What's new

Dân Hải Phòng buôn chuyện (phần 3 )

Status
Not open for further replies.
Re: Sinh nhật Phượt lên 5 với nhà PHP

Còn về khoản thô thì đấy là điểm yếu của dân Hải phòng nhà chúng tớ. Bọn tớ sinh ra không được mài dũa cẩn thận để khéo léo như bạn muốn. Vì vậy có gì chúng tớ cứ huỵch toẹt ra kiểu "bác ăn khoai đi" chứ không phải "bác dùng bữa đi" (bữa toàn khoai thôi). Có thế thôi nên bạn "yêu thì yêu, không thì giả dép tao về"
Hế hế. Đuổi khéo thế này mà còn bảo là: "...Không được mài dũa cẩn thận để khéo léo ...".
Thế mới biết cụ Ê dốp luận về cái lưỡi chả sai tẹo nào :)
Sao bác chả huỵch toẹt ra cho dễ hiểu :)

Cái bạn này là người ở đâu nhỉ?Đây là trang hồi ức của bọn PHP nhà tớ nhé,đừng vào đây làm hỏng,bạn muốn nói gì tìm chỗ khác đi.Nếu muốn xuất hiện ở trang này thì chỉ viết hồi ức về chuyến đi sinh nhật thui.:T:T:T:Dam

Last edited:

... nơi nào cũng có những bài hát bất hủ đã đi qua năm tháng mà bất kỳ một con người VN nào cũng biết nhưng khốn nỗi, ACE ta hát chỉ được một đoạn tử tế lại chuyển ngay sang hát xuyên tạc, mà rất hay nhé, bài nào cũng xuyên tạc được mới hay chứ.
Nào là Quảng Bình quê ta ơi khoai khoai toàn khoai.
Nào là Hà Tĩnh mình ơi TW gọi lấy mỳ..... nhiều lắm tôi không thể nhớ hết được.
Mọi người có thể tham khảo qua đoạn ghi âm của anh Hongphi nhé : http://www.mediafire.com/?0u61cnaz6td7ycj
...

Tuy là vui, nhưng cảm giác hơi phân biệt vùng miền, và hơi thô. Đó là cảm nhận cá nhân của mình thôi.

Chúc mọi người luôn vui và đoàn kết.

Văn thô mới là thật, còn hơn biết thật nó là thế mà cứ phải uốn éo để nói đi theo kiểu khác.
Mà nói thật với bạn tôi viết ra đây không nhằm mục đích gì như vùng miền bạn nói, mà chỉ là một cuộc vui không hơn không kém. Còn nếu bạn cảm thấy không thích thì bạn đừng đọc, Mà đọc rồi thì chỉ tổ làm cái đầu bạn nó hâm hâm lên thôi. Vì bạn có hiểu chúng tớ đang viết cái gì đâu.

Cái bạn này là người ở đâu nhỉ?Đây là trang hồi ức của bọn PHP nhà tớ nhé,đừng vào đây làm hỏng,bạn muốn nói gì tìm chỗ khác đi.Nếu muốn xuất hiện ở trang này thì chỉ viết hồi ức về chuyến đi sinh nhật thui.:T:T:T:Dam

Cứ để bạn í phát biểu ý kiến cho nó đỡ ấm ức. Khách mới vào nhà mới chê có con gà mái không biết gáy mà cô đã đuổi là sao?

Thực ra, khi cao hứng đôi khi chúng ta có nói hay hát hơi quá một tí, âu cũng là cái chuyện bình thường.

Nhưng khi đã bình tâm trở lại rồi, thì cũng phải thấy là bạn ấy nói cũng có phần đúng, phải không các ông bố, bà mẹ đáng kình?

1. Mà nói thật với bạn tôi viết ra đây không nhằm mục đích gì như vùng miền bạn nói, mà chỉ là một cuộc vui không hơn không kém. Còn nếu bạn cảm thấy không thích thì bạn đừng đọc, Mà đọc rồi thì chỉ tổ làm cái đầu bạn nó hâm hâm lên thôi. Vì bạn có hiểu chúng tớ đang viết cái gì
- Thứ nhất, mình không nói bạn có mục đích vùng miền gì, nhưng mình mong bạn hãy ở vào vị trí của người đọc để thấy rằng những gì đã post lên thì không phải chỉ một hay một vài người đọc.

- Thứ hai, cách hành văn của bạn khiến mình thấy rằng bạn hơi lose control rồi. Mình không để ý đâu. Bỏ qua.

2. Khách mới vào nhà mới chê có con gà mái không biết gáy mà cô đã đuổi là sao?

- Thế mà bạn Hoàng Tùng bảo “Văn thô mới là thật, còn hơn biết thật nó là thế mà cứ phải uốn éo để nói đi theo kiểu khác” – nên hiểu sao đây?

3. Cái bạn này là người ở đâu nhỉ?Đây là trang hồi ức của bọn PHP nhà tớ nhé,đừng vào đây làm hỏng,bạn muốn nói gì tìm chỗ khác đi.Nếu muốn xuất hiện ở trang này thì chỉ viết hồi ức về chuyến đi sinh nhật thui.

- Mình cũng là dân quê Hải Phòng như bạn thôi. Vì mạng in tơ nét là không biên giới, nên mình cũng chẳng biết sổ đỏ nhà bạn được cấp diện tích đến đâu mà gõ cửa.

- Lúc đầu định hỏi sao chính bạn lại cứ bắt mình phải chổng bottom ra với mọi người thế? Nhưng rồi lại nghĩ không cần và không nên. Chỉ nghĩ đơn giản là: “Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng”. Hình như chính những lời nói thẳng của mình lại khiến các bạn cảm thấy không vui đúng không?

Vậy thôi.

Ui Ui, sao mà có tý chuyện mà cứ nói ra nói vào thế bạn hatrang ui. Bạn góp ý nhè nhẹ, từ từ thôi, không thì pác Hoangtung mất hứng, không viết được nữa là thiệt hại lớn đấy. Chẳng có ai viết cho mà đọc nữa đâu.

Có gì đâu mà không vui hả bạn. Nhân dịp anh em mải đi cầy trả nợ chưa kịp show hàng đã găm có bạn vào thỏ thẻ cũng vui.
- Diễn đàn là nơi mọi người được (tương đối) thoải mái phát biểu ý kiến. Bạn đã hỏi và được trả lời, thậm chí được những 3 người trả lời. Như vậy là đủ hiếu khách rồi nhỉ
- Hoàng Tung thích văn thô còn tớ vì bị đuổi ra đường sớm nên ăn chực cơm thiên hạ cũng nhiều, học được mấy cái dở mất gốc nên cũng ưỡn ẹo, uốn éo tí
- Ít nhất bạn cũng nên hiểu nhân nào thì quả đấy chứ ợ

Có gì khúc mắc bạn cú tự nhiên nhá

Có lẽ yêu cầu mod lập riêng một topic để trao đổi với bạn hatrang này cái nhể, tự nhiện cái tiêu đề topic của người ta là "" SN Phượt lên 5 với nhà PHP " Bạn lại nhẩy bổ vào bình luận thế này thế nọ.
Bạn là người HP chắc đang đi mưu sinh nơi đất khách quê người hay sao mà trước khi vào nhà chả xem cái chủ đề nó là cái gì cả.
Hay là bạn lập riêng 1 topic đê,tớ tiếp chiêu bạn đến cùng.

Còn về khoản thô thì đấy là điểm yếu của dân Hải phòng nhà chúng tớ. Bọn tớ sinh ra không được mài dũa cẩn thận để khéo léo như bạn muốn. Vì vậy có gì chúng tớ cứ huỵch toẹt ra kiểu "bác ăn khoai đi" chứ không phải "bác dùng bữa đi" (bữa toàn khoai thôi). Có thế thôi nên bạn "yêu thì yêu, không thì giả dép tao về"

Hế hế. Đuổi khéo thế này mà còn bảo là: "...Không được mài dũa cẩn thận để khéo léo ...".
Thế mới biết cụ Ê dốp luận về cái lưỡi chả sai tẹo nào :)
Sao bác chả huỵch toẹt ra cho dễ hiểu :)[/QUOTE]

Ô hay cái bẹn Hatrang này, Ông Mod - PHP đã đuổi khéo rồi không đi, chẳng nhẽ lại để ace member nó "toẹt vào mặt" thì mới lượn hả????

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back