What's new

[Cung TM] Đăng Lu Bu - đôi chân nặng bước( tối 17 - 20/1/2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Nó nè, leo chưa được !

Lê từng bước chân.. lên đỉnh, đợi sương giăng vai áo..

Mình mở thớt này, một phần vì cái tính dở dở ương ương, leo xịt 1 lần, h có đủ thông tin, leo lại !
Thứ nữa là cũng không biết bao h mới có đk quay lại, cũng có thể không, vì Đăng Lu Bu có lẽ chẳng lâu nữa sẽ chẳng còn được như xưa, vì...

Vì...

Thời gian : tối 17 – 20/1/2013( tối t5 đến Chủ Nhật )

Phương tiện : xe máy

Chi phí : 500k(Đóng luôn tại buổi off )

Thành viên dự kiến 14 người.

Ưu tiên các bạn đã tham gia chuyến Đăng Lu Bu trước.( vui lòng cho mình thông tin bắt buộc như đăng ký bên dưới, mình ko biết nik các bạn trong chuyến trước )

Off tại quán cafe tầng trên nhà sách Văn Lang ở ngã 5 chuồng chó/gò vấp tối CN ngày 6/1 lúc 19h30
Chốt đoàn tại buổi off, chỉ nhận gạch cứng tại buổi off, danh sách cập nhật trên topic trước buổi off mang tính chất tham khảo.
Đăng ký theo mẫu : tên(ko bắt buộc)/địa chỉ/sdt/xế(hoặc ôm)/tình hình lều(võng) – thiếu thông tin mặc định ko có gạch.

Note: địa chỉ chỉ cần ghi quận thôi, để mình tiện sắp xếp xế/ôm tại buổi off.
Ko cần thông tin face hay yahoo luôn nhé mọi người.

Lịch trình chi tiết :
Tối 17 tập trung tại ngã ba Amata/biên hòa, điểm danh, phân chia đồ đạc, xuất phát.
Đêm tới nhà anh Tùng tại Đambri, ăn đêm nhẹ, ngủ tại đây.

Sáng 18 ra chợ ăn sáng, mua ít rau quả, quay về check núi Đăng Lu Bu
"Đường đi" đôi khi nó dư "lày"

rồi dư "lày"

Khoảng 16h – 18h chiều lên đỉnh, hạ trại ăn tối, ăn đêm, hi vọng một đêm ít mây, ngắm bầu trời đêm và xung quanh đẹp khủng khiếp..

Sáng 19 ngắm bình minh, dọn dẹp ăn sáng và đổ núi, check vài động quanh khu vực, vòng về thác Dơi cắm trại ( tầm chiều hoặc tối tới nơi )
Săn cá đêm làm bữa nhậu.

Sáng 20 hành quân về nhà anh Tùng – Đambri, nghỉ ngơi lấy xe về SG, còn dư thời gian thì bonus vài ván súng sơn ở madagui

Note : chi phí 500k đã bao gồm tất cả các chi phí và ăn uống lúc đi và về ( ko bao gồm xăng xe và bonus súng sơn. ) Tất toán tại bữa trưa hôm 20, còn thừa gửi lại mọi người.

Chuyến đi cần thể lực tốt, chủ yếu leo dốc đường đất, rất tốn sức, đòi hỏi nữ mang được ít nhất 8kg, nam 10kg trở lên, đã bao gồm các món cơ bản : 2,5l nước uống ( tiếp nước tại các suối ), đồ ăn chính, đồ ăn vặt, lều( bắt buộc phải có lều, lên đó ko có chỗ mắc võng + rất lạnh về đêm), và đồ ăn cho sáng và trưa hôm 19, buổi tối 19 tới thác Dơi có người từ nhà anh Tùng mang đồ ăn lên tiếp tế.

Các bạn cân nhắc sức khỏe trước khi đăng ký tham gia.

Chi tiết ăn uống cụ thể các buổi sẽ thông báo trực tiếp tại buổi off.

Chuẩn bị cá nhân ( cập nhật dần )
- Đèn pin + pin, quần áo đủ dung cho các ngày.
- Bịch nilon to đựng đồ, 1 áo mưa
- ….

Chuẩn bị chung cho đoàn ( cập nhật dần )
- Trà + café cho các bữa
- Hoa quả ăn vặt trong chuyến đi
- Thuốc men y tế.
- Rượu ngon !
- .....

Ngủ nghỉ :
+Đêm 1 ngủ nhà anh Tùng - Đambri
+Đêm 2 + đêm 3 ngủ rừng
+Đêm 4 ngủ.. nhà

Ăn uống:( Cập nhật dần )
- Đêm 1 : cháo gà chỉ

Gạch ngói:

1/so_lonely2002
2/so_lonely
3/so_lonely
4/so_lonely
5/…

Last edited by a moderator:
Đã gửi mail tới các thành viên, các bạn qqqq, narumol,lukhachlangdu vui lòng làm trống inbox và thông báo lại cho mình để mình gửi lại pm.
Đoàn hiện có 9 bạn, hiện thiếu 1 xế, bạn nào có nhu cầu tham gia chuyến này mà làm xế thì đăng ký vs mình trên thớt này nhé.
Thân .

Còn ai chưa nhận được thì báo mình nhé, hi vọng tuần sau tan bão, thời tiết ổn định để check :)

Cần tuyển thêm 1 bạn xế cho bạn lukhachlangdu/ Hữu/ 0935094015, hoặc ôm có xe, xuất phát từ SG.

hj. nhà mình ngay khu này đấy. tiếc quá ,lỡ lên kế hoạch chiều nay về nhà rồi, nếu biết sớm thì tuần sau mình về nhà là tham gia cùng mọi người rồi ( sinh ra và lớn lên ở đây nhưng chưa bao giờ dám leo lên ngọn núi này hết. vẻ đẹp của Lu Bu bây giờ ko còn như xưa nhưng vấn rất đáng để chinh phục đấy các bạn) :D

Last edited:
Em ở gần như bác chắc hàng ngày sáng tập thể dục chạy lên chiều chạy về quá :D

Đầu tuần mình sẽ call xác nhận lại các cặp xế/ôm, vẫn tuyển thêm 1 xế cho đoàn :D

Bọn em vừa đi về, hình ảnh nhìn từ Lu Gu tầng 1 nè anh :)
Chúc mọi người đi vui vẻ và an toàn nhé. QL 20 đường bây giờ đang rất xấu , Công an thì gặp ai cũng quắt vào nên giấy tờ xe ,bảo hiểm xe và, mũ bảo hiểm xài mũ có tem chuẩn nhé. Đoàn em đi bị phạt vụ mũ nhiều lắm :(

Thx dak, a mới nói chuyện vs bác hungkem xong, và cập nhật thông tin từ anh Tùng, để đam bảo "an toàn" cho anh Bình, a quyết định hủy chuyến này, để dành vào dịp lễ 10/3, cho vụ này xuôi xuôi đã, sau khi tụi e đi xong tôn hoa sen cho người chặn hết các đường rồi :|

Thông báo tới các thành viên tham gia chuyến Đăng Lu Bu, mình quyết định hủy chuyến đi này và lập lại plan vào dịp lễ 10/3 tới, lý do pm trong inbox các bạn, chân thành xin lỗi và hẹn gặp lại các bạn trong chuyến đi tới để "trả lỗi"
Thân.

Đã gửi pm tới các bạn, còn bạn narumol và lukhachlangdu full inbox không gửi được, mình sẽ liên lạc điện thoại tới các bạn đấy.

Note : Mình lên kế hoạch dự phòng leo núi bà đen đường ma thiên lãnh cuối tuần này, đi tối t6 về chiều chủ nhật, bạn nào muốn join vui lòng call hoặc sms xác nhận tham gia, mình sẽ mua đồ ăn uống giúp luôn, chi phí khoảng 150k, còn thừa bao nhiều trưa chủ nhật xuống núi mình quyết toán tại bữa trưa nhà cô 5 - sơ ri.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back