What's new

[Chia sẻ] Đài Loan - Lang thang ký

got_but_chi

Phượt thủ
Đài Loan.... tháng 12, tháng 1 lá phong bắt đầu đỏ
Năm nay mình có lên bon chen tí không nhỉ ?!?!

Mình ko thích phía bắc nên cứ hễ bước chân đường, theo phản xạ tự nhiên là mình phải vòng về phía nam, rẽ vào khu nghỉ chân trên đường cao tốc số 3 ngắm màu vàng mướt mắt này...ui

Và vòng vào khu núi cắt ngang từ Đài Trung sang Hoa Liên lang thang trên núi

vietdoan20062006

Phượt thủ
Đài Loan.... tháng 12, tháng 1 lá phong bắt đầu đỏ
Năm nay mình có lên bon chen tí không nhỉ ?!?!

Mình ko thích phía bắc nên cứ hễ bước chân đường, theo phản xạ tự nhiên là mình phải vòng về phía nam, rẽ vào khu nghỉ chân trên đường cao tốc số 3 ngắm màu vàng mướt mắt này...ui

Và vòng vào khu núi cắt ngang từ Đài Trung sang Hoa Liên lang thang trên núi

mình định cuối tuần sau đi nè 12.12 bạn có rảnh đi chung cho vui

got_but_chi

Phượt thủ
Cuối tuần sau lá chưa chắc đã đó
ao wan da phải tầm tháng 1 mới đỏ....tớ nghĩ vậy hihi

Haelee

Phượt thủ
ôi điểm đến nhất định phải đến của mình
b ở bên đó hay là đi duc lịch vậy

daisyh

Phượt thủ
Từ Đài Trung qua Hua Lian đi bằng phương tiện gì em ơi? có phương tiện công công không? nếu tụi chị đi từ Sun Moon Lake qua Hoa Liên được không em

salormoon87

Phượt thủ
Đài Loan qua ảnh bạn chủ thớt đẹp quá, mình cũng vừa đi về nhưng vì chỉ đi có vỏn vẹn 4 ngày nên chỉ kịp đi Đài Bắc, lướt qua Đài Trung và đi Nhật Nguyệt Đầm, lần sau có dịp quay trở lại chắc phải xin chủ thớt mấy địa điểm ở trên quá

Bạn chủ thớt cho mình hỏi chỗ này ở đâu nhé, nếu được xin thớt chú thích địa điểm kĩ hơn chút để mình bắt chước đi với nhé, cám ơn chủ thớt nhiều nghen

@All: mấy bạn sang đài muốn yên tâm thì mua cái sim 300 tệ gần 210k lên 3G hoặc 4G k giới hạn 5 ngày, nó cũng còn nhìu gói cước nữa mà bữa mình đi có 4 ngày nên mình gói này, hoặc các bạn có thể lên itaiwan đăng kí xong sang đó lại quầy information xin pass và pass này mình sẽ sử dụng cho nhìu dịa diem wifi dành cho khách du lịch, trước khi đi mình đăng kí k hiểu sao bị lỗi k thành công nên sang đó phải mua sim 4G

lindsey

Phượt thủ
Bạn ơi, Cho mình hỏi là đi từ Đài Bắc sang Cao Hùng thì đi bằng phương tiện gì là thuận tiện nhất?