What's new

Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila- Đức Khâm 17-25/10

Nhóm mình đổi lịch đi tư 17/10-25/10. Hiện nhóm có 1 bạn biết tiếng Trung & muốn tìm thêm 2-3 bạn nữa đi cho vui. Ưu tiên nam nhé vì hiện tại có mỗi 1 bạn nam lẻ loi thôi :v

HI all,
Mình canh mùa thu Vân Nam từ năm ngoái mà không sắp xếp được công việc để đi. Năm nay sắp xếp được thì bạn đồng hành biết tiếng Trung lại bận đột xuất làm mình bơ vơ :( Không cam tâm nên mình đăng đàn mong tìm được bạn đồng hành.
Mình là nữ đi 1 mình nên muốn tìm thêm 3-4 bạn nữa đi cùng để thuê xe và share tiền phòng cho dễ
Mình post lịch trình sơ bộ trước nha vì đoạn Shangri-la - Đức Khâm sẽ phải nghiên cứu thêm:
Tối 23/10 HN - Lào Cai
24/10: Làm thủ tục xuất cảnh, Hà Khẩu - Côn Minh - Đại Lý (đi tàu đêm)
25/10: Đại Lý (Thành cổ Đại Lý, Tam Tháp, phim trường Thiên Long Bát Bộ)
26/10: sáng dậy sớm khởi hành đi Lệ Giang & tham quan Lệ Giang (Đại Nghiên, Hắc Long, Thúc Hà)
27/10: đi Ngọc Long
28/10: sáng 7h thuê xe (nếu đủ 5 người+ biết tiếng = )) còn ko thì phải đi bus) đi Shangri-La (nếu thuê được xe sẽ qua ngó khe hổ nhảy = )) )
29-30/10: tu viện Songzanlin, công viên Potatso, Thạch Ca rồi khởi hành đi Đức Khâm
31/10: Dậy sớm đón bình minh Feilaisi, đi sông băng Meli sau đó sẽ quay về Shangrila. Tối lên tàu hoặc máy bay về Côn Minh.
1/11: Côn Minh - Hà Khẩu/Lào Cai - Hà Nội

Note: Đầu tháng 10 cố gắng làm visa, book hostel & vé tàu

Thêm mấy cái ảnh câu view cho thêm phần khí thế

Last edited by a moderator:
Re: Đại Lý - Lệ Giang - Shangri-la - Đức Khâm 24/10 - 1/11

HI all,
Mình canh mùa thu Vân Nam từ năm ngoái mà không sắp xếp được công việc để đi. Năm nay sắp xếp được thì bạn đồng hành biết tiếng Trung lại bận đột xuất làm mình bơ vơ :( Không cam tâm nên mình đăng đàn mong tìm được bạn đồng hành.
Mình là nữ đi 1 mình nên muốn tìm thêm 3-4 bạn nữa đi cùng để thuê xe và share tiền phòng cho dễ (ưu tiên nữ &biết tiếng Trung nhé vì mình chỉ biết Ní Hảo thôi :D)

Mình post lịch trình sơ bộ trước nha vì đoạn Shangri-la - Đức Khâm sẽ phải nghiên cứu thêm:
Tối 23/10 HN - Lào Cai
24/10: Làm thủ tục xuất cảnh, Hà Khẩu - Côn Minh - Đại Lý (đi tàu đêm)
25/10: Đại Lý (Thành cổ Đại Lý, Tam Tháp, phim trường Thiên Long Bát Bộ)
26/10: sáng dậy sớm khởi hành đi Lệ Giang & tham quan Lệ Giang (Đại Nghiên, Hắc Long, Thúc Hà)
27/10: đi Ngọc Long
28/10: sáng 7h thuê xe (nếu đủ 5 người+ biết tiếng = )) còn ko thì phải đi bus) đi Shangri-La (nếu thuê được xe sẽ qua ngó khe hổ nhảy = )) )
29-30/10: tu viện Songzanlin, công viên Potatso, Thạch Ca rồi khởi hành đi Đức Khâm
31/10: Dậy sớm đón bình minh Feilaisi, đi sông băng Meli sau đó sẽ quay về Shangrila. Tối lên tàu hoặc máy bay về Côn Minh.
1/11: Côn Minh - Hà Khẩu/Lào Cai - Hà Nội

Note: Đầu tháng 10 cố gắng làm visa, book hostel & vé tàu

Thêm mấy cái ảnh câu view cho thêm phần khí thế

Bus Lệ Giang -> Sangrila có nhiều chuyến đó bạn, nếu bạn đi Sông băng Mai Lý thì nhớ là khi vừa xuống tới đầu nguồn

sông Lan Thương (Mê Kông) gặp cái trạm soát vé, họ thu 125 tệ đấy.

- Núi Thạch Ca khi mình đi là cuối tháng 3 âm lịch, thấy toàn núi đất, cũng hơi nản !!!

- Còn khi đợi tàu ở các ga của Vân Nam thì kiếm góc khuất ngồi, quay mặt ra ngoài . . .

lúc trước mình đi gần vụ thảm sát chém chết 28 mạng ở ga Côn Minh, nghĩ cũng ơn ớn !!

Bus Lệ Giang -> Sangrila có nhiều chuyến đó bạn, nếu bạn đi Sông băng Mai Lý thì nhớ là khi vừa xuống tới đầu nguồn

sông Lan Thương (Mê Kông) gặp cái trạm soát vé, họ thu 125 tệ đấy.

- Núi Thạch Ca khi mình đi là cuối tháng 3 âm lịch, thấy toàn núi đất, cũng hơi nản !!!

- Còn khi đợi tàu ở các ga của Vân Nam thì kiếm góc khuất ngồi, quay mặt ra ngoài . . .

lúc trước mình đi gần vụ thảm sát chém chết 28 mạng ở ga Côn Minh, nghĩ cũng ơn ớn !!
Uh trước mình đến Côn Minh thấy cảnh sát cầm súng canh gác nghiêm ngặt lắm :))

Chài, tớ cũng nữ, cũng một mình đây. Dưng mà tớ đi từ 8-21/10. Vé đã book rồi nên ko đổi ngày đi/ngày về được. Bạn đổi được thì 2 đứa đi chung cho đỡ lẻ loi :D. Tớ làm visa xong rồi nha.

Tớ có thể đi từ 10-18/10 hoặc 17-25/10 hoặc 24/10-1/11 huhuu cơ mà mùng 10 xuất phát thì sớm quá T_T
Bạn có dùng FB hok inbox cho tớ nha :D

Mình cần tìm bạn đồng hành từ Hà Nội nha. ngày 24/10 qua Côn Minh sẽ join cùng đoàn 3 anh chị từ HCM (lịch trình đã fix trên Group Facebook)

Mình cần tìm bạn đồng hành từ Hà Nội nha. ngày 24/10 qua Côn Minh sẽ join cùng đoàn 3 anh chị từ HCM (lịch trình đã fix trên Group Facebook)

Lich trinh nhu the nao ha ban. Minh la nu o Ha noi ban cho minh lich trinh cu the duoc khong

Lich trinh nhu the nao ha ban. Minh la nu o Ha noi ban cho minh lich trinh cu the duoc khong

Bạn ơi lịch của nhóm miền Nam đây nha:
Ngày 0 (23/10): bay SGN – Kul, ngủ KL
Ngày 1 (24/10): bay Kul – Côn Minh - tàu nằm đi Lệ Giang
Ngày 2 (25/10): Lệ Giang – hồ Lugu
Ngày 3 (26/10): hồ Lugu
Ngày 4 (27/10): Lugu – Lệ Giang
Ngày 5 (28/10): Ngọc Long Tuyết Sơn, Hắc Long đàm ( book tour )
Ngày 6 (29/10): sáng Lệ Giang, trưa đi Shangrila
Ngày 7 (30/10): Potaso
Ngày 8 (31/10): Baishuitai
Ngày 9 (01/11): Songzanlin, chiều đi Côn Minh
Ngày 10 (02/11): sáng chơi CM, 17g bay Côn Minh - Kul, ngủ KL
Ngày 11 (03/11): bay Kul - SGN

Lịch trình mọi người trong nhóm đã fix rồi và mình thấy rất hợp lý, vừa sức :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182