừng ở Sơn La thì về đến Mộc Châu khoảng 18h cùng ngày..nếu đủ sức thì dông thẳng về HN...ko thì nghỉ đêm hôm sau về
Đoàn mình ăn tối xong 19h30 xuất phát từ quán 70 đến 0h ngày hôm sau về HN ngủ đến sáng đi làm...
Chúc cả đoàn có chuyến đi vui vẻ và thành công...

Mọi người có thể ghé qua FB của em để xem chuyến đi của bọn em ạ...

http://www.facebook.com/profile.php?id=100000028691349&sk=photos

100km đường từ Si Pha Phìn đến Mường Nhé đang làm rất xấu, hôm vừa rồi mấy đoàn đi APC chạy từ sáng ở Điện Biên mà toàn 9-10h tối mới đến đồn 317, vì vậy các bạn tranh thủ chạy sớm từ Điện Biên, đừng lên đồn quá muộn

Ặc, cái gì cơ ?? Bạn ĐÙA đấy à ? Bạn có biết đi như thế là hơn 400km hay ko??? Trong đó có 100km đường xấu từ Mường Nhé ra Si Pha Phìn đã ngốn hết 4 tiếng rồi

Ngày từ Mường Nhé ra các bạn đến được Sơn La mình đã thấy giỏi rồi

Bạn lấy bản đồ ra kiểm tra lại lịch trình đi nhé

Em xem lịch rồi, nhưng thực sự chưa biết độ khó như thế nào, nếu chỉ là đường hơi xấu thì chắc là ổn ạ.

Vì Tối 29.4 là ở Apachai về Mường Nhé xong.
Sáng 30.4 ( xuất phát sớm ) ở Mường Nhé tầm 6h --> Tới Pha Đin tầm 15h --> Tới Mộc Châu tầm 20h ổn ko ạ?
Nếu ko về tới Mộc Châu, có thể nghỉ lấy sức ở Sơn La, rồi mai xuất phát sớm. Vì em cũng ưu tiên đi ban ngày hơn, thà đi sớm, còn hơn khuya

Vì 17h30 ngày 1.5 là em bay về lại Đà nẵng, nên ngày 1.5 sẽ dạo Mộc Châu 1 tí rồi về lại HN luôn cho kịp chuyến bay.

Anh chị tư vấn thêm hộ em chỗ này với ạ?

Last edited:
Em xem lịch rồi, nhưng thực sự chưa biết độ khó như thế nào, nếu chỉ là đường hơi xấu thì chắc là ổn ạ.

Vì Tối 29.4 là ở Apachai về Mường Nhé xong.
Sáng 30.4 ( xuất phát sớm ) ở Mường Nhé tầm 6h --> Tới Pha Đin tầm 15h --> Tới Mộc Châu tầm 20h ổn ko ạ?
Nếu ko về tới Mộc Châu, có thể nghỉ lấy sức ở Sơn La, rồi mai xuất phát sớm. Vì em cũng ưu tiên đi ban ngày hơn, thà đi sớm, còn hơn khuya

Vì 17h30 ngày 1.5 là em bay về lại Đà nẵng, nên ngày 1.5 sẽ dạo Mộc Châu 1 tí rồi về lại HN luôn cho kịp chuyến bay.

Anh chị tư vấn thêm hộ em chỗ này với ạ?

Khi ở Mường Nhé vềTP Điện Biên Phủ cũng phải đến 5h chiều rồi...Kế hoạch dậy đi từ 6h sáng có vẻ được nhưng ko ổn đâu... vì mọi người cần ăn sáng để có sức mà đổ đèo từ Mường Nhé về Mường Chà ( nghỉ ngơi lấy sức ở đây mới về TP ĐBP được) - chạy đường đèo gần 100km mà ko cho xe nghỉ là ko ổn.
Tốt nhất là về TP Điện Biên Phủ chiều tối ngày 30/4 ăn tối nghỉ ngơi xong về Tuần Giáo nghỉ đêm (từ TP Điện Biên Phủ về Tuần Giáo gần 80km) nên nghỉ đêm ở Tuần Giáo để tiết kiệm thời gian cho ngày hôm sau. (số ĐT nhà nghỉ mình đã ghi ở bài trên)
Đoàn mình 8h sáng xuất phát ở Tuần Giáo lúc 8h sáng sau khi mọi người đã ăn sáng và về đến HN lúc 24h cùng ngày. Kế hoạch của bạn chạy như thế là rất phá sức và ko nên (vẫn phải nghỉ ngơi dọc đường khoảng 4-5 lần cho xe và xế)...
Nếu muốn chơi ở Mộc Châu sáng ngày 1.5 thì vẫn có thể được vì chạy đổ đèo khoảng 50km/h thì 18h cùng ngày là về đến Mộc Châu (có thể sớm hơn nếu ko dừng giữa đường chụp choẹt)
Chúc cả đoàn có chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back