What's new

Đạp xe độc hành xuyên việt

ngày 6/3 ngủ nghỉ tắm giặt xong em trả tiền nhà trọ và đi tiếp đến cà mau. lúc này tài chính của em đã eo hẹp dần vì trên đường đi em bị rơi mất phần lớn số tiền cho ngày quay về Hà Nội

em qua Bạc Liêu

rồi Cà Mau cũng là trưa rồi. ăn trưa tại Cà Mau em tiếp tục những km cuối cùng để về thị trấn Năm Căn

trung tâm Cà Mau

đi Năm Căn

và đây km cuối cùng của ql 1a. em đã đi được 1/2 hành trình xuyên việt của mình

tìm cho mình 1 nhà nghỉ rẻ tiền để nghỉ ngơi. sáng hôm sau 7/3 em ra bến tàu bắt ca nô ra đất mũi. giá 60k/lượt thêm xe là 50k. tài chính khó khăn em để xe ở lại và lên tàu ra đất mũi. đi mất 1h30p em cũng ra đến nơi. kiếm cho mình 1 chiếc xe ôm với giá 50k cả đi và về. vé vào cửa 10 nữa. tiền càng eo hẹp hơn

11h30 em bắt chuyến tàu quay lại Năm Căn,1h chiều thì đã có mặt tại bến Năm Căn. vào làm bữa cơm trưa,tìm mua vài chai nước em tiếp tục lên xe quay về Cà Mau.

trên đường quay trở về xe em bị ăn đinh tặc. giữa trưa nắng ngồi vá xe. lốp của em đã mòn em đã phải vá 2 miếng vào lốp cố về đến Sài Gòn. phanh sau của em cũng đã hỏng,em đi 1 phanh trước từ Cà Mau mà cho đến Đà Nẵng em mới chịu sửa chữa. nếu không phải chinh phục Hải Vân lần 2 có lẽ em đã đi 1 phanh về tới tận Hà Nội. từ Cà Mau về Sài Gòn em còn gần 400k nên em bỏ lỡ giấc mơ ra Hà Tiên và Phú Quốc. tiền và giấy tờ tùy thân của em đã bị mất.

quay về Cà Mau

sông nước Cà Mau

25km nữa

về đến Cà Mau em liên lạc với anh bạn lẽ ra đã là bạn đồng hành cùng em để đi chuyến xuyên việt này. tiếc là 2 anh em không thông nhất được nên đành chia làm 2 đường để đi Cà Mau. ngày em quay ra Cà Mau cũng là ngày anh đến được Nơi đây. anh ấy chỉ đi 1 chiều còn em đi 2 chiều. 2 anh em làm vài chai bia rồi chia tay dù cùng trong thành phố Cà Mau mà 2 anh em ở 2 nơi khác nhau thì mọi người biết mối quan hệ của 2 anh em đã xấu lắm rồi. gặp nhau cho phải phép thôi ạ. em ra bến tàu Cà Mau tìm cho mình 1 cái ổ chuột theo đúng nghĩa để ngủ qua đêm và tắm giặt. em thuê ổ chuột với giá 50k. ok ổn vì đang hết tiền.

Đọc 1 mạch 24 trang bài viết của bạn mà ngưỡng mộ và ghen tị vô cùng.
Đạp 1 chiều đã thây đáng sợ rồi, lại còn 2 chiều nữa. Hức hức. Hóng tiếp đường về của bạn.

về đến Cà Mau em liên lạc với anh bạn lẽ ra đã là bạn đồng hành cùng em để đi chuyến xuyên việt này. tiếc là 2 anh em không thông nhất được nên đành chia làm 2 đường để đi Cà Mau. ngày em quay ra Cà Mau cũng là ngày anh đến được Nơi đây. anh ấy chỉ đi 1 chiều còn em đi 2 chiều. 2 anh em làm vài chai bia rồi chia tay dù cùng trong thành phố Cà Mau mà 2 anh em ở 2 nơi khác nhau thì mọi người biết mối quan hệ của 2 anh em đã xấu lắm rồi. gặp nhau cho phải phép thôi ạ. em ra bến tàu Cà Mau tìm cho mình 1 cái ổ chuột theo đúng nghĩa để ngủ qua đêm và tắm giặt. em thuê ổ chuột với giá 50k. ok ổn vì đang hết tiền.

E đã hoàn thành chuyến đi, xin chúc mừng, cách đi thế nào thì e hiểu, a không muốn nói nhiều làm ảnh hưởng suy nghĩ người khác. A vẫn dõi theo bước đi của e và ít bình luận nhưng ở đây e có nhắc tới a thì cũng muốn chia sẻ rằng e còn trẻ có rất nhiều cơ hội phía truớc; với a, xuyên Việt bằng xế độp là ước mơ và a đã thực hiện theo khả năng cũng như điều kiện cho phép, còn xuyên việt để đạt được mục đích bằng mọi cách thì không phải là kiểu của a. A e mình không đồng hành xuyên việt dù tập luyện với nhau tới hơn 2 tháng trời không phải là vì lộ trình khác nhau (a luôn ok với mọi lịch trình) mà chính e gần đến ngày đi nhắn tin báo a là không XV vì lý do tài chính nhưng sau lại đi trước lịch đã bàn, theo a biết là nhiều a e trên diễn đàn có ý giúp đỡ em về ăn nghỉ trên lộ trình xuyên Việt còn kiểu a đi thì hoàn toàn độc lập, lần này hok muốn quá phụ thuộc ai.
Chúng ta đều đã độc hành hoàn thành chuyến xuyên việt của mình, dù chưa hoàn toàn thực hiện hết tất cả cung đường nhưng những gì a làm để thực hiện ước mơ hoàn toàn phù hợp với khả năng bản thân; với e, để đạt được mục đích cũng là tốt nhưng những gì a tưởng như ban đầu là tốt và sau e thực hiện khác xa nhiều quá. Cũng may là chúng ta không đi cùng nhau!
Chúc e những hành trình mới thực hiện thành công, làm từ thiện hay vấn đề tâm linh thì nhất thiết hãy xuất phát từ "tâm" e ah.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back