What's new

[Chia sẻ] Đài Loan - Lang thang ký

Đài Trung xuân về đặc biệt đẹp
Thời tiết đẹp : hơi se lạnh, nắng vàng ươm
Hoa cỏ khắp nơi, bất cứ góc nào của Đài Trung bạn cũng có thấy những dải hoa cải vàng ươm, những ruộng hoa bướm rực rỡ
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cứ mỗi lần bước chân ra đường là thấy nhớ các bạn giang hồ, có khi đang đi tự dưng dừng lại bên mấy ruộng hoa lẩm bẩm: giá mà........

Đài Loan.... tháng 12, tháng 1 lá phong bắt đầu đỏ
Năm nay mình có lên bon chen tí không nhỉ ?!?!
attachment.php

Mình ko thích phía bắc nên cứ hễ bước chân đường, theo phản xạ tự nhiên là mình phải vòng về phía nam, rẽ vào khu nghỉ chân trên đường cao tốc số 3 ngắm màu vàng mướt mắt này...ui
attachment.php

attachment.php

Và vòng vào khu núi cắt ngang từ Đài Trung sang Hoa Liên lang thang trên núi
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đài Loan.... tháng 12, tháng 1 lá phong bắt đầu đỏ
Năm nay mình có lên bon chen tí không nhỉ ?!?!
attachment.php

Mình ko thích phía bắc nên cứ hễ bước chân đường, theo phản xạ tự nhiên là mình phải vòng về phía nam, rẽ vào khu nghỉ chân trên đường cao tốc số 3 ngắm màu vàng mướt mắt này...ui
attachment.php

attachment.php

Và vòng vào khu núi cắt ngang từ Đài Trung sang Hoa Liên lang thang trên núi
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

mình định cuối tuần sau đi nè 12.12 bạn có rảnh đi chung cho vui

Từ Đài Trung qua Hua Lian đi bằng phương tiện gì em ơi? có phương tiện công công không? nếu tụi chị đi từ Sun Moon Lake qua Hoa Liên được không em

Đài Loan qua ảnh bạn chủ thớt đẹp quá, mình cũng vừa đi về nhưng vì chỉ đi có vỏn vẹn 4 ngày nên chỉ kịp đi Đài Bắc, lướt qua Đài Trung và đi Nhật Nguyệt Đầm, lần sau có dịp quay trở lại chắc phải xin chủ thớt mấy địa điểm ở trên quá

attachment.php

Bạn chủ thớt cho mình hỏi chỗ này ở đâu nhé, nếu được xin thớt chú thích địa điểm kĩ hơn chút để mình bắt chước đi với nhé, cám ơn chủ thớt nhiều nghen

@All: mấy bạn sang đài muốn yên tâm thì mua cái sim 300 tệ gần 210k lên 3G hoặc 4G k giới hạn 5 ngày, nó cũng còn nhìu gói cước nữa mà bữa mình đi có 4 ngày nên mình gói này, hoặc các bạn có thể lên itaiwan đăng kí xong sang đó lại quầy information xin pass và pass này mình sẽ sử dụng cho nhìu dịa diem wifi dành cho khách du lịch, trước khi đi mình đăng kí k hiểu sao bị lỗi k thành công nên sang đó phải mua sim 4G

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back