What's new

Đảo Bình Ba - Ăn tôm hùm ngày 14 - 15 / 8/ 2010

Status
Not open for further replies.
Thấy đám bạn đi Bình Ba ăn Tôm hùm ngắm san hô ở Đảo Bình Ba - Cam Ranh chịu không nỗi nên mình quyết đi chuyến này ăn cho đã, tắm cho sướng nhưng với chi phí tiết kiệm nhất có thể.

Lịch trình như sau:
- 8h ngày 14/8 xuất phát tại Lodge Hotel Nha Trang đi Cam Ranh đến cảng Ba Ngòi để kịp chuyến tàu sáng lúc 10h30.

Ra đảo, ăn chơi, lặn biển, ngắm san hô, tắm nắng....khám phá đảo và tham quan các khu vực xung quanh đảo.

Nhất quyết phải ăn tôm hùm và Cua ghẹ, nướng ốc trên bãi biển, ngủ tại bãi cát biển luôn nên mang theo lều là đều tất yếu. ( Tớ đã có lều 2 )
-Sẽ đón chuyến tàu trễ nhất vào ngày 15 trở về đất liền ra Nha Trang để bắt chuyến xe cuối về lại Sài Gòn lúc 6h ngày 16/8 để đi làm luôn.

Hiện nay chỉ có 1 mình tớ thôi, và 1 vài người đã ném đá chưa đổ bê tông nên chưa có gì đảm bảo, còn tớ là chắc chắn 1 mình cũng đi nên bạn nào có hứng thú ăn chơi thì tham gia cho đỡ tốn chi phí.

Chi phí tầm 600K/ người ( ăn mệt nghĩ và tính luôn phần di chuyển).

Do tớ không thích ồn ào, nên chỉ cần 1-2 bạn là ổn :D.

Welcome tất cả các bạn già trẻ, gái trai...nhưng phải trên 18 tuổi :))

@ Thangdong và dangkhoaquan cho tớ cái giá từ Nha Trang đến Ba Ngòi và vé tàu nhá, cho thêm cái căn cứ ăn tôm hùm nữa thì tuyệt vời. Thanh kiu vi na miu ;)

@ Khủng long: ít ít thôi bác ạ, đông quá nhà em cũng không thích lắm. Tầm 4 -5 người đổ lại là ok rồi, còn nếu ế khách thì chỉ có bác với em thôi ợ.:D

Khi đi nhớ mang theo dụng cụ lặn biển ngắm san hô nha bác, đồ nghề nhà em đã có hết rồi, chỉ còn chờ ngày giờ lên đường thôi.

Cấp báo ....cấp báo bác Tí Chuột

Tình hình là công ty em tổ chức cho nhân viên đi Hàm Thuận Nam vào thứ 6 tuần này (6/8 - 8/8), vì mất 1 ngày thứ 6 nên Sếp bẩu là tuần sau đi làm bù thứ 7 chi kịp tiến độ project, thế là em lỡ mất chuyến đi Bình Ba với bác rồi, vô cùng xin lỗi bác Tí Chuột. Chuyến đi Bình Ba xin cho em rút tên.
Một lần nữa vô cùng xin lỗi bác nếu em có gây ra khó khăn gì đối với bác.

Chúc bác và bạn phet lac đi Bình Ba vui vẻ.

nghe lịch trình hấp dẫn quá! Ngoài lều và túi ngủ mình có lựa chọn nào khác ko?? vì nếu mưa 1 cái là tiêu :D

Cái thú nhất của ngủ lều là có những tiếng mưa rơi tí tách.....giữa 1 không gian rộng lớn, ngồi trong lều nhìn ra ngoài trời thì thôi rồi, lúc đó nhớ câu: " Mưa về trên khúc hát..."

Hiện tại thì có tienthanh, canary và tớ sẽ đi chuyến này. Nếu có thêm 1 bạn nữa thì tốt quá.

Welcome..........(c)

Nếu có 2 bạn nữa có được không?
Mày rủ kiểu giời ơi, lẻ cặp éo ai chơi!

bữa đó mà hem ai đi rủ tui đi với bác lun, tui ở nha trang lun nên tiện đường khà khà

bữa đó mà hem ai đi rủ tui đi với bác lun, tui ở nha trang lun nên tiện đường khà khà

Thế ngày đó bác bị ế độ thì mới đi với nhà em à? :T

@ Đồng: anh còn nhớ chuyện thụ phấn tập thể không? và truyện cổ tích Ông Táo nữa?? Hô Hố....

Bac tichuot oi, T o SG...cũng muốn đi đảo Ba Bình với bác, và sure là sẽ đi....Bác chỉ cho em ngày giờ cụ thể và cần chuẩn bị những gì với...rồi hẹn ngày 14/8 sẽ gặp tại Ba Ngòi...Có gì báo cho T biết với nhé

Bac tichuot oi, T o SG...cũng muốn đi đảo Ba Bình với bác, và sure là sẽ đi....Bác chỉ cho em ngày giờ cụ thể và cần chuẩn bị những gì với...rồi hẹn ngày 14/8 sẽ gặp tại Ba Ngòi...Có gì báo cho T biết với nhé

Nhà em sẽ xuất phát lúc 8h từ Lodge Hotel ở Nha Trang, sau đó thẳng tiến xuống Cam Ranh và đi ra Cảng Cá Ba Ngòi để kịp bắt chuyến tàu lúc 10hh sáng ngày 14/8 .

Thật tình mà nói thì chuyến đi này em chẳng mang theo gì ngoài 3 cái áo, 2 cái quần short, 4 cái under, 1 cái quần bơi, 1 cái ống thở, kín lặn, 1 cái đèn pin, 1 cái lều ( or võng ), 1 cái áo mưa lớn, vài cái áo mưa nhỏ và máy chụp hình thôi.

( Nhà em mang nhiều áo quần là do em ra NT trước từ ngày 11 rồi ạ)

Welcome Tuấn, nếu cùng đi thì bạn có thể chia sẽ với nhà em chuyến XV vừa rồi nhé. (c)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back