What's new

[Chia sẻ] Đài Loan - Lang thang ký

Đài Trung xuân về đặc biệt đẹp
Thời tiết đẹp : hơi se lạnh, nắng vàng ươm
Hoa cỏ khắp nơi, bất cứ góc nào của Đài Trung bạn cũng có thấy những dải hoa cải vàng ươm, những ruộng hoa bướm rực rỡ
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cứ mỗi lần bước chân ra đường là thấy nhớ các bạn giang hồ, có khi đang đi tự dưng dừng lại bên mấy ruộng hoa lẩm bẩm: giá mà........

LUGGANG - CHANG HOA

Tết ở đây cũng không ngoại lệ, người người đi chùa nhà nhà đi chùa. Hồi còn ở Hà Nội mình chưa bao giờ được chiêm ngưỡng cảnh người đè người như thế này cả ;) khủng khiếp.
Chùa ở đây khác chùa nhà mình, cho đốt hương thế nên cứ lúc nhát lại phải ngó xem có ai kỷ niệm vết cháy nào trên áo của mình không:))

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Xin lộc đầu xuân của nhà chùa
attachment.php

attachment.php

Last edited:
LUGGANG - CHANG HOA

Thị trấn Lukang nằm trên vùng trung tâm duyên hải phía Tây Đài Loan, thị trấn nổi tiếng với chùa ( nghe nói rất linh), phổ cổ và đặc biệt là đồ hải sản tươi lại rẻ
Biển khi thủy triều xuống
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Do trực trặc kỹ thuật nên ảnh của Lugang có lẽ phải đợi 1 thời gian nữa mới post tiếp
Đài trung vậy, Đài Trung có rất nhiều chỗ để đi nhưng mình thích nhất là xinshe, đường lên đó cũng ngoằn nghèo như núi nhà mình vậy. Cứ mỗi lần đi đến đó là mình thấy thật thoải mái. Kiến trúc của xinshe mang đậm phong cách Châu Âu
Đường lên xinshe
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Đẹp quá chị ơi. Sắp tới em sắp đi Đài Loan theo diện thăm thân chị em. Chị em cũng bận không dẫn em đi đâu được nhiều, thành ra lần này em tính du lịch bụi 1 mình nè. Em biết tiếng trung, tiếng anh, có điều là ko thông thuộc đường phố bên đó nè. Cho em hỏi từ đài bắc làm sao đến đài trung vậy chị ơi ??? đi metro được không? mất bao lâu vậy há? mà từ khoảng 30/4 đến 10/5 thì vào mùa mưa chưa ha chị?? Cám ơn bài viết này của chị, công nhận cánh đồng hoa đẹp quá, nếu em đi 1 mình thì làm sao đến mấy cánh đồng hoa như chị đã đến vậy chị ơi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back