What's new

Đại hội box du lịch lần thứ 7. Lời mời tham dự từ BTC đến toàn thể anh em Phượt.

Status
Not open for further replies.
Re: Đại hội box du lịch lần thứ 7. Lời mời tham dự từ BTC đến toàn thể anh em Phượt.

Chúc chị em luôn vui vẻ & ngập tràn hạnh phúc, không chỉ mình ngày 20/10 mà suốt cả năm nhé ^^. Happy Women's Day 20/10 ♥ ♥ ♥
Hôm nay đội Flashmob cho Đại hội lại tụ tập ở đây nha: "Fusion Bar, 25 Trúc Bạch", yêu yêu ♥

https://www.facebook.com/events/432296746849872/

Re: Đại hội box du lịch lần thứ 7. Lời mời tham dự từ BTC đến toàn thể anh em Phượt.

chào cả nhà.. e rất muốn đc tham gia cùng và vừa mới đăng ký thành viên.. vậy phải đăng ký ntn ak?
e còn bỡ ngỡ lắm, mng giúp đỡ nhá :-j

Chịu khó đọc kỹ thông tin ở trang 1 bác nhé...:)

Bạn nào chưa có nhóm/nhà nào đi dự đại hội thì có thể vào nhà mình nhé : http://ttvnol.com/f_233/1398766 Welcome tất cả các thành viên đi dự đại hội Box DL lần thứ VII

P/S: Xin phép các bác em đặt cái link cho ace ai còn bỡ ngỡ có nơi có chốn khi đi tham dự đại hội ạ .

BQT Box Du lịch và Nhà sách Thaihabooks trân trọng giới thiệu:

Tên sách: Hạnh phúc lang thang

Tác giả: Nhiều tác giả kể về những trải nghiệm sâu sắc của mình sau mỗi cuộc hành trình khám phá vẻ đẹp thiên nhiên và con người muôn nơi
Giá bìa: 55.000 vnđ
Số trang: 216 trang
Sách sẽ có mặt trên các hiệu sách toàn quốc đúng dịp đại hội box lần 7, mời các bạn đón đọc.
Link đại hội: http://www.daihoi.boxdulich.com/

BQT nhận đặt sách đợt 1 đến hết ngày 26/10 với giá ưu đãi giảm 25% giá bìa, tương đương 42.000 vnđ
Thông tin đăng ký: Nick: ............. Số lượng: ............ quyển
Các bạn đã đăng ký nếu đi đại hội box có thể gặp trực tiếp Gà trong đại hội để lấy sách và thanh toán. Những bạn không đi sẽ nhận sách tại lễ ra mắt sách ở Hà Nội dự kiến tuần sau đại hội.
Gà: 0988.172.298
-----------------------------------------------------

“Ai đó đã nói rằng, cuộc đời là những chuyến đi... Và hạnh phúc không phải là đích đến, mà là những trải nghiệm trên mỗi chặng đường ta đang đặt chân bước. Dẫu đó là con đường láng mịn hay xấu xí chông gai, là con đường tràn ngập nắng vàng hay đầy mưa mạnh, gió thốc.”

Cuốn sách “Hạnh phúc lang thang” là tập hợp những trải nghiệm sâu sắc đằng sau mỗi chuyến đi, những cuộc hành trình dài, mà trong đó có cả những gian khó, những giọt mồ hôi, và đôi khi là cả sự cô độc. Để rồi cuối cùng phần thưởng dành cho những con người ưa “xê dịch”, thích khám phá ấy là sự thỏa mãn đam mê, là hạnh phúc chinh phục những vẻ đẹp của cuộc sống, của con người. Đọc cuốn sách, người đọc sẽ được lắng mình lại, sẽ nghe được hơi thở của cuộc sống, những nhịp sinh hoạt, những nét đáng yêu của con người khắp muôn nơi. Có thể đó là những vùng đất ẩn trong mình vẻ hoang sơ, huyền bí, đẹp đến tuyệt diệu mà tạo hóa đã ban tặng nghìn năm nay: là những nương ngô xanh thẳm trải dài với “tiếng hát nơi lưng trời”, là thế giới dưới lòng đất với sự tuyệt mĩ của những khối thạch nhũ, của nước, của ánh sáng lung linh, huyền ảo… Ta yêu những con người bình dị, chất phác, hiền lành: yêu nụ cười những em bé Hà Nhì má hồng rực ở A Pa Chải; yêu những chàng trai – những pháo đài biển ở Trường Sa canh giữ biên cương, mặc sóng gió, nắng mưa với hiền hậu và trong sáng …. Có lúc ta cùng thở dốc, lo sợ, hồi hộp theo những chuyến hành trình xe đạp chinh phục Tây Côn Lĩnh, bao gian nan tưởng chừng kiệt sức giữa những chuyến đi trong mưa đêm lạnh giá để rồi sau đó là cảm giác chinh phục, ngây ngất giữa rừng núi hoang sơ…

Phần hai cuốn sách là hành trình bốn phương phiêu du đi ra khỏi biên giới Việt Nam đến với những đất nước, con người, những phong tục, món ăn… thật khác, thật mới mẻ. Người đọc cảm nhận Mông Cổ với những cánh rừng Taiga rì rào bừng lên nõn nà khoe sắc mới, dòng suối róc rách hiền hòa, dãy núi Tanga quanh năm tuyết phủ. Ta say sưa thích thú chiêm ngưỡng những chú cá heo nhẩy lên, bơi và tạo nên một khung cảnh thần tiên nơi biển đảo Philipin. Ta say mê những câu chuyện về những bộ tộc kì lạ trên thế giới với bao phong tục, quan niệm thật khác, kích thích trí tò mò của những con người đam mê khám phá…Và phần cuối cùng là “Hạnh phúc lang thang” với những dòng cảm xúc, sự ham mê, khám phá của những con người ham “đi và ngắm nhìn thế giới”. Hãy đọc để cảm nhận tình yêu của họ, nghe họ chia sẻ những cảm xúc, những bài học, những kinh nghiệm mà những con đường đã dạy họ…

Thế giới rộng lớn mở ra từ mỗi trang sách. Hãy đọc để cảm thấy trong ta tràn đầy tình yêu với cuộc sống, con người. Đọc để tâm hồn ta tìm lại được giây phút thư thái và bình yên giữa bao bộn bề, ồn ã. Đọc và biết đâu bạn lại tìm được cho mình một niềm đam mê mới…

Sao không phải là tháng 11, buồn thế huhu.

hic :( mình ở sg :(

Giờ G sắp điểm... BTC rất rất mong được đón tiếp giang hồ hào kiệt khắp nơi về tụ họp. (beer)

THÔNG BÁO VỀ VIỆC NHẬN GIẢI THƯỞNG CỦA ĐẠI HỘI BOX DU LỊCH LẦN THỨ 7

Kính mời các bạn Trưởng nhóm của những nhóm đạt giải trong các cuộc thi trong kỳ ĐH box Du Lịch lần thứ 7 qua 53 Văn Miếu (gặp bạn Jenny Hao - songtunu - 0904.332.623) để nhận giải thưởng (bao gồm hiện vật và tiền mặt)

Thời gian: từ ngày 08/11/2012 (tất cả các ngày trong tuần 10am~6pm)
Yêu cầu: Trưởng nhóm (Nếu cử đại diện nhóm tới nhận, xin Trưởng nhóm vui lòng thông báo trước "tên/nick/số đ.thoại của người nhận" tới bạn Song để tránh khiếu kiện sau này)

P/s: Giá trị bằng tiền mặt như sau: Nhất - 500k, Nhì - 300k, Ba - 200k
P/s2: Sau 01 tháng kể từ ngày thông báo này, BTC sẽ không chiu trách nhiệm với bất kể khiếu kiện nào.
P/s3: Giải thưởng nói trên không bao gồm Văn nghệ và Ảnh.
P/s4: V/v trao trả Ảnh trong top 25 và giải thưởng Ảnh, mời các bạn tác giả liên lạc với Gà Chọi (Red_skin) để nhận

Cảm ơn các bạn
T/m BTC
songtunu ♥

Tình yêu là đây, hạnh phúc là đây!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back