What's new

Đại Lải Resort, ai đi rồi tư vấn dùm em

Mình chưa ở đây bao giờ, nhưng có lượn qua mấy lần. Cảm nhận là không hiểu tại sao người ta xây resort trên đó làm gì, với quãng đường từ Hà Nội và chi phí tầm đó, đi Tam Đảo hoặc Cát Bà tuyệt hơn nhiều. Ý kiến cá nhân thôi nhé

Theo cảm nhận của mình vừa lên Đại Lải Resort cuối tuần vừa rồi thì cũng không đến nỗi tệ lắm. mặc dù chưa hoàn thiện hoàn toàn. so với các resort khác thì Đại Lải xứng tầm 5 sao. Thỉnh thoảng lên đổi gió cũng hay

Nhìn bản đồ đường đi thấy cũng không khó lắm. Chắc xế nhà mình đi được. Thế giá cả dịch vụ thì sao bạn?

Last edited:
Nhìn bản đồ đường đi thấy cũng không khó lắm. chắc xế nhà mình đi được. thế giá cả dịch vụ thì sao bạn?

Về chất lượng dịch vụ thì cũng tạm ổn, nhưng giá cả thì cũng không phải vừa đâu nhé! Mình lên khu Hồ Đại Lải, thích nhất là được ăn gà đồi ở mấy nhà hàng ven hồ (kiểu như nhà dân mở quán ấy) ngon, bổ, mà giá cũng hơi rẻ.

Trên Đại Lải họ có các gói dịch vụ cho mình lựa chọn nếu đi theo nhóm bạn. Còn nếu đi 2 người thì có thể tự tổ chức và thuê dịch vụ của họ bạn ah

Về chất lượng dịch vụ thì cũng tạm ổn, nhưng giá cả thì cũng không phải vừa đâu nhé! Mình lên khu Hồ Đại Lải, thích nhất là được ăn gà đồi ở mấy nhà hàng ven hồ (kiểu như nhà dân mở quán ấy) ngon, bổ, mà giá cũng hơi rẻ.

Mình kết cái món gà đồi này lắm.

Xem bản đồ thấy Đại Lải cũng gần sân bay Nội Bài. Nhưng chưa đi nên không rõ đường lắm. Có bạn nào đi rồi chỉ mình với

Tớ ở gần đấy đây.Thực ra, Đại Lải và thị trấn Xuân Hòa có phong cách rất lạ : cứ lành lạnh thờ ơ, nhưng chịu khó lục lọi thì hay phết.Ở đấy hợp cho các đôi uyên ương và cả mạo hiểm.
Giá cả họ nói thách lắm đấy, biết mặc cả sẽ rẻ.
Gần đến Đại Lải có quán thịt trâu ven đường.Rất ngon , bổ , rẻ . Nhiều nơi và hội nhóm đã tụ tập ở đó.Vào ĐL >2 ngày các bạn có thể bảo dân ở đấy chỉ đi vào rừng Ngọc Thanh , Trại Trâu ( xưa, các lãnh đạo có ý tưởng nuôi trâu Ấn Độ để lấy sữa và đã đẻ ra cái trại này, nhưng nó không thọ như ý các cụ ).Nếu đi với bạn gái, có thể thuê thuyền ra đảo Chim và ở đấy đi dạo, ngắm cảnh hoặc làm gì thì làm ( họ có nhà sàn ) .Còn vui hay buồn, đẹp hay xấu cũng khó nói vì lúc tớ vui, tớ ra ...đâu cũng vui> tớ buồn, chồn chuồn bay qua cũng buồn
Chúc các bạn có ngày nghỉ đẹp ở Đại Lải

Nếu từ Hà Nội đi theo đường đi ra sân bay nội bài, qua Mê Linh plaza một 1km, thì rẽ trái (tớ ko nhớ chính xác) nhưng yên tâm có biển chỉ dẫn to đùng ah. Bạn đi thảng đến thị xã Phúc Yên, rẽ vào đường Trần Hưng Đạo, đi thẳng xuống đường Trưng Trắc rùi cứ thẳng mà tiến. Đến ngã tư Xuân Hòa bạn đi ngược lên qua chợ Xuân Hòa rùi rẽ tiếp. Cứ đi là sẽ đến Đại Lải.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,433
190,080
Latest member
Cuadep
Back