What's new

Đài Loan - Nam tới Bắc - 7 ngày, 17-23/2

Hi all,

Tuần sau mình sẽ đi Taiwan, mình đi chuyến bay từ HCM xuống Cao Hùng sáng 17 và rời Taipei tối 23.
Mình dự định sẽ đi Cao Hùng - Chiayi - Taipei - Hualien - Taipei.
Vì mình cũng chưa có plan cụ thể nên nếu bạn nào có nhã hứng muốn đi chung hoặc đã đi về thì góp ý và cho mình xin 1 ít kinh nghiệm nhé.

Hi all,

Tuần sau mình sẽ đi Taiwan, mình đi chuyến bay từ HCM xuống Cao Hùng sáng 17 và rời Taipei tối 23.
Mình dự định sẽ đi Cao Hùng - Chiayi - Taipei - Hualien - Taipei.
Vì mình cũng chưa có plan cụ thể nên nếu bạn nào có nhã hứng muốn đi chung hoặc đã đi về thì góp ý và cho mình xin 1 ít kinh nghiệm nhé.

tụi chị đi sáng 18 và về 26 từ taichung, Cao Hùng lần trước đi rồi ko đặc sắc lắm nên lần này tập trung đi taipei, sun moon lake, alishan, sun moon lake đẹp nên lần này tụi chị ở đó 2 ngày , và 1 ngày đi puli , có hứng sẽ đi khinh khí cầu luôn,
Nếu tiện đoạn nào thì có thể ghép chung tụi chị

tụi chị đi sáng 18 và về 26 từ taichung, Cao Hùng lần trước đi rồi ko đặc sắc lắm nên lần này tập trung đi taipei, sun moon lake, alishan, sun moon lake đẹp nên lần này tụi chị ở đó 2 ngày , và 1 ngày đi puli , có hứng sẽ đi khinh khí cầu luôn,
Nếu tiện đoạn nào thì có thể ghép chung tụi chị
Em nghe 1 vài người recommend là ko nên đi sun moon lake nên em bỏ ra khỏi lịch trình :D. Cao Hùng thì ko đặc sắc thật, nhưng vì em muốn đi Alishan mà lại ko muốn đi từ taipei nên chọn cao hùng là điểm đáp đầu tiên. Sáng 18 em tới alishan. Còn chị?

Em nghe 1 vài người recommend là ko nên đi sun moon lake nên em bỏ ra khỏi lịch trình :D. Cao Hùng thì ko đặc sắc thật, nhưng vì em muốn đi Alishan mà lại ko muốn đi từ taipei nên chọn cao hùng là điểm đáp đầu tiên. Sáng 18 em tới alishan. Còn chị?

Ầu, Lần trước tụi chị đi sunmoonlake rồi, thích lắm, ai comment kỳ vậy, lịch trình của em ngược chị rồi
Lịch trình của chị như này:
18/02: Chiang Kai-shek Memorial Hall Park , National Palace Museum , Presidential Office Taipei 101,
19/02: Go to Beitou after that take a direct bus from Beitou station to Yangmingshan , around Tamsui
20/02: Yehliu,{ Baimiweng Fort(Holland Castle , noon eating : Keelung Miaokou Snacks 廟口小吃, Keelung Harbor ,Zhongzheng ,hongjheng) Park - 中正公園, DIY Pineapple Cake, Shifen old street - Shifen Waterfall (十分大瀑布) is located 20 minutes away by walking northeast from the train platform area, fashion district Pingxi district
21/02: Maokong Godola, Zhinan Temple - Taipei Zoo - go to puli
22/02: Puli, Chung Tai Chan Monastery, Bamboo Forest Zen Temple Xitou Monster Village .....
23/02: Jindouyun Hot Air Balloon Area-- Formosa Aboriginal Culture Village
24/02: Around Sun Moon Lake -Wen Wu Temple- Ci'entang- go to alishan
25/02: Alishan
26/02: taichung - go to airport

Nhờ các bác góp ý lịch trình Đài Loan 10 ngày của nhà em gồm 2vc + 1 bé gái 5 tuổi cuối tháng 3/2018 như sau:

TAIPEI

Ngày 1: từ Saigon bay đến Taipei 6h, di chuyển về ks là 10h mất hết buổi sáng. Chiều đi cảng Tamsui và tháp 101. Tối lang thang chợ đêm.

Ngày 2: Sáng đi Duơng Minh Sơn. Chiều tối tiếp tục chợ đêm.

Ngày 3: Taipei Zoo + Jiufen Village. Sợ là hơi cập rập thời gian. Tối lên tàu đi thẳng Alishan. Ngủ đêm trên tàu theo bác nào mách trên 1 topic nào đấy, tiết kiệm thời gian để có thể ngắm bình minh trên Alishan.

TAICHUNG

Ngày 4: Khoảng 3-4h sáng đến Alishan và dành trọn ngày ở đây. Tối về Taichung hoặc Fenchihu ngủ. Nghe nói làng Fengchihu rất đẹp.

Ngày 5: Sun Moon Lake

Ngày 6: Taroko

Ngày 7: Cingjing farm + Đầm lầy Kaomei

KAOSHIUNG

Ngày 8: từ Taichung đi Kaoshiung mất hết buổi sáng. Chiều đi Phật Quang Sơn. Tối dạo Love River.

Ngày 9: EDA World + đảo Cijin

Ngày 10: ăn sáng, trả phòng, ra sân bay về Saigon.

Nói thật em chưa ráp được đường đi và cách đi bằng phuơng tiện gì. Nhất là đoạn Taichung nên cứ dành 1 ngày cho 1 điểm, có thể đổi thứ tự. Con bé nhà em cũng lì đòn lắm, đi tốt.

Nhờ các bác góp ý và nếu có thể chỉ giúp em cách đi giữa các điểm thì em cảm ơn lắm lắm.

Nhờ các bác góp ý lịch trình Đài Loan 10 ngày của nhà em gồm 2vc + 1 bé gái 5 tuổi cuối tháng 3/2018 như sau:

TAIPEI

Ngày 1: từ Saigon bay đến Taipei 6h, di chuyển về ks là 10h mất hết buổi sáng. Chiều đi cảng Tamsui và tháp 101. Tối lang thang chợ đêm.

Ngày 2: Sáng đi Duơng Minh Sơn. Chiều tối tiếp tục chợ đêm.

Ngày 3: Taipei Zoo + Jiufen Village. Sợ là hơi cập rập thời gian. Tối lên tàu đi thẳng Alishan. Ngủ đêm trên tàu theo bác nào mách trên 1 topic nào đấy, tiết kiệm thời gian để có thể ngắm bình minh trên Alishan.

TAICHUNG

Ngày 4: Khoảng 3-4h sáng đến Alishan và dành trọn ngày ở đây. Tối về Taichung hoặc Fenchihu ngủ. Nghe nói làng Fengchihu rất đẹp.

Ngày 5: Sun Moon Lake

Ngày 6: Taroko

Ngày 7: Cingjing farm + Đầm lầy Kaomei

KAOSHIUNG

Ngày 8: từ Taichung đi Kaoshiung mất hết buổi sáng. Chiều đi Phật Quang Sơn. Tối dạo Love River.

Ngày 9: EDA World + đảo Cijin

Ngày 10: ăn sáng, trả phòng, ra sân bay về Saigon.

Nói thật em chưa ráp được đường đi và cách đi bằng phuơng tiện gì. Nhất là đoạn Taichung nên cứ dành 1 ngày cho 1 điểm, có thể đổi thứ tự. Con bé nhà em cũng lì đòn lắm, đi tốt.

Nhờ các bác góp ý và nếu có thể chỉ giúp em cách đi giữa các điểm thì em cảm ơn lắm lắm.
Mình nghĩ ngày đầu tiên bạn đến Tapei rồi tham quan các điểm như Tapei 101, Longshan Temple,..... rồi mua vé sáng hôm sau đi Hualien, tham quan Taroko, nghe nói tàu tuyến này khó mua vé.
Đi Taroko xong về Tapei đi chợ đêm. sáng hôm sau đi Sunmoonlake, ngủ ở đó 1 đêm rồi mua vé bus từ Sunmoonlake qua thẳng Alishan luôn. Chứ đi Alishan vòng về Sunmoonlake rồi lại xuống Cao Hùng thì không hay lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back