What's new

[Cung TM] Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

Đầm môn : lặn ngắm san hô giữa biển trời

Thời gian dự kiến : xuất phát tối thứ năm, về chiều CN( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )
Địa điểm : Đầm Môn – khánh Hòa
Phương tiện : ô tô tới Nha Trang/xe máy tới Đầm môn,chek ra cực Đông.
Chi phí dự kiến : 1200k( vé khứ hồi xe ô tô, thuê xe máy etc… tất tần tật )
Thành viên dự kiến : 14 bạn
Vui lòng đặt gạch theo mẫu : tên( ko bắt buộc )/ sdt/ quận sinh sống/ (nam/nữ) xế hoặc ôm
Ai ko muốn public thông tin vui lòng pm inbox - không nhận nửa gạch, chốt thành viên sau buổi off.
Địa điểm off : Tối chủ nhật 16/09 lúc 19h tại café Thư Pháp trên đường Tràn Khát Trân – Phú Nhuận,từ đường Hoàng Văn Thụ/Trần Khát Chân theo hướng công viên HVT rẽ phải , Tại điểm off đóng trước 900k để mua vé, chuẩn bị đồ ăn uống etc… cho đoàn trước chuyến đi, 300k thu nốt sau khi lên xe đi Nha Trang.
Chuyển buổi off sang chủ nhật 23/9, thời gian địa điểm như cũ.

Nội dung chuyến đi:
Tối ngày 1 :
Tập trung tại bến xe( sẽ cập nhật sau khi mua vé cho đoàn )
Đi chuyến 21h45’
Lên xe, ngủ !

Ngày 2 :
Sáng tới Nha Trang, thuê xe ôm chở xế đi lấy xe thuê đặt trước, đổ xăng, quay lại đón ôm ở bến xe, đoàn xuất phát đi Đầm Môn.
Gửi xe nhà chú Hai, chiều check đường rừng ra Cực Đông cắm trại buổi tối( đường rừng khác đường rừng của chú Ba )
Ngủ tại Mũi Đôi.

Ngày 3:
Ra thăm quan cột mốc cực đông, có trang bị dây để mọi người có thể leo lên chơi được.
Trờ về lấy xe nhà chú Hai trước buổi trưa.

Chiều lên thuyền chở đoàn ra bãi san hô cứng giữa biển( cách bờ khoảng 2km, bãi này nông có thể đứng được ) lặn ngắm san hô, mò ốc, sò. Còn thời gian di chuyển qua bãi san hô mềm lặn ngắm tiếp.
Tối cắm trại nướng hải sản kiếm được bên bờ biển. Ngắm trăng mười bốn.

Ngày 4:
Sáng nghỉ ngơi phục hồi nhân phẩm, tắm biển chơi rồi rút quân về Nha Trang.
Chiều tối lên xe về SG, tầm đêm về đến SG.

Note : Vì chuyến đi có vài việc không tiện công khai trên topic, mình sẽ phổ biến chi tiết tại buổi off.
Vài thông tin dành cho những bạn thắc mắc về chuyến đi:
- Chi phí trên bao gồm tất cả các chi phí phải chi ra trong chuyến đi, không bao gồm xăng xe và bữa tối trên xe lúc về SG. Chi phí này đã được tính dư ra, tổng kết và hoàn trả tiền dư tại bữa ăn trưa ở Nha Trang ngày thứ tư.
- Di chuyển đến cực đông không khó, đoàn di chuyển bằng đường rừng hoàn toàn khác đường rừng của chú Ba, các bạn từng leo núi Bà Đen đường chùa hoặc cột điện hoàn toàn có thể hoàn thành cung đường này ) Mình ko di chuyển đường ghềnh vì không đủ thời gian cho cung đường này, và cũng ko sử dụng thuyền vòng về.
Ngoài thời gian lặn ngắm san hô, có đủ món hải sản chờ các bạn thưởng thức.

Như đã nói, có một số vấn dề tế nhị ko tiện nói trên topic, cho nên mọi vấn đề như di chuyển, ăn uống, tắm và lặn ngắm san hô hay vấn đề thời tiết mình sẽ nói chi tiết và giải đáp thắc mắc tại buổi off.

Ăn uống :
Nước uống và các đồ ăn vặt tự túc. Ăn uống nhẹ trên đường chek ra cực đông có chuẩn bị cho đoàn.

Đêm 1
Ăn uống tự túc
Ngày 2
Sau khi rời khỏi Nha Trang, có một đoạn view cực đẹp, đoàn sẽ dừng lại ăn sáng tại đó, bánh mì kẹp rau củ quả + thịt.

Ăn trưa, cập nhật tại buổi off

Ăn tối phở úp rau củ quả + thịt
Lửa trại đêm các món nướng đơn giản : lạc rang, cá, mực nướng etc.. + ít rượu.
Ngày 3
Sáng ăn tất cả những gì còn sót lại.

Ăn trưa + tối cập nhật tại buổi off
Ngày 4
Ăn sáng cháo hàu
Ăn trưa cơm gà Nha Trang.
Ăn tối tự túc tại điểm dừng xe Nha Trang - SG

Chuẩn bị cá nhân : cập nhật dần
- lều/ võng/đồ bơi/kính bơi/áo phao
- Áo mưa cánh dơi, đèn pin + pin, các thiết bị điện tử khác

Chuẩn bị chung cho đoàn : cập nhật dần
- Thuốc men y tế.

Gạch ngói:
Vẫn đang tuyển :)

note: Vì di chuyển bẳng xe máy nên tối ưu nhất xế/ôm là nam/nữ, cung đường xe máy cũng ko khó khăn lắm nên tùy tình hình gạch ngói mình sẽ quyết định phân chia xế/ôm hợp lí.

Thân

Last edited:
Re: Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

so_lonely2002 said:
Gửi xe nhà chú Hai, chiều check đường rừng ra Cực Đông cắm trại buổi tối( đường rừng khác đường rừng của chú Ba )
Kết cái câu đường rừng khác đường chú ba dẫn. Anh Solonely hình như kết cáu Cực này hay sao ? Theo thông tin có được thì lần này nữa là lần thứ 3 anh ất ra đây trong vòng 2 tháng.

Hehehe... like mạnh cái plan này của bác so_lonely. Có vẻ So_lonely cũng khoái khu vực Đầm Môn - Mũi Đôi này giống tớ rùi nhá. Bữa 2/9 gặp tớ rồi mấy giờ ra tới cực Đông, khi nào thì lại quay ra, vẫn chưa thỏa mãn hay sao mà hôm nay đã lại có cái topic này rồi.

Nghe bác nói về đường rừng khác kết quá, cả cái vụ bãi san hô giữa biển nữa, có gì bác PM cho mình ít thông tin đi. Cái lịch off của bác không hợp, chứ không mình cũng ghé qua hóng hớt tí

(Mà em là em kết bác cái khoản mỗi lần đi lại có 1 ôm xinh tươi khác á =)))

Chỗ này đẹp bác ạ, còn mấy điểm ko đủ thời gian chưa khám phá hết nên đi nốt, tranh thủ tránh 2 tháng giông bão sắp tới khỏi đi miền trung luôn ạ.
Đợt này mục đích chính là check đường rừng mới ra cực đông, và lặn ngắm san hô + thịt hải sản, nên đi đoàn mới vui :)

Bác Thớt cho xin 1 vé ra hóng hớt chuyến này với nhé.

Cứ ra off đi nhiều chuyện vui lắm :)
Đồ chuẩn bị chung và cá nhân túc tắc cập nhật dần, thời gian còn nhiều, lười gõ quá zzz

Ngưỡng mộ anh So quá, mới gặp anh hôm 2 tháng 9 giờ anh lại đi plan này. Chắc có gì ngoài đó rùi ^^

Ngưỡng mộ anh So quá, mới gặp anh hôm 2 tháng 9 giờ anh lại đi plan này. Chắc có gì ngoài đó rùi ^^

Định rủ tụi e theo đường rừng vs đi về check đảo san hô mà thấy tụi e gửi xe xa quá nên thôi .. hưởng một mình vậy, hôm đó về bội thực ốc vs sò luôn.
Mà ko bảo a sớm, a bán rẻ 5k/lít nước cũng được, vẫn còn lãi chán :))

Còn cực Tây và cực Đông chưa đi mà lần này là vướng Company Trip mới đau chứ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back