What's new

Đạp xe độc hành xuyên việt

Sài Gòn hòn ngọc của Viễn Đông cuối cùng em cũng đến nơi này

Sài Gòn sáng mai

1 người bạn em mới quen trong hành trình. tại nhà thờ Đức Bà

sau khi gặp và trao đổi thông tin với những người bạn. em quay về nhà người bạn cũ ở quận Gò Vấp để nghỉ ngơi chuẩn bị tiếp tục tiến về mũi cà mau

ngày 03/03 em lại lên đường. không kịp chia tay người bạn vì anh ta còn đang nằm ngủ. em dậy mở cửa và lên đường. em có hẹn với 1 anh bạn yêu xe đạp để anh ta đưa đi địa đạo Củ Chi. sau 1 hồi lòng vòng qua các con phố em và người bạn cũng đã ra đến con đường xuyên á để đi Củ Chi. anh bạn em đi xe ROAD,nên tốc độ lên khá cao em thì lúc nào cũng bị tụt lại phía sau khá xa. cuối cùng anh bạn em cũng chỉ đưa em đến lối rẽ vào Củ Chi anh ta phải quay về nhà vì còn phải trình diện vợ con vào buổi sáng. em tiếp tục đạp thêm khoảng 30km nữa thì địa đạo Củ Chi cũng hiện ra. em vào mua vé để tham quan giá 20k. gửi xe thì mấy bác bảo vệ hỏi đi từ đâu tới em trình bày và mang cả lá cờ em mang theo ra để làm bằng chứng nhưng họ không tin là em đi Hà Nội vào. đành chịu em để xe đó và đi tham quan địa đạo. chui rúc địa đạo rồi xem phim tư liệu chán chê,em tìm lối cũ ta về,đích đến của em ngày hôm nay là Tân An Long An em có hẹn với 1 người bạn quen nhưng chưa bao giờ gặp mặt

tạm biệt Củ Chi

Long An ơi tôi đến đây

khá khá đích rất gần rồi

cuối cùng 9h tối em cũng đến nơi. nắng nóng miền nam và miền tây khiếp lắm nên trong hành trình 11h trưa em đã chui vào cà phê võng nằm ngủ đến 3 ,4 h chiều mới dậy đạp tiếp nên thường kết thúc hành trình vào tối muộn. vào nhà anh bạn tên Huỳnh tại Tân An để nghỉ ngơi tắm giặt lấy lại sức sau 1 ngày vất vả

ngày 4/3,em được anh HUỲNH đưa đi tham quan Tân An Long An. lần đầu tiên em biết đến Hủ Tiếu. dù thấy rất nhiều trong hành trình nhưng em không dám ăn vì không biết nó là gì? nó như thế nào? và em rấ̉t sợ ăn uống linh tinh rồi lại bị Tào Tháo đuổi. món ăn rất ngon và lạ miệng. sau đó em tranh thủ đi mua chuối đây là thần dược trong chuyến đi của em. vừa ngon bổ và rẻ. sau đó em đi thăm lăng cụ Nguyễn
Huỳnh Đức,1 danh tướng thời Nguyễn

cửa lăng

lăng xây vào năm 1927

2 người bạn nhiệt tình,cảm ơn 2 bạn rất nhiều

sau khi tham quan lăng em chia tay 2 người bạn để đi Cần Thơ miền gạo trắng nước trong

chia tay những người bạn em lại đi Cần Thơ,để tới nơi em phải đi qua 2 cây cầu lớn là Mỹ Thuận và Cần Thơ. và 2 cây cầu này em cũng vẫn băng qua với không 1 lần chạm chân xuống đất

tiền giang

đạp mãi em cũng đến cầu Mỹ Thuận cũng gần 5h chiều

vừa leo vừa bấm máy

tranh thủ chụp ảnh,thì bỗng nghe toét toét và bảo vệ cầu lao ra không cho dừng lại trên cầu. mệt phải nghỉ chứ nhỉ. thôi đành em lại tiếp tục lên xe đi Cần Thơ

tiếp tục hành trình

xa xa là cầu Cần Thơ

đã đến cầu nhé

chợ đêm cần thơ gần bến Ninh Kiều

và đây là người bạn em quen qua diễn đàn tên dinhngo. đã nhiệt tình ra tận cầu Cần Thơ đón em và hôm sau lấy xe máy đưa em đi thăm quan Cần Thơ. chân thành cảm ơn bác nhiều lắm ạ

sáng được bác Ngộ đưa đi ăn sáng tại bến Ninh Kiều sau đó là đi thăm quan bến Sông Hậu rồi chợ nổi Cái Răng và 1 ngôi chùa cổ của người china để lại

Hồ Chủ Tịch

bến sông Hậu

chợ nổi Cái Răng

chợ nổi Cái Răng
ngày 5/3 sau khi tham quan Cần Thơ em chia tay bác Ngộ để đi Cà Mau

em thắc mắc vì sao là Ngã Bảy

tỉnh Hậu Giang

Sóc Trăng còn xa

Ngã Bảy,đến đây em hiểu vì nó là nơi giao hòa của 7 con sông

để đi Cà Mau em chọn lối quản lộ Phụng Hiệp dài 110km. đường vắng nhưng mặt đường khá kém dù đường mới hoàn thành. và nhà dân khá thưa thớt hàng quán cũng không nhiều

quả vú sữa,ăm khá ngon và mát

chà còn xa quá. còn cách cà mau 64km nữa thì em cũng tìm ngay cho mình 1 nhà nghỉ dù mới 7h tối. vì em thấy đường vắng và cũng ít có nhà nghỉ nên thấy là em phải nghỉ chân ngay

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back